ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2110102 ครั้ง)

ออฟไลน์ iceberg777

• *
Re: ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะคระ Samsung D5003
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:26:33 pm »
เพิ่งถอยมาสดๆร้อนๆเลยค่ะ LED TV Samsung UA 40D5003BR พนักงานขายในงาน แจ้งรายละเอียดว่า สามารถเล่นหนังผ่าน USB ได้ชัวร์ แถมเพลงและภาพได้ด้วย แต่เฉพาะไฟล์บางประเภท ....ดีๆตรงกับความต้องการของเราว่าดูหนังผ่าน USB ราคาก็พอโอเค สอยมาแล้วลองต่อนั่นโน่นนี่ดู กรำ เสียบ USB  มีแต่โหมดเล่น ภาพ กะเพลง อ้าว มูฟวี่ล่ะ เง้อ.... แถมต่อ HDD external มะได้ ..นี่เราผิดเองชิมิที่ไม่รอบคอบหรืออย่างไร ...  [เขย่า] มีวิธีไหนทำให้มันรับสิ่งที่เราต้องการได้บ้างอ่ะ หรือต้องเปลี่ยนเป็น serie ใหม่ไปเลยนะ 555...  [โขก]

http://www.samsung.com/ph/consumer/tv-audio-video/tv/led-tv/UA40D5003BRXXP/index.idx?pagetype=prd_detail&tab=feature

พนักงานมั่วครับ ดูได้แต่ไฟล์ภาพนิ่งกับ MP3

ส่วน HDD external  น่าจะต่อได้ปรกตินะครับ  ผมต่อคอมผ่านช่อง HDMI ดูไฟล์ 1080p ชัดแจ๋ว

รุ่นนี้เน้นเล็กบางและประหยัดครับ พอร์ตมีครบ แต่ให้มาอย่างละช่อง เหมาะสำหรับคนที่มีเครื่องเล่น BLURAY  COMPUTER HD PLAYER เพราะตัวเครื่องมันเองเล่นไฟล์หนังไม่ได้

เรื่องคุณภาพเสียงปานกลาง แต่คุณภาพของภาพ ผมต่อคอมใช้การ์ดจอ 6950 ภาพเยี่ยมมาก

จริงๆดูหนังผ่านทางพอร์ตของทีวีเอง มันถอดรหัสสู้ต่อจากแหล่งอื่นไม่ได้หรอกครับ แต่เข้าใจว่าตอนซื้อก็อยากให้มีครบๆ ผมเองก็เป็น กรณีนี้พนักงานขายนี่มั่วจริงๆ แต่สติ๊กเกอร์ที่ติดตัวเครื่องมันก็บอกนะครับว่า USB เล่นไฟล์อะไรได้บ้าง รุ่นนี้มันเขียนแค่ PHOTO กับ MUSIC นี่ครับ ไม่มี MOVIE

อ้อ HDD external  นี่ ไม่ใช่ HD PLAYER แบบนี้ยังไงคุณก็ต้องหาแหล่งปล่อยสัญญาณ MOVIE มาต่อแล้วล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 09:34:53 pm โดย iceberg777 »

ออฟไลน์ ItsamaauI

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #883 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 02:03:01 am »
สอบถามเรื่อง รุ่น D6000 ไปเดินดูที่พาวเวอร์บาย เป็นรุ่นกรอบใส  CLEAR MOTION RATE 400Hz  ราคา 45,990 ผ่อน0% 10 เดือน และได้ Cash Back คืน 8% เดือนสุดท้ายของการผ่อน

แต่บางร้านที่ไปเดินดูเป็นกรอบดำ CLEAR MOTION RATE 200Hz  แต่เป็นรุ่น D6000 เหมือนกัน ราคาถูกกว่าเลยอยากสอบถาม

1.รุ่นกรอบใส  CLEAR MOTION RATE 400Hz  เป็นรุ่นใหม่กว่าหรือว่าคนละรุ่นกันครับ
2.ราคาที่พาวเวอร์บาย  ราคานี้ราคาดีมั้ยครับ  มีร้านข้างนอกที่ราคาดีกว่านี้แนะนำมั้ยครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ iceberg777

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #884 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 02:27:56 am »
สอบถามเรื่อง รุ่น D6000 ไปเดินดูที่พาวเวอร์บาย เป็นรุ่นกรอบใส  CLEAR MOTION RATE 400Hz  ราคา 45,990 ผ่อน0% 10 เดือน และได้ Cash Back คืน 8% เดือนสุดท้ายของการผ่อน

แต่บางร้านที่ไปเดินดูเป็นกรอบดำ CLEAR MOTION RATE 200Hz  แต่เป็นรุ่น D6000 เหมือนกัน ราคาถูกกว่าเลยอยากสอบถาม

1.รุ่นกรอบใส  CLEAR MOTION RATE 400Hz  เป็นรุ่นใหม่กว่าหรือว่าคนละรุ่นกันครับ
2.ราคาที่พาวเวอร์บาย  ราคานี้ราคาดีมั้ยครับ  มีร้านข้างนอกที่ราคาดีกว่านี้แนะนำมั้ยครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ผมว่าคนละรุ่นครับ อีกรุ่นที่ 400Hz น่าจะเป็น D6400 ส่วนเรื่องราคาขอผ่านครับไม่ค่อยมีข้อมูล

ออฟไลน์ augustman

• *
« ตอบกลับ #885 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:37:45 am »
สนใจ SAMSUNG ครับ  แต่ผมมีงบซัก 2 หมื่นต้นๆรบกวนแนะนำรุ่นให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mgunner

• *
« ตอบกลับ #886 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 09:02:04 am »
มีคำถามเกี่ยวกับSS รุ่น 40"UA40D5000 ครับ พึ่งถอยมาไม่กี่วัน
  1.ต่อจากPc to TV แบบ DVI to HDMI ภาพออกปกติ แต่เสียบAudio จากช่องเขียวในPC ไปที่ช่อง Pc Audio ของTV แล้ว แต่เสียงไม่ออก
   ลองปรับๆในลำโพงมุมขวาล่างแล้วก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าที่คอมยังไงและทีวียังไงครับ (ใช้การ์ดจอ GT275 ไม่ทราบว่าเกี่ยวป่าวนะครับ)
  2.ลองเอาฮาดิสมาต่อเข้าTV แล้วลองอ่านไฟร์หนัง mini hd ดูได้ปกติ แต่ผ่านไปซักแบบมันจะขึ้นแจ้งเหมือนว่าฮาดดิสหลุด ลองไปเช็คดูไฟฮาดดิสก็ขึ้นปกติ
     เลยยังงงอยู่ว่าเป็นเพราะตัวทีวีหรือฮาดดิส หรือต้องไปลงอะไรเพิ่มรึป่าว
  3.มีโปรแกรมอะไรที่จำเป็นต้องใช้กับทีวีรุ่นนี้บ้างครับ
  4.Wifi ready นี่ไว้ใช้ทำอะไรเล่นเน็ตได้ หรือถ้าเล่นไม่ได้จะมีไว้ใช้ทำอะไร

ออฟไลน์ team000000

• *
« ตอบกลับ #887 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 01:00:21 pm »
อยากถามเรื่อง Samsung smart tv รุ่น D6400 อะครับ

มันเล่นไฟล์ DVD ไม่ได้หรอครับ

ผมโหลดหนังใส่ HDD External มาต่อกับ ทีวี แล้วไม่ไม่อ่านไฟล์ DVD อะครับ

ต้องตั้งค่ายังไงก่อนหรือปล่าวครับ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #888 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:56:48 pm »
มีคำถามเกี่ยวกับSS รุ่น 40"UA40D5000 ครับ พึ่งถอยมาไม่กี่วัน
  1.ต่อจากPc to TV แบบ DVI to HDMI ภาพออกปกติ แต่เสียบAudio จากช่องเขียวในPC ไปที่ช่อง Pc Audio ของTV แล้ว แต่เสียงไม่ออก
   ลองปรับๆในลำโพงมุมขวาล่างแล้วก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าที่คอมยังไงและทีวียังไงครับ (ใช้การ์ดจอ GT275 ไม่ทราบว่าเกี่ยวป่าวนะครับ)
DVI 2 HDMI ต้องเลือก SPeaker แบบนี้ครับ

2.ลองเอาฮาดิสมาต่อเข้าTV แล้วลองอ่านไฟร์หนัง mini hd ดูได้ปกติ แต่ผ่านไปซักแบบมันจะขึ้นแจ้งเหมือนว่าฮาดดิสหลุด ลองไปเช็คดูไฟฮาดดิสก็ขึ้นปกติ
     เลยยังงงอยู่ว่าเป็นเพราะตัวทีวีหรือฮาดดิส หรือต้องไปลงอะไรเพิ่มรึป่าว
ลองปรับ Refresh rate ของ PC เป็น 50/59/60Hz ดูครับ ใน 3 อันนี้ต้องมีอันนึงที่นิ่งน่ะครับ

3.มีโปรแกรมอะไรที่จำเป็นต้องใช้กับทีวีรุ่นนี้บ้างครับ
ไม่จำเป็นอ่ะครับ อยู่ที่คอมเล่นได้ TV ก็เปรียบดั่ง Monitor ครับ

4.Wifi ready นี่ไว้ใช้ทำอะไรเล่นเน็ตได้ หรือถ้าเล่นไม่ได้จะมีไว้ใช้ทำอะไร
Ready คือการ TV รองรับน่ะครับ แต่ต้องพึ่งตัว USB Wi-fi อีกทีน่ะครับ ถึงจะออกเน็ตได้ครับ

ออฟไลน์ Mgunner

• *
« ตอบกลับ #889 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 02:42:42 pm »
DVI 2 HDMI ต้องเลือก SPeaker แบบนี้ครับ

ลองปรับ Refresh rate ของ PC เป็น 50/59/60Hz ดูครับ ใน 3 อันนี้ต้องมีอันนึงที่นิ่งน่ะครับ

ไม่จำเป็นอ่ะครับ อยู่ที่คอมเล่นได้ TV ก็เปรียบดั่ง Monitor ครับ

Ready คือการ TV รองรับน่ะครับ แต่ต้องพึ่งตัว USB Wi-fi อีกทีน่ะครับ ถึงจะออกเน็ตได้ครับ

จากคำถาม 1.ต่อจากPc to TV แบบ DVI to HDMI ภาพออกปกติ แต่เสียบAudio จากช่องเขียวในPC ไปที่ช่อง Pc Audio ของTV แล้ว แต่เสียงไม่ออก

ตอนที่ลองเข้าไปเช็ค แล้วเปิดเพลงให้เสียงออกดู มันก็ขึ้นแถมวอลุ่ม เขียวๆ ตรง speaker แล้วนะครับ แต่เสียงก็ไม่ออกอยู่ดี หรือว่าต้องsettingอะไรมากกว่านี้รึป่าวครับ

ออฟไลน์ monshow

• *
« ตอบกลับ #890 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:58:58 pm »
มี งบ 13000 อยากได้ LCD ของ ซัมซุง อ่ะ ครับ ตัว ไหน ดี ครับ

26 หรือ 32 ดี ครับ

ช่วย คิดหน่อย นะ ครับ

เอาไว้ ดูTV แล้ว อยากให้มัน ต่อ กับ คอม ได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ team000000

• *
« ตอบกลับ #891 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:16:39 pm »
อยากถามเรื่อง Samsung smart tv รุ่น D6400 อะครับ

มันเล่นไฟล์ DVD ไม่ได้หรอครับ

ผมโหลดหนังใส่ HDD External มาต่อกับ ทีวี แล้วไม่ไม่อ่านไฟล์ DVD อะครับ

ต้องตั้งค่ายังไงก่อนหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #892 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:41:22 pm »
SS 32D450 8bit 2ms @  13,490

[นอน]

มี งบ 13000 อยากได้ LCD ของ ซัมซุง อ่ะ ครับ ตัว ไหน ดี ครับ

26 หรือ 32 ดี ครับ

ช่วย คิดหน่อย นะ ครับ

เอาไว้ ดูTV แล้ว อยากให้มัน ต่อ กับ คอม ได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ Mr.tou

• *
« ตอบกลับ #893 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:17:53 pm »
เพิ่งซื้อ46"รุ่นD6400มาได้ยังไม่ถึงเดือนเลย เวลาเปิดดูจะมีเส้นเป็นแสงสีขาวเล็กๆ ด้านบนห่างจากขอบจอประมาณ1"พาดจากซ้ายมาขวาและพอดูไปสักพักหนึ่งมุมจอด้านบนขวาก็จะมีลำแสงสีขาวแล้วภาพก็หายไป วันนี้ช่างของsumsungเพิ่งจะมายกไป ช่างบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้ แล้วอย่างนี้ไม่ทราบว่าทางบริษัทฯ จะเคลมเครื่องใหม่ให้ไหม

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #894 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:14:12 pm »
จอเสียครับ

[นอน]

เพิ่งซื้อ46"รุ่นD6400มาได้ยังไม่ถึงเดือนเลย เวลาเปิดดูจะมีเส้นเป็นแสงสีขาวเล็กๆ ด้านบนห่างจากขอบจอประมาณ1"พาดจากซ้ายมาขวาและพอดูไปสักพักหนึ่งมุมจอด้านบนขวาก็จะมีลำแสงสีขาวแล้วภาพก็หายไป วันนี้ช่างของsumsungเพิ่งจะมายกไป ช่างบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้ แล้วอย่างนี้ไม่ทราบว่าทางบริษัทฯ จะเคลมเครื่องใหม่ให้ไหม

ออฟไลน์ woodie

• *
« ตอบกลับ #895 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:27:09 pm »
กำลังจะซื้อ 40"  สนใจรุ่น  LD-40D550 อยู่ครับ ไม่ทราบว่า ใครมีข้อมูล หรือเคยใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ziplord

• *
« ตอบกลับ #896 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:16:31 am »
 [งง] ผมซื้อ32นิ้ว  รุ่น403 มาครับ ซื้อให้ท่านแม่ไว้ดู ซือไว้ สามเดือนแล้วครับ ดูแต่ฟรีทีวี เห็นภาพก็ ok ชัดดี ตัวหนังสือก็ชัดดี
 [กระโดด] วันนี้ท่านแม่ผมไม่อยู่เลยอยากลอง ช่อง hdmi เลยไปซื้อสายมา 5 เมตรแล้วยกคอมไปต่อ
 [โขกโต๊ะ] เปิดไฟลหนังแล้วภาพกระตุกหน่อยๆ ยิ่งระเอียดยิ่งกระตุก แต่เออช่างมันเถอะ ซื้อให้แม่ท่านดูฟรทีวี ลองพิมพ์งานตัวหนังสือชัดดี ภาพก็ละเอียดดีเวลาดูภาพนิ่ง
 [งง] แต่ที่งงมากคือ ลองเปิดหนังไป 15 นาทีแล้วผมก็เลิก ปิดคอมถอดสายออก แต่สาย hdmi ที่ต่อทีวี ดันร้อนเลยไม่เข้าใจว่าทำไมครับ แต่ข้างที่ต่อกับการ์ดจอออกมาไม่ร้อนเลยสักนิด เลย [งง] ครับ ว่าทำไมหนอ ถ้าเปิดนานๆจะเสียไหมเนี่ย
 [งง] เลยอยากให้ท่านผู้รู้ตอบหน่อยครับ ว่ามันปรกติไหมหรือ ไม่ปรกติ

ออฟไลน์ moohip

• *
« ตอบกลับ #897 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:46:56 am »
รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

พอดีผมสนใจ samsung 55" LED 3d ที่มี wifi ไม่ทราบเล่นรุ่นไหนดีครับ เข้าไปดูแล้วเห็นมีหลายรุุ่นเลย งงๆ

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Mr.tou

• *
« ตอบกลับ #898 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:47:01 am »

พอดีผมสนใจ samsung 55" LED 3d ที่มี wifi ไม่ทราบเล่นรุ่นไหนดีครับ เข้าไปดูแล้วเห็นมีหลายรุุ่นเลย งงๆ

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ
ถ้าของsumsung ก็ รุ่น D6600 ของSONY รุ่น NX720 ขนาด55" คงต้องมี6-7หมื่นบาทผมซื้อที่เพาเวอร์บายในเซนทรัลเค้าจะมีส่วนลดให้และถ้าคุณมีบัตร1การ์ดเค้าก็จะลดเพิ่มให้อีก ผมซื้อ 46"รุ่นD6400ราคาตั้งไว้4.8หมื่น ลด8%และบัตร1การ์ดลดเพิ่มอีก3,000 ผมว่าSONY ร่นNX720 ภาพเคลียร์ดีกว่าแต่ราคาสูงกว่าถ้าเทียบรุ่นต่อรุ่น

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #899 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:05:07 pm »
SS 40D6000 CMR200/240Hz @ 34,990

[นอน]