ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวิธีปรับภาพ&วิธีตั้งค่า LG UHD 65UF680T ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1680 ครั้ง)

ออฟไลน์ romancejang

• *
ช่วยแนะนำวิธีปรับภาพ&วิธีตั้งค่า LG UHD 65UF680T ให้หน่อยครับ
ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย หารีวิวอ่านก็ไม่มี พึ่งซื้อทีวีดีๆกับเค้าก็เครื่องแรกครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำการ Set ภาพ ให้หน่อยครับ
รวมไปถึงวิธีการตั้งค่าอื่นๆให้ด้วยก็ดีครับ
เห็นเค้าบอกว่าเล่นผ่าน app ได้ด้วย ผมใช้ IOS ไม่รู้ต้องใช้ App ตัวไหนดี

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ oad-tbs

• Flat TV member
  • *
รบกวนหน่อยครับรุ่นนี้ภาพดีไหมภาพเคลื่อนไหวโอเคไหมพอดีว่าจะหาไว้สักเครื่อง พอดีเครื่องเก่าเป็นพลาสม่า60นิ้วเจ๊งไปเสียแล้ว
หลักๆๆดูพวกทีวี ธรรมดา ผ่านกล่อง True vistion  และไม่ทราบตอนนี้ถ้าหา ราคาเด็ดสุดประมาณเท่าไหร่

ออฟไลน์ romancejang

• *
ขอผู้รู้ ช่วยแนะนำวิธีปรับภาพ ของทีวีรุ่นนี้ให้หน่อยครับ
ผมปรับยังไงก็ภาพออกมาไม่ได้ซักทีครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆครับ

ออฟไลน์ artistmbk

• Flat TV member
  • *
ลองดูครับ ที่บ้านใช้ซัมซุงก้อปรับตามค่าเซ้ทติ้งตามรุ่นของทีวีเอง ดูสบายตามาก
http://www.rtings.com/tv/reviews/lg/uf6800/settings