ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ LED งบไม่เกิน 2หมื่นทีครับ  (อ่าน 1708 ครั้ง)

ออฟไลน์ jirayu

• *
แนะนำ LED งบไม่เกิน 2หมื่นทีครับ
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:27:05 pm »
อยากได้ LED งบไม่เกิน 2หมื่น
ใช้งานกับกล่อง Openbox และ ต่อ HDMI กับคอมเพื่อดูหนังบ้าง

อยากได้ตัวที่ดูภาพ SD จากจานแดง+จานดำ C-band ได้ชัดหน่อยครับ เพราะผมใช้ LG อยู่  ช่อง SD ภาพแย่มากๆ เลย

ส่วนช่อง HD มันออกมาสวยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
Re: แนะนำ LED งบไม่เกิน 2หมื่นทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 03:56:13 pm »
Mitron,Hyasong

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: แนะนำ LED งบไม่เกิน 2หมื่นทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:40:31 am »
ทีวีส่วนใหญ่ที่เหลือในตลาดตอนนี้จะเป็นจำพวก LED และ OLED ครับ ภาพระดับ SD เป็นจุดด้อยของทีวีพวกพวกนี้อยู่แล้วครับ
ผมขอตอบว่ามันไม่มีเลยดีกว่าครับ เรื่องแบบนี้ต้องบอกว่าทำใจครับ เมื่อไรดาวเทียมบ้านเราจะส่งภาพเป็น HD ทุกช่องก็ไม่รู้ครับ
ผมใช้จานดำกล่อง GMM Z มีช่องฟรีทีวีที่เป็น HD แค่ 4 ช่องเท่านั้นเองครับ(3,7,ไทยรัฐทีวี,PPTV)(แอบบ่นนิดนึงครับ)

ออฟไลน์ jirayu

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:32:41 pm »
ทีวีส่วนใหญ่ที่เหลือในตลาดตอนนี้จะเป็นจำพวก LED และ OLED ครับ ภาพระดับ SD เป็นจุดด้อยของทีวีพวกพวกนี้อยู่แล้วครับ
ผมขอตอบว่ามันไม่มีเลยดีกว่าครับ เรื่องแบบนี้ต้องบอกว่าทำใจครับ เมื่อไรดาวเทียมบ้านเราจะส่งภาพเป็น HD ทุกช่องก็ไม่รู้ครับ
ผมใช้จานดำกล่อง GMM Z มีช่องฟรีทีวีที่เป็น HD แค่ 4 ช่องเท่านั้นเองครับ(3,7,ไทยรัฐทีวี,PPTV)(แอบบ่นนิดนึงครับ)

ถ้างบไม่เกิน 15k  ไม่เอา 3D + Smart TV
ได้ตัวไหนครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:24:00 pm »

ถ้างบไม่เกิน 15k  ไม่เอา 3D + Smart TV
ได้ตัวไหนครับ
ss 40h6340 100hz panel
lg 42lb582t 100hz panel
sony 40w600b 50hz panel
ตามลำดับ smart tv เค้ามาให้ ไม่ใช้ไม่เป็นไรครับ เอาภาพดีไว้ก่อน
ปล.ทีวีรุ่นดีๆหน่อยยิ่งจอ 100hz ขึ้นไป มีผลต่อการดูฟรีทีวีนะครับอย่างน้อยผมว่าช่อง sd ยังดูดีกว่าพวกจอ 50hz ยิ่งรุ่นสูง ใช้ชิฟฯดัๆยิ่งมีผล