ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเปลี่ยนระบใหม่  (อ่าน 883 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak 2010

• Flat TV member
  • *
สอบถามการเปลี่ยนระบใหม่
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 08:50:27 am »
Atmos atmos speakers enabled กับ ลำโพง atmos แบบติดเพดาน อันไหนให้การโยนเสียงดีกว่ากันครับและถ้าเล่น แบบ7.1ทั่วไป กับ atmos อันไหนคุ้มกว่าครับ
พอดีมี แอป์แบบ 7.1 อยู่ครับที่ไม่ใช่ atmos ครับว่าจะเพิ่ม เซอร์ราวด์ หลังอีก 1 คู่ หรือเปลี่ยน  avr เป็น atmos ดีครับ ระบบ 7.1 ยังน่าเล่นอยู่ไหม ครับ ตอนนี่ กำลังเห็นระบบมาใหม่ dts x
ยังไม่เห็นแผ่นหนังมาเลยการวางลำโพงเป็นแบบไหนอะครับมีใครพอรู้บ้างครับเซตลำโพงเป็นแบบ atmos  ได้รึเปล่า หรือต้องเซตอีกแบบ เห็น dts xเริ่มมาหลายยี้ห้อละ ทั่ง onkyo yamaha denon และอื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2015, 09:20:05 am โดย eak 2010 »

ออฟไลน์ barber000777

• Edge LED TV member
Re: สอบถามการเปลี่ยนระบใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 11:58:06 am »
 ลำโพง atmos แบบติดเพดาน ดีกว่า
ณ ปัจจุบันเล่นแบบ7.1 ก็พอ ให้นักเซตอัพมืออาชีพมา เซตให้ก็โอเคแล้ว
  แต่ถ้างบไม่ใช่ปัญหา และอยากลองระบบใหม่ ไป atmos เลย ก้ได้ครับ
 แผ่นatmos เพิ่งออกได้สิบกว่าแผ่น
 [กระโดด]