ผู้เขียน หัวข้อ: HD player ที่เล่น4Kได้  (อ่าน 2026 ครั้ง)

ออฟไลน์ hippo77

• Flat TV member
  • *
HD player ที่เล่น4Kได้
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 10:49:41 am »
ตอนนี้ควรที่จะซื้อHD playerที่รองรับรับ4kหรือยังครับ ถ้าพิจารณาจากความสเถียรของเครื่องเอง หรือพิจารณาจากความแพร่หลายของตัวไฟล์4kเอง

ควรซื้อเผื่อไปเลย หรือไว้อนาคตค่อยว่ากันดีกว่าครับ

อีกคำถามครับ รบกวนแนะนำHD playerสักตัว เน้นดูไฟล์MKVเปนหลัก ถ้าดูIPTVที่เสียรายเดือนก้อดี เน็ทไม่ได้เล่น แอฟไม่ได้เล่น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: HD player ที่เล่น4Kได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 11:33:48 am »
ไฟล์ 4K เห็นมีแต่ Demo สั้นๆ อนาคตค่อยว่ากันดีกว่า
ดูไฟล์ MKV เป็นหลักและใช้แอพดู IPTV รายเดือนด้วยใช้ CloudHD1195 เล่นได้ครบครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 07:30:03 pm »
cloud hd 1195 +  คร้า

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 06:17:00 pm »
ตอนนี้ควรที่จะซื้อHD playerที่รองรับรับ4kหรือยังครับ ถ้าพิจารณาจากความสเถียรของเครื่องเอง หรือพิจารณาจากความแพร่หลายของตัวไฟล์4kเอง

ควรซื้อเผื่อไปเลย หรือไว้อนาคตค่อยว่ากันดีกว่าครับ

อีกคำถามครับ รบกวนแนะนำHD playerสักตัว เน้นดูไฟล์MKVเปนหลัก ถ้าดูIPTVที่เสียรายเดือนก้อดี เน็ทไม่ได้เล่น แอฟไม่ได้เล่น

ขอบคุณครับ

เอาสเถียรจริงๆ ต้องเล่น Hi Media Q5 Quadcore ครับ รองรับ 4K แล้ว Firmware นิ่งมากๆแล้ว ออกมามากถึง 9 เวอชั่นในตอนนี้ และล่าสุด จำหน่าย ไม่พบปัญหาใดๆครับ ภาพสวย เสียงดี