ผู้เขียน หัวข้อ: led lg 47la740t ใช้มาไม่กี่วัน เกิดปัญหาแล้วช่วยเข้ามาดูทีครับ หนักใจจริงๆ  (อ่าน 3757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Itsman

• Flat TV member
  • *
อาการเริ่มมาเป็น 3วันให้หลังครับ   2วันแรกๆ ใช้ปกติดี

เวลา ต่อ hdmi เข้า pc ก็แสดงภาพดีไม่เบลอหรือมีปัญหาใดๆ

มาเป็นตอนเข้า Smart tv ครับ หนักใจมาก

ช่วยแนะนำทีครับ ซื้อ ร้านข้างนอกไม่มีประกัน lg ครับ แต่มีประกันของร้านนั้น

ออฟไลน์ lack

• Edge LED TV member
ซื้อร้านข้างนอกไม่มีประกันของLG หมายความว่ายังไงครับไม่เข้าใจ ถ้าเป็นของใหม่มือ1ก็ต้องมีใบรับประกันนะครับ

• *

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ลองรีเซตค่าตั้งคืนสู่โรงงาน ถ้ายังไม่หายจากอาการดังกล่าว ลองสอบถามประกันร้านก่อนครับ ว่าเค้าจะช่วยเหลืออะไรเราได้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 09:47:23 am โดย sirota »

ออฟไลน์ TMatch

ออฟไลน์ norradach

• *
ลอง Factory Reset รึยังครับ

ออฟไลน์ lovejazz

• LCD TV member
  • **
ร้านไหนหรอครับ ...

ออฟไลน์ harnpor

• LCD TV member
  • **
บอกพิกัดร้านด้วยก็ดี

ออฟไลน์ Cattyzz

ของเกรด B มันราคาถูกมากเลยเหรอครับ เคยลองเช็คๆดูมันก็ไม่ได้ถูกกว่าของ

เกรด A สักเท่าไร บางตัวจะแพงกว่าด้วยซ้ำ ถ้าเทียบกับห้างอาจถูกกว่าพอควร

แต่ถ้าเทียบกับซื้อร้านนอกผมว่าราคาไม่ต่างเผลอๆแพงกว่าด้วยซ้ำ ตัวนี้ได้มา

ราคาเท่าไรเหรอครับ

[กระดึบ] [กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 07:38:20 pm โดย Cattyzz »

ออฟไลน์ theBlacklist

• *
ใช้รุ่นเดียวกันเลย LG 47LA740T ผมซื้อมาเดือน 1 เดือนนิดๆ อาการ จอยางไม่เจอขนาดนี้ แต่พบแสงรั่ว แต่ ยางพอรับได้ ส่วนเรื่องการใช้งานด้าน Internet ยางไม่เคยลอง ทดสอบเลย  Firmware 03.22.08 ยังเป็นตัวเก่า อยู่เลย  javascript:void(0); แต่ปัญหาที่เจอคือ นั่งดูข่าว ดูหนังอยู่ดีๆ TV มันเด้งเข้าไป Function Cinema TV 3d เองบ่อยมาก ไม่รู้สาเหตุ หรือเพราะผมยังไม่  Update firmware รึเปล่า

• *
ของเกรด B มันราคาถูกมากเลยเหรอครับ เคยลองเช็คๆดูมันก็ไม่ได้ถูกกว่าของ

เกรด A สักเท่าไร บางตัวจะแพงกว่าด้วยซ้ำ ถ้าเทียบกับห้างอาจถูกกว่าพอควร

แต่ถ้าเทียบกับซื้อร้านนอกผมว่าราคาไม่ต่างเผลอๆแพงกว่าด้วยซ้ำ ตัวนี้ได้มา

ราคาเท่าไรเหรอครับ

[กระดึบ] [กระดึบ]

ได้มา 23000ครับ  ราคาห้าง 28000 กว่าอยู่เลยครับ
ใช้รุ่นเดียวกันเลย LG 47LA740T ผมซื้อมาเดือน 1 เดือนนิดๆ อาการ จอยางไม่เจอขนาดนี้ แต่พบแสงรั่ว แต่ ยางพอรับได้ ส่วนเรื่องการใช้งานด้าน Internet ยางไม่เคยลอง ทดสอบเลย  Firmware 03.22.08 ยังเป็นตัวเก่า อยู่เลย  javascript:void(0); แต่ปัญหาที่เจอคือ นั่งดูข่าว ดูหนังอยู่ดีๆ TV มันเด้งเข้าไป Function Cinema TV 3d เองบ่อยมาก ไม่รู้สาเหตุ หรือเพราะผมยังไม่  Update firmware รึเปล่า

ตอนนี้ผมส่งซ่อมแล้วครับหวังว่ากลับมาจะใช้งานดีนะ TT