ผู้เขียน หัวข้อ: LED 55 นิ้วขึ้นไป ดู Truevisions HD ชัดมั้ยครับ  (อ่าน 2037 ครั้ง)

ออฟไลน์ theliak

• *
LED 55 นิ้วขึ้นไป ดู Truevisions HD ชัดมั้ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 01:33:23 pm »
ปัจจุบันดู Truevisions HD กับ LED 42 นิ้ว  ชอบมากครับ ภาพคมชัดดีมาก

แต่อยากจะเปลี่ยนเป็น LED 55 หรือ 65 นิ้ว (ไม่ 4K) ภาพจะยังชัดอยู่มั้ยครับ

ระยะห่าง 4 เมตรครับ   

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: LED 55 นิ้วขึ้นไป ดู Truevisions HD ชัดมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 03:40:21 pm »
ชัด..เฉพาะช่องที่เป็น HD ครับ..
ช่องอื่นๆ อย่างแย่เลยครับ (ในสายตาผมนะ..)

ออฟไลน์ Tetsu69

• Flat TV member
  • *
Re: LED 55 นิ้วขึ้นไป ดู Truevisions HD ชัดมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 12:38:19 am »
ถ้าเป็นช่อง HD ชัดแน่นอนอยู่แล้วครับ ผมใช้ทั้ง Plasma 50 นิ้วกับ LED 55 นิ้ว ในบรรดาทุกค่ายที่ผมมีไม่ว่าจะ True GMMz CTH เทียบจากช่อง Fox Movie ผมว่า True ชัดสุดแล้วครับ แต่ช่อง SD ห่วยมากเพราะ True มีแค่ 4-5 TP เองเลยต้องลด BW ช่อง SD ลง ผมแนะนำให้หากล่องรับ C Band มาไว้ดูพวก 3 5 7 9 ที่ทุกวันนี้ส่ง HD หมดแล้วแถมยังมีพวก Mono29 HD Workpoint HD OneHD ให้ดูเล่นแก้เซ็งด้วยครับ

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 02:02:17 am »
คงต้องดูรุ่นทีวีประกอบด้วยครับ ถ้าเป็นทีวีรุ่นล่างๆ ช่อง HD อาจไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าดูช่อง SD ผ่านกล่อง True

อาจป่วยกว่าเดิมเล็กน้อย ด้วยขนาดทีวีที่ใหญ่ขึ้น แต่ถ้ารุ่นกลางสูงขึ้นไป ไม่น่ามีปัญหาครับ

ออฟไลน์ theliak

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 10:35:15 am »
ขอบคุณครับ