ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเรื่องการซ่อม DTS Decoder ให้ด้วยครับ  (อ่าน 881 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kid the3rd

• Flat TV member
  • *
แนะนำเรื่องการซ่อม DTS Decoder ให้ด้วยครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 11:33:58 am »
DTS Decoder รุ่น mocha mt20 v3 ของผม เมื่อวานดูหนังอยู่ดีๆก็มีเสียงดัง "ปุ๊ป" แล้วเสียงก็หายไปเลย
ผมลองเช็คลำโพงกับตัวเครื่องเล่นแล้วปกติ ก็แสดงว่าน่าจะมาจากตัว Decoder (แต่ยังมีไฟเข้านะครับ)
เลยอยากให้ช่วยแนะนำร้านซ่อมตัว Decoder ให้ด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้ขอเป็นละแวกแถว บางแค นะครับ เพราะเดินทางสะดวกกว่า

ขอบคุณครับ