ผู้เขียน หัวข้อ: ไปถอย Sony w800b มาครับรบกวนแนะนำการตั้งค่าให้หน่อยครับ  (อ่าน 2036 ครั้ง)

ออฟไลน์ 8mm

• *
แนะนำวิธีตั้งค่าให้ทีครับเรื่องภาพแสงสีควรตั้งค่าที่เท่าไรดีครับ
ผมซื้อมาเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะเลยครับแต่ก็เอามาดูหนังบ้าง
แล้วพี่ใช้อะไรในการทำความสะอาดหน้าจอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
สำหรับการเล่นเกม ถ้าใช้เมนูภาษาไทย ให้กดเมนูขึ้นมาแล้วไปที่ "เลือกฉาก" จากนั้นเลือก "เกม"

โหมดนี้จะให้ค่า input lag ต่ำที่สุด เหมาะสมกับการเล่นเกม

ส่วนการปรับภาพนั้น คงต้องปรับเองตามใจชอบแหละครับ ค่อยๆปรับไเรื่อยๆหาแนวตัวเองให้เจอ

ออฟไลน์ 8mm

• *
สำหรับการเล่นเกม ถ้าใช้เมนูภาษาไทย ให้กดเมนูขึ้นมาแล้วไปที่ "เลือกฉาก" จากนั้นเลือก "เกม"

โหมดนี้จะให้ค่า input lag ต่ำที่สุด เหมาะสมกับการเล่นเกม

ส่วนการปรับภาพนั้น คงต้องปรับเองตามใจชอบแหละครับ ค่อยๆปรับไเรื่อยๆหาแนวตัวเองให้เจอ

ขอบคุณมากครับพี่ผมลองเลือกฉากเป็นเกมแล้วก็ปรับเป็นเกมต้นฉบับ
ทำให้ภาพดูสบายตามากเลยครับไม่แปร้ดเหมือน Samsung พี่พอจะรู้ตัวเลขค่า input ของแต่ละค่ายแต่ละรุ่นมั้ยรับ
มีไอ้ที่มันดีกว่ารุ่น w800b มั้ยครับและในอนาคตจะมีต่ำกว่านี้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

ขอบคุณมากครับพี่ผมลองเลือกฉากเป็นเกมแล้วก็ปรับเป็นเกมต้นฉบับ
ทำให้ภาพดูสบายตามากเลยครับไม่แปร้ดเหมือน Samsung พี่พอจะรู้ตัวเลขค่า input ของแต่ละค่ายแต่ละรุ่นมั้ยรับ
มีไอ้ที่มันดีกว่ารุ่น w800b มั้ยครับและในอนาคตจะมีต่ำกว่านี้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

http://www.hdtvtest.co.uk/news/input-lag

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนครับ๕๕๕ รุ่นเก่าบางรุ่น input lag ก็ดีกว่ารุ่นใหม่

ถ้าต้องการ input lag ที่ต่ำมากๆ ต้องเป็นจอ monitor ครับ input lag ต่ำมากๆ ประมาณ 1-4ms แล้วแต่รุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2015, 01:39:40 pm โดย dramin »