ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2110155 ครั้ง)

ออฟไลน์ kmol

• Edge LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 02:28:23 pm »
มีท่านใดได้หนังเรื่อง SHREK 3D ที่แถมมากับชุด 3D KIT ของ Samsung ครับผมเปิดหาดูแล้วมันไม่มี  Subtitle ไทยเหรอครับ ถ้ามีใครทราบช่วยบอกด้วยครับ  [โขก]
3D ที่แถมปีที่แล้ว aliens vs monsters ก็ไม่มีไทยครับ ทั้ง sub ทั้ง เสียง
แล้วจะรู้เรื่องไหมเนี่ย ขนาดขายให้คนไทยนะเนี่ย เพิ่งดูไปภาคเดียวเอง รออยู่นึกว่าจะมีซับไทยนะครับ [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 02:29:08 pm โดย kmol »

Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #973 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 02:32:13 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมเพิ่งไปถอย LED ซัมซุง รุ่น 40D6600 มาครับ  [เท่ห์] เครื่องแรกของบ้านเลยครับ  [เท่ห์] สวยมากครับถูกใจ ผบ. ที่บ้านมากครับ [ปลื่ม]
ยินดีด้วยครับขอให้มีความสูขกับการดู LED เครื่่องใหม่นะครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 06:11:24 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งเข้ามาเล่นบอร์ด ตอนนี้ใช้ UA46C6200 อับเฟิร์มแวร์ 6900 ครับ... [หื่น]

ดิจิตอล...แมน

ออฟไลน์ bnalive

• *
« ตอบกลับ #975 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 06:19:11 pm »
สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ

อยากเป็นสมาชิกด้วย ตอนนี้กำลังจะซื้อทีวี อยากรบกวนพี่ๆ ช่วยเลือกหน่อย ครับ (อย่าพึ่งเบื่อกันน๊า)
กำลังดู Samsung 40" อยู่ครับ โดยมีความต้องการแบบนี้ครับ
1. ดูหนังเป็นส่วนมาก DVD5 - DVD9
2. ไม่จำเป็นต้องมี 3D/2D->3D
3. เล่นเน็ทได้ FB/Youtube
4. ขอเป็น LED นะครับ
5. งบประมาณ 30000 - 40000 หรือบวกลบ นิดๆหน่อยๆคับ

ขอบคุณครับ

[เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ PTO.29

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #976 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 07:05:23 pm »

อยากเป็นสมาชิกด้วย ตอนนี้กำลังจะซื้อทีวี อยากรบกวนพี่ๆ ช่วยเลือกหน่อย ครับ (อย่าพึ่งเบื่อกันน๊า)
กำลังดู Samsung 40" อยู่ครับ โดยมีความต้องการแบบนี้ครับ
1. ดูหนังเป็นส่วนมาก DVD5 - DVD9
5. งบประมาณ 30000 - 40000 หรือบวกลบ นิดๆหน่อยๆคับ

ขอบคุณครับ

แนะนำเลยนะครับ
40D6000 หรือ 40D6400 น่าจะตรงตามที่ต้องการคร้าบ [เท่ห์]

« ตอบกลับ #977 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 07:13:09 pm »

ขอบคุณครับ

แนะนำเลยนะครับ
40D6000 หรือ 40D6400 น่าจะตรงตามที่ต้องการคร้าบ [เท่ห์]
+1ไปเลยครับพี่น้อง

ออฟไลน์ gorillaz

• *
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:46:04 pm »
UA-32C6900 กับ
UA32D5000

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ออฟไลน์ srdesign

• *
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:03:47 pm »
ไม่ต้องคิดอะไรมากครับตามงบ ผมซื้อ พลาสม่า ซัมซุง PS51D450 ที่พาวเวอร์บาย โรบินสัน จันทบุรี ราคา19990 บาท
แล้วซื้อ hd playon 2 + Hd 2 tb ได้หนัง 188 เรื่อง ราคา 7490 ในเวปนี้แหละครับส่งตรงถึงบ้าน ดูๆกันเอานะว่าเจ้าไหน
ภาพคมชัดสุดยอด ดูจายดำดีเยี่ยม แค่นี้สำหรับเราๆ ก็หรูแล้วครับ
ไม่ต้องหา led ให้เปลืองตัง แผ่นบลูเรย์ ก็แพง เครื่องเล่นก็ยังไม่ลงเท่าไหร่ ซื้อ ฮาตร์ดิส ลงหนังไม่ถึงเรื่องละ 20 บาท
แต่ได้สวรรค์ในบ้านราคาไม่แพง ทั้งแม่บ้าน และลูกสาว ดูหนังด้วยกันอย่างมีความสุขแค่นี้ก้อพอแล้ว ไม่ต้องแสวงหาภาพและเสียง
ให้เกิน จินตนาการและสติปัญญาของเราหลอกครับ ที่สำคัญ  เงินในการะเป๋าๆเราๆท่านๆมีไปถึงใหน เอาแค่พอดีนะครับ
เหลือเงินพอครอบครัวไปเที่ยวน้ำตก ภูเขา ทะเล บ้าง ครับมันก้อความสุขของเราตังค์ของเรา เอาแค่พอเพียงแก่อัตภาพครับ

• *
« ตอบกลับ #980 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:13:59 am »
ไม่ต้องคิดอะไรมากครับตามงบ ผมซื้อ พลาสม่า ซัมซุง PS51D450 ที่พาวเวอร์บาย โรบินสัน จันทบุรี ราคา19990 บาท
แล้วซื้อ hd playon 2 + Hd 2 tb ได้หนัง 188 เรื่อง ราคา 7490 ในเวปนี้แหละครับส่งตรงถึงบ้าน ดูๆกันเอานะว่าเจ้าไหน
ภาพคมชัดสุดยอด ดูจายดำดีเยี่ยม แค่นี้สำหรับเราๆ ก็หรูแล้วครับ
ไม่ต้องหา led ให้เปลืองตัง แผ่นบลูเรย์ ก็แพง เครื่องเล่นก็ยังไม่ลงเท่าไหร่ ซื้อ ฮาตร์ดิส ลงหนังไม่ถึงเรื่องละ 20 บาท
แต่ได้สวรรค์ในบ้านราคาไม่แพง ทั้งแม่บ้าน และลูกสาว ดูหนังด้วยกันอย่างมีความสุขแค่นี้ก้อพอแล้ว ไม่ต้องแสวงหาภาพและเสียง
ให้เกิน จินตนาการและสติปัญญาของเราหลอกครับ ที่สำคัญ  เงินในการะเป๋าๆเราๆท่านๆมีไปถึงใหน เอาแค่พอดีนะครับ
เหลือเงินพอครอบครัวไปเที่ยวน้ำตก ภูเขา ทะเล บ้าง ครับมันก้อความสุขของเราตังค์ของเรา เอาแค่พอเพียงแก่อัตภาพครับ

ถูกใจครับ น่าจะมี Like ให้กด [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tetetou

• *
« ตอบกลับ #981 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:51:12 pm »
เพิ่งซื้อมา 55d6600 งานhw expo ไบเทค บางนา ราคาลด30%
เหลือ51200     แถมแว่น2อัน+หนัง   ขาแขวน    mp3 sony
 0% 4เดือนใช้บัตร cental

ออฟไลน์ belove

• *
« ตอบกลับ #982 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:32:56 am »
กำลังสนใจ 40D6600 3D LED TV ไม่ทราบมาเพื่อนๆมีร้านไหน..ราคาดีๆแนะนำบ้างครับ
ผมมีบัตร citibank และ กรุงศรี ครับ..

ออฟไลน์ nun siam

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #983 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 01:21:05 pm »
ให้เกิน จินตนาการและสติปัญญาของเราหลอกครับ ที่สำคัญ  เงินในการะเป๋าๆเราๆท่านๆมีไปถึงใหน เอาแค่พอดีนะครับ

ถูกใจครับ น่าจะมี Like ให้กด [ปลื่ม]

เห็นด้วยครับท่าน ตอนน้ำท่วมพาครอบครัวไปไหนไม่ได้ แต่ถ้าน้ำเข้าบ้าน ไอ้TVแพงๆก็เอาไปไม่ได้อีกด้วย จริงไหมทุกท่าน [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 01:25:11 pm โดย nun siam »

ออฟไลน์ srdesign

• *
« ตอบกลับ #984 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:30:25 pm »
ครับ ถ้าน้ำท่วม หรือโดนฟ้าผ่า ก้อคงเสียดายแย่ จริงครับที่ผมโพสไป ผม รู้ว่าประสาทตา และหู ของชาวบ้านอย่างเราๆ ไปไม่ได้ใกล
อย่างนักทดสอบหรือนักวิจารณ์หลอกครับ เอางี้เราดูหนังแบบไม่จ้องจับผิด ภาพ ฟังเสียงไม่ต้องคอยเอียงหูหาความบกพร่องของเสียง
ฟังไปดูไปปล่อยอารมย์ตามสบาย มีความสุขที่สุดแล้วครับ
เรื่องบลูเรย์ดิส  ตอนนี้ราคาแผ่นแท้แรงจริงๆ ที่ผมบอกทางเลือก HD player  ตอนนี้ยังถูกกว่า ดีวีดีแยะ คุณภาพดีมากๆด้วย
หนังประมาณ200 เรื่องพร้อม ฮาร์ตดิสก์ 2 tb ราคาประมาณ 3000 ต้นๆ ตกเรื่องละ10กว่าบาทไม่ถึง 20 ไม่ต้องตระเวณหาหนัง
ทีละเรื่องสองเรื่อง ต้องยอมรับจริงๆว่าดีมากๆ ปิดเทอมนี้ ลูกสาวดูหนังอยู่บ้านทุกวัน มีความสุขมากๆ ตั้งแต่ได้รู้จักกับ HD player
กับเวบ lcd tv thailand ทำให้มีความรู้มากๆ สำหรับคนต่างจังหวัดครับ

• *
« ตอบกลับ #985 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:13:46 am »
ผมซื้อ LA40D550 มาแล้วแต่มีปัญหาคือ
1.เวลาผมปรับภาพ จาก ไดนามิค ไปเป็น ธรรมชาติ แล้วลองเปลี่ยนไปเล่น ดีวีดี มันก็กลับไปเป็น ไดนามิคผมก็เปลี่ยนไปเป็นธรรมชาติ กลับมาดูฟรีทีวี มันก็เด้งไปเป็น ไดนามิคอีก หรือดูเเบบธรรมชาติดีๆ ซักพักใหญ่ มันก็กลับไปเป็นไดนามิค มีวีธีเซฟมั๊ยครับ หรือว่าเครื่องผมมีปัญหาครับ
2.แล้วมีวิธีตั้งค่าให้ดูแล้วชัด สบายตา มั๊ยครับ

โดยรวมแล้วโอเคครับ ชอบ แต่ติดปัญหาตรงที่ภาพมันไม่เซฟให้นี่แหละ ไดนามิคมันแสบตาเกินไป

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #986 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:15:07 am »
ผมซื้อ LA40D550 มาแล้วแต่มีปัญหาคือ
1.เวลาผมปรับภาพ จาก ไดนามิค ไปเป็น ธรรมชาติ แล้วลองเปลี่ยนไปเล่น ดีวีดี มันก็กลับไปเป็น ไดนามิคผมก็เปลี่ยนไปเป็นธรรมชาติ กลับมาดูฟรีทีวี มันก็เด้งไปเป็น ไดนามิคอีก หรือดูเเบบธรรมชาติดีๆ ซักพักใหญ่ มันก็กลับไปเป็นไดนามิค มีวีธีเซฟมั๊ยครับ หรือว่าเครื่องผมมีปัญหาครับ
2.แล้วมีวิธีตั้งค่าให้ดูแล้วชัด สบายตา มั๊ยครับ

โดยรวมแล้วโอเคครับ ชอบ แต่ติดปัญหาตรงที่ภาพมันไม่เซฟให้นี่แหละ ไดนามิคมันแสบตาเกินไป

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ผมว่าคุณ gorillaz อยู่ในโหมด "การสาธิตของร้าน" หรือป่าวครับ...ลองเปลี่ยนโหมดเป็น "การใช้งานในบ้าน" น่าจะหายนะครับ...(ผมเคยเป็นมาก่อน)... [เท่ห์]

ออฟไลน์ KuuFei

• *
« ตอบกลับ #987 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:44:36 pm »
LCD 32" รุ่น LA32A550 ของผมกลับบ้านเก่าซะแล้วอ่ะ ด้วยอาการ ดูไปสักพัก จอมันจะกระพริบแล้วเปลี่ยนช่องปิดเปิดเองได้ กดปุ่มอะไรไม่ได้อีกเลย ต้องกระชากปลั๊ก ทิ้งไว้ครึ่งชม. แล้วเปิดใหม่ ดูไปสักพักก้อเป็นอีก อยากทราบว่า อาการนี้ ซ่อมประมาณเท่าไหร่คับ หมดประกันเรียบร้อย เพราะซื้อมาจะสามปีแล้ว แล้วสงสัยว่า ถ้าจะโทรเรียก ระหว่าง ศูนย์ซ่อมซัมซุง หรือ ศูนย์แต่งตั้ง แบบไหนราคาถูกกว่าน่ะคับ

• *
« ตอบกลับ #988 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:27:41 pm »

ขอบคุณมากครับคุณ PTO.29 หายสนิทเลย งมอยู่ตั้งนาน [ปลื่ม]
ผมว่าคุณ gorillaz อยู่ในโหมด "การสาธิตของร้าน" หรือป่าวครับ...ลองเปลี่ยนโหมดเป็น "การใช้งานในบ้าน" น่าจะหายนะครับ...(ผมเคยเป็นมาก่อน)... [เท่ห์]

ออฟไลน์ spiritmonk

• *
« ตอบกลับ #989 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:33:01 pm »
แนะนำ LED ให้ทีครับกำลังจะซื้อใน 2-3 วันนี้

เคยใช้ 40C6200 อยู่ตัวเก่าให้แม่ไปแล้ว อยากหาตัวใหม่ที่ภาพคล้ายๆตัวนี้หรือดีกว่า

สนใจรุ่น 40D5000 อยู่ เพราะไม่ได้ชอบแบบ 3d มากมาย ตัวนี้ภาพสวยใกล้เคียง 40C6200 ไหมครับ เพราะดูจากสเป็คมันก็โอครับ แต่อยากถามจากคนใช้จริงๆมากกว่า หรือจะให้ไปเล่น 40D6400 เลยครับ แต่ผมไม่ได้สนใจ 3d มาก แนะนำให้ด้วยนะครับ