ผู้เขียน หัวข้อ: ))))===>>>ขอซื้อรีโมท popcorn c200 / ขอความช่วยเหลือครับ <<<====(((  (อ่าน 1306 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
ตามชื่อกระทู้ครับ

อยากได้รีโมท popcorn c-200

จะหาซื้อได้จากไหน เพราะของผมมันชอบไฟค้างที่รีโมท
พอไฟรีโมทค้าง มันก็กดอะไรไม่ได้เลย ต้องแกะถ่านเข้าๆออกๆ
จนเริ่มจะหงุดหงิดจะเขวี่้ยงทิ้งหลายทีแล้ว

ท่านใดพอรู้ ช่วยแนะนำสถานที่ / ร้านที่จะซื้อด้วยคับ
หรือท่านใดมีขาย รบกวนแจ้ง+ราคาด้วยคับ

และใครก็ได้ ช่วยสอนวิธีการติดตั้งรีโมตบนมือถือให้ที 
ตามเว็บนี้  ผมไม่เข้าใจวิธีการของมันเลยครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=se.codeunlimited.popcorn.remote&hl=th

ผมใช้ samsung grand ไม่รู้ว่าจะรองรับรึเปล่า

0898942263
lind=edition69

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Popeye82

• Full LED TV member
Re: ))))===>>>ขอซื้อรีโมท popcorn c200 / ขอความช่วยเหลือครับ <<<====(((
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 06:51:16 pm »
รองถามที่ digilife พันธ์ทิพดูครับ อาจจะมีของครับ   [ปลื่ม]

Re: ))))===>>>ขอซื้อรีโมท popcorn c200 / ขอความช่วยเหลือครับ <<<====(((
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 10:24:14 am »
รองถามที่ digilife พันธ์ทิพดูครับ อาจจะมีของครับ   [ปลื่ม]
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wichaij.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 11:24:12 am »
ลองซ่อมเองก่อนไหมครับ ที่เว็บนี้ http://doityourselftrick.blogspot.com/2013/03/blog-post_19.html อาจจะหาย ของผมทำตามแล้วใช้ได้เลย

(หาใน Google เพิ่ม พิมพ์ วิธี ซ่อม รีโมท)

ออฟไลน์ peak-up

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 11:47:36 am »
ผมมีตัวนึงแต่เป็นของ A-200 หน้าตาเหมือนกันแต่ไม่รู้ใช้แทนกันได้หรือเปล่า ผมอยู่ปิ่นเกล้า ถ้าไม่ไกลก็เอามาลองได้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 03:43:08 pm »
ผมมีตัวนึงแต่เป็นของ A-200 หน้าตาเหมือนกันแต่ไม่รู้ใช้แทนกันได้หรือเปล่า ผมอยู่ปิ่นเกล้า ถ้าไม่ไกลก็เอามาลองได้ครับ

ไม่น่าจะได้ครับ เพราะผมลองแล้วครับ มันส่งสัญญาณกันคนละแบบอ่ะครับ