พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องพูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่อง LED TV, LCD TV

Android TV Club

<< < (2/14) > >>

vryzakis:
ว่ากำลังจะซื้อ W800C อยู่
อยากถามคนใช้ android TV ว่าสามารถเข้าเล่นหนังจาก iflix.com ได้ไหมครับ

เขามีทำเป็น android app ด้วย ไม่ทราบว่ามีใครได้ลอง หรือสามารถลองแล้วมาแชร์ประสบการณ์ได้ไหมครับ

aznable:
ถามเรื่องลง font คับ

เครื่องถ้าผมเอา HDD มาต่อกะทีวี Kodi สามารถเลือก subtitle ได้ตามปกติ

แต่พอเล่นผ่าน network (NAS) กลับไม่สามารถเลือก sub ได้ครับ

ไม่ทราบว่าอย่างนี้เกี่ยวกับการลง font thai ด้วยหรือป่าว

mafiaking:

--- อ้างจาก: aznable ที่ พฤศจิกายน 23, 2015, 03:30:15 pm ---ถามเรื่องลง font คับ

เครื่องถ้าผมเอา HDD มาต่อกะทีวี Kodi สามารถเลือก subtitle ได้ตามปกติ

แต่พอเล่นผ่าน network (NAS) กลับไม่สามารถเลือก sub ได้ครับ

ไม่ทราบว่าอย่างนี้เกี่ยวกับการลง font thai ด้วยหรือป่าว

--- End quote ---

ไฟล์เดียวกัน appเดียวกัน ผมว่าน่าจะขึ้นเหมือนกันนะครับ

พอดีผมไม่ได้ใช้ kodi เพราะ ยังรองรับHardward ไม่เต็มที่ w800c เล่น 1080P 60FPS กระตุก

เลยใช้ Archos Video Player แทนซึ่นเล่นได้ 1080P 60FPS เนียนมาก(เล่นผ่าน ASUS RT-N16)

และรู้สึกว่า Archos Video Player น่าใช้และใช้ง่ายกว่า Kodi ครับ

bluegems:
ผมซื้อ sony x8500c มาใช้ประมาณเดือนนึงแล้ว
ก็โอเคนะครับชอบอยู่ ภาพชัดเสียงดี มีระบบปฏิบัติการณ์แอนดรอยในตัว
ดูยูทู๊ป สั่งหารายการที่จะดูได้ด้วยเสียง อันนี้สะดวกมาก ลงเกมส์ไว้เล่น ซื้อจอย ดูออลช๊อค4 มาใช้เล่นเพลินเลย
เครื่องจะมีมึนๆเอ๋อๆบ้างก็นิดหน่อยครับในบ้างครั้ง ทำใจได้
ท่านอื่นที่ใช้มีแอ๊ปหรือเกมส์อะไรที่น่าสนใจที่ควรลงไว้ในเครื่องช่วยแนะนำด้วยครับ [โย่ว]

mafiaking:
ทดลองMod LINE TV กับ TOT IPTV ให้มาโชว์ที่หน้าHome ได้แล้วครับ
แต่การใช้งานต้องใช้ เมาส์ เป็นหลัก และ ต้องเชื่อมต่อแบบ WiFi ไม่สามารถเชื่อมแบบ LAN ได้

APP Set Orientation ใช้บังคับให้แสดงผลตามที่ต้องการคือ Landscape
แต่จะทำให้LINE TV เกิดBUG เมื่อกดดูวีดีโอแล้วจะไม่สามารถออกจากFullScreen ต้องกดHomeออกมาแล้วเข้าทางsettingแทน

โหลด APK MOD : https://goo.gl/7asYxq

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version