ผู้เขียน หัวข้อ: [โค้งสุดท้าย] 4ศึกจอ43นิ้วระหว่าง LG 4K กับ SONY 100Hz เลือกอะไรดีครับ ?  (อ่าน 2379 ครั้ง)

ออฟไลน์ wynnez

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยโค้งสุดท้ายแล้วจริงๆครับหลังจากสิงอยู่ในห้องนี้มา1สัปดาห์ตอนนี้ยังคงตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกอะไรดีกับLED 43inch ระหว่าง
1.LG 43UF640T (ไม่รู้มีระบบแทรกเฟรมรึเปล่า ?)  แต่ได้ 4K
2.LG 43UF680T (ไม่รู้มีระบบแทรกเฟรมรึเปล่า ?) แต่ได้ 4K
3.SONY 43W800C 100hz+ระบบแทรกเฟรม แต่ไม่มี 4K

เลือกอะไรดีคร้าบ ><"

เน้นเอามาดูหนังไฟล์ Full-HD .mkv , นานๆจะต่อคอมเล่นเกมบ้าง

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ความละเอียด 4K กับจอไซส์ 43นิ้ว ผมว่าไม่ค่อยมีความจำเป็นสักเท่าไหร่ครับ

LG ทั้งสองรุ่น refresh rate แค่ 50Hz ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ภาพงั้นๆครับ
contrastต่ำ สีดำไม่ลึก ตามสไตล์จอIPS

sony W800C refresh rate 100Hz มีระบบแทรกเฟมภาพ ตัวนี้ผมทดสอบอย่างละเอียดไว้ในกระทู้ห้องโชว์ของแล้ว
ภาพดีมากๆ เฉดสีเที่ยงตรงแม่นยำ เป็นธรรมชาติ contrastเยี่ยม มิติยอด กล้วยทอดกล้วยปิ้ง ฯลฯ

................

ปล. คุณลุงdimner กล่าวถึงรุ่น UF640T ไว้ว่า...

"Fail กับรุ่นนี้  หน้าตาขี้เหร่มาก  แถม ประหยัดต้นทุน  ตัวเครื่องมีแต่ปุ่มเปิดปิด  รีโมทหายคือจบ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2016, 08:49:57 pm โดย อีสาวอันตราย »

• *
ความละเอียด 4K กับจอไซส์ 43นิ้ว ผมว่าไม่ค่อยมีความจำเป็นสักเท่าไหร่ครับ

LG ทั้งสองรุ่น refresh rate แค่ 50Hz ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ภาพงั้นๆครับ
contrastต่ำ สีดำไม่ลึก ตามสไตล์จอIPS

sony W800C refresh rate 100Hz มีระบบแทรกเฟมภาพ ตัวนี้ผมทดสอบอย่างละเอียดไว้ในกระทู้ห้องโชว์ของแล้ว
ภาพดีมากๆ เฉดสีเที่ยงตรงแม่นยำ เป็นธรรมชาติ contrastเยี่ยม มิติยอด กล้วยทอดกล้วยปิ้ง ฯลฯ

................

ปล. คุณลุงdimner กล่าวถึงรุ่น UF640T ไว้ว่า...

"Fail กับรุ่นนี้  หน้าตาขี้เหร่มาก  แถม ประหยัดต้นทุน  ตัวเครื่องมีแต่ปุ่มเปิดปิด  รีโมทหายคือจบ"

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ต้องจัดแล้ว รอก่อนน๊า Sony 43W800C >>> 0% 15เดือนกำลังจะไปหา

ออฟไลน์ reoniduch

• *
ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ต้องจัดแล้ว รอก่อนน๊า Sony 43W800C >>> 0% 15เดือนกำลังจะไปหา

ที่ไหนครับ  0%  15 เดือน  สนใจมากๆๆ  [ปลื่ม]

• *

ที่ไหนครับ  0%  15 เดือน  สนใจมากๆๆ  [ปลื่ม]

โปรมันไม่มีแล้ว TT"

แต่ตอนนี้มีร้านดังแถวเกษตร 0% 6เดือรน

ออฟไลน์ NineKlao

• *
พึ่งจัด 43W800c เมื่อวาน คุ้มครับ สองหมื่นทอนสิบบาท