ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามวิธีต่อเครื่องเล่นดีวีดีค่ะ  (อ่าน 975 ครั้ง)

ออฟไลน์ papuii

• *
อยากรบกวนสอบถามวิธีต่อเครื่องเล่นดีวีดีเข้าเครื่องเสียงค่ะ
ตอนแรกก็ใช้งานได้ปกติ พอรื้อมาทำความสะอาดกลับต่อไม่เป็น
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ไม่ทราบจริงๆ
และต้องขออภัยมากๆ ถ้าหัวข้อไม่เกี่ยวข้องในห้อง

ออฟไลน์ montri2015

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนสอบถามวิธีต่อเครื่องเล่นดีวีดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 09:12:39 am »
อยากรบกวนสอบถามวิธีต่อเครื่องเล่นดีวีดีเข้าเครื่องเสียงค่ะ
ตอนแรกก็ใช้งานได้ปกติ พอรื้อมาทำความสะอาดกลับต่อไม่เป็น
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ไม่ทราบจริงๆ
และต้องขออภัยมากๆ ถ้าหัวข้อไม่เกี่ยวข้องในห้อง

ลองดูตามนี้ก้อได้นะ ถ้าไม่ได้แค่ว่ากันใหม่

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: รบกวนสอบถามวิธีต่อเครื่องเล่นดีวีดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 12:41:55 pm »
...สายสีเหลือง เสียบหมายเลข 2 (สัญญาณภาพ) นำไปต่อ input หลังทีวี สีเหลืองเหมือนกัน เช่น AV1
...สายสีแดง ขาว เสียบ FL , FR ตามสี (สัญญาณเสียง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2015, 12:45:01 pm โดย bkav »