ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซ่อม "ร้านรับซ่อม" ทีวี เครื่องเล่น เครื่องเสียง และ "ศูนย์บริการ"

สอบถามประกันงานซ่อมครับ

(1/1)

ake2000:
ตามหัวข้อ งานซ่อมทีวีประกัน 2 เดือนถ้าเสียก่อน 2 เดือนอาการเดิม ส่งซ่อมรอบ 2 เนื่องจากเสียก่อนหมดประกัน แล้วประกัน 2 เดือนยังคงขยายออกไปหรือเริ่มต้นประกัน 2 เดือนใหม่ใช่ไหมครับ ขอเป็นความรู้งานประกันงานซ่อมครับ

eadrevelatio:
ตามหัวข้อการซ่อมทีวีมีประกันให้ 2 เดือน ถ้าเสียก่อน 2 เดือน สภาพยังเหมือนเดิมเลยส่งซ่อมครั้งที่สองเพราะจะพังก่อนหมดประกัน หรือเริ่มประกันใหม่ 2 เดือน? อยากมีความรู้เรื่องประกันและงานซ่อมครับ
ภายใน 2 เดือนหลังจากซื้อทีวี คุณจะมีการรับประกัน แต่การรับประกันระยะสั้นดังกล่าวมักจะเป็นข้อผิดพลาดแบบ 1 ต่อ 1 หลังจากผ่านไป 2 เดือน คุณยังคงได้รับการรับประกันการซ่อมฟรีเป็นเวลาประมาณ 6 เดือนถึง 1 ปี ควรอ่านข้อมูลการรับประกันอย่างละเอียดหรือติดต่อขอคำแนะนำจากแผนกร้านค้า. cluster rush

ช่าง ธงชัย 0861550092:
ถ้าเอาตามหลัก ความเป็นจริง ไม่มีการต่อเวลาเพิ่มนะครับ (เว้นแต่จะคุยกันตกลงกัน)  เหมือนเราซื้อประกัน รถยนต์1ปี คุณเครมไป1ครั้ง คุณจะเพิ่มระยะเวลาไปอีกไม่ได้เหมือนกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version