พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องโชว์ของ !!! เชิญสมาชิกเอาทีวีตัวโปรดมารีวิวกันได้เลย

ทดสอบ sony 55W800C แบบบ้านนอก

<< < (6/6)

ซ่องเจ๊หวี:

--- อ้างจาก: amnad ที่ กรกฎาคม 15, 2016, 03:04:00 pm ---ขอสอบถามอีกนิดนะครับ .. 55W800C ถ้าผมโหลดไฟล์บิท 3D แบบ Side By Side และ Over - Under ก็สามารถใช้แว่น 3D ตรงรุ่น ดูได้ตามปกติใช่ไหมครับ โดยไม่ต้องไปปรับอะไรจากตัวทีวี ลืมบอกไป แอป kodi ที่ให้ติดตั้งใช้ดีมากครับ แต่เสียดายเป็นภาษาอังกฤษ ยังงงๆอยู่

--- End quote ---

ต้องไปที่ action menu แล้วเลือก 3d
ปรับเป็นการรวมภาพ 3d แบบ บน-ล่าง หรือ ซ้าย-ขวา
ตามไฟล์3d ที่เราโหลดมาครับ

amnad:

--- อ้างจาก: อีสาวอันตราย ที่ กรกฎาคม 18, 2016, 02:02:54 pm ---
--- อ้างจาก: amnad ที่ กรกฎาคม 15, 2016, 03:04:00 pm ---ขอสอบถามอีกนิดนะครับ .. 55W800C ถ้าผมโหลดไฟล์บิท 3D แบบ Side By Side และ Over - Under ก็สามารถใช้แว่น 3D ตรงรุ่น ดูได้ตามปกติใช่ไหมครับ โดยไม่ต้องไปปรับอะไรจากตัวทีวี ลืมบอกไป แอป kodi ที่ให้ติดตั้งใช้ดีมากครับ แต่เสียดายเป็นภาษาอังกฤษ ยังงงๆอยู่

ต้องไปที่ action menu แล้วเลือก 3d
ปรับเป็นการรวมภาพ 3d แบบ บน-ล่าง หรือ ซ้าย-ขวา
ตามไฟล์3d ที่เราโหลดมาครับ

ได้แล้ว ได้แล้ว ตามนั้น ขอบคุณครับ .. งง ตั้งนาน   [ปาดเหงื่อ]  [ปาดเหงื่อ]  [ปาดเหงื่อ]  [ปาดเหงื่อ]  [ปาดเหงื่อ]

ซ่องเจ๊หวี:

๗ เดือนผ่านไป ตอนนี้ หน้าจอมีเส้นขึ้นมาแล้วครับ  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

Long_Urie:
ของเจ้หวีเองหรือครับที่เป็นเส้น   [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ซ่องเจ๊หวี:

--- อ้างจาก: Long_Urie ที่ สิงหาคม 21, 2016, 01:17:07 pm ---ของเจ้หวีเองหรือครับที่เป็นเส้น   [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ของน้า กับ อา ตัวที่ผมรีวิวนี่แหละครับ  [ปาดเหงื่อ]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version