ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆหน่อย  (อ่าน 843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nineteam

• *
สอบถามพี่ๆหน่อย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 10:33:20 am »
ผมกำลังจะซื้อ ชุดโฮม  [กระโดด] สนใจตัว Onkyo 525 ส่วนตัว  [รัก] ก็เอามาใช้ ดูหนัง ฟังเพลง  70/30 แต่มีเพื่อนแนะนำ ว่าให้ดูตัว Sherwood รุ่น R607 กับ R807เพราะเสียงดีกว่า  [แทง] พี่ๆว่าผมควรจับตัวไหนดี ราคาดูแล้วต่างกันไม่เยอะ แต่ตัดสินใจไม่ถูก  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: สอบถามพี่ๆหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 11:08:20 am »
ไปลองฟังที่ว่าทั้งหมด ก่อนนะครับ เพราะหูคนอื่น คงสู้หูตัวเองไม่ได้ หาโอกาสฟังให้มากที่สุด ดูองค์ประกอบ ของลําโพง ด้วยครับ เเละลูกเล่นการใช้งาน ว่าต้องการสิ่งใดบ้าง ทั้ง onkyo sherwood ใช้ได้ทั้งคู่ครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่าชอบบุคลิคเสียงเเบบไหน