ผู้เขียน หัวข้อ: CTH มั่วได้ใจเลยครับ ทำเอาพ่อผมตกใจแทบแย่ เป็นหนี้เกือบแสน  (อ่าน 2022 ครั้ง)

ออฟไลน์ wtk2205

• Flat TV member
  • *
ส่งใบมาบ้านผู้ใหญ่แกะอ่าน โทรมาว่าผมเลย อธิบายไปก็ไม่เข้าใจ.  จ่ายล่วงหน้าไปตั้งนานละ  ทีหลังอย่าประมูลบอลมาดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2014, 08:24:44 pm โดย wtk2205 »

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ของผมมี SMS มาบอกก่อนว่า มีการออกเอกสารผิด ไม่ต้องตกใจ และจะมีใบที่ถูกต้องมาใหม่ ผมตะหงิดใจไอ้ตรงใบที่ถูกต้องมาใหม่นี้แหละ พอเอกสารส่งมาถึงลองแกะดู เท่านั้นแหละครับ อารมณ์ขึ้นปรี๊ด โทรฯด่ามันทันที ผมเป็นหนี้คุณ ๑๑๔,๒๗๓.๙๔ ฿. ตั้งแต่เมื่อไหร่
cc.=ขออภัยครับ เกิดข้อผิดพลาดจากการออกใบแจ้งนี้รอบนี้กับลูกค้า ลูกค้าไม่ต้องทำอะไรครับ รอใบแจ้งหนี้ที่ถูกต้องมาชำระ
แล้วผมมีหนี้ค้างชำระอีกเหรอ
ถ้าลูกค้าที่ชำระแบบรายเดือนก็ยังต้องชำระอยู่ครับ
แล้วผมเป็นลูกค้าแบบไหน
ระบบไม่ทราบครับ
ทำไมไม่ทราบ
ระบบทางการเงินแยกส่วนกับระบบ cc. ครับ
แล้วใครเป็นผู้ทวงหนี้
การเงินครับ
แล้วที่หน้าจอคอมฯของคุณเช็คอะไรได้บ้าง
ชื่อลูกค้า แพคเกจที่เปิด ดีลเลอร์ ทีมช่างติดตั้ง
อ้าว ข้อมูลที่คุณมีก็ครบนี่ แล้วทำไมบริษัทคุณไม่ตรวจสอบกลับไปที่ทางตัวแทนละ ทำไมต้องมาทวงหนี้กับลูกค้า ตอนนี้ผมอยู่บ้านโทรฯด่าคุณได้ "แต่ตอนที่ผมอยู่นอกบ้าน พวกคุณโทรฯมา ทวงหนี้ผมในที่สาธารณะ คนทั่วไปได้ยินก็มองผมเป็นคนมีหนี้สิน ผมถูกดูหมิ่นจากคุณกลางที่สาธารณะ เพราะคุณไม่ตรวจสอบข้อมูลให้ถูกต้องก่อน และจนถึงตอนนี้ผ่านไป ๑๓ เดือนแล้ว บริษัทคุณต้องออกใบเสร็จรับเงินให้ผมได้แล้ว ไม่ใช่ออกใบทวงหนี้ส่งมาตลอด ผมให้เวลาคุณภายในสิ้นปีนี้ ถ้าผมยังไม่ได้ใบเสร็จรับเงิน ผมถือว่าคุณฉ้อโกงผม และดูหมิ่นผม ผมจะฟ้องกลับคุณและบริษัท

ปล.ข้อความทั้งหมดนี้คุยโต้ ตอบกับจนท. Cc. ที่เป็นผู้ชาย คนหลังสุดที่ผมโทรฯไปด่า แล้วคุณไม่รู้เรื่องด้วย เพราะพูดตามสคริปตลอด ขอคุยกับผู้จัดการ หรือ หัวหน้างาน ก็ไม่โอนสายให้ บอกจะให้ติดต่อกลับอย่างเดียว ต้องด่าแบบรับไม่ได้ และยอมวางสายไป ผ่านไปประมาณ ๑๕ นาที มีโทรฯกลับมา ถามชื่อว่าอภิรมณ์ เป็นแค่หัวหน้างานรอบนั้น ก็คุยเหมือนเดิมทุกอย่าง ได้ข้อสรุปว่าจะตรวจสอบให้ ที่ตรงชื่อผมและเบอร์โทรฯที่ตรงกับผม คือกลุ่มที่ผมเปิดระบบให้ นี่ก็น่าจะเดือนกว่าแล้วยังเงียบอยู่ รอดูมันต่อไป ที่แน่ๆรอบประมูลหน้า มันเจ๊งแน่แล้ว มันไม่เข้าประมูลต่อ มีบริษัทจดชื่อใหม่เข้าประมูล