ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งาน youtube ใน lg smart tv webos ครับ  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ออฟไลน์ oopeeoo

• Flat TV member
  • *
สอบถามการใช้งาน youtube ใน lg smart tv webos ครับ
« เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 11:51:22 am »
รบกวนสอบถามครับ คือผมซื้อ Smart TV ตัว LG 49UB850T มา
ลองเข้า Youtube ผ่านทาง Browser ของทีวี แล้วเปิดวีดีโอใน Youtube ดู
พอจะเลือกความละเอียดของวีดีโอ มันมีให้เลือกความละเอียดสูงสุดแค่ 720p
ผมลองไปเปิดคลิปตัวเดียวกันในคอมพิวเตอร์ มันก็มีให้เลือก 1080p นะ
ลองดูใน app youtube ก็ภาพ  720p ครับ
ผมเลยสงสัยครับว่า มันต้องไปปรับเปลี่ยนเมนูอะไรตรงไหนมั้ย หรือว่ามันได้เท่านี้
รบกวนใครพอทราบ ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

แล้วก็อีกอย่างครับ อนาคต tv lg 2014 จะได้อัพ webos 2.0 รึป่าวครับ
แล้วจะสามารถดู 4k ผ่าน youtube ได้รึปล่าว อย่างทราบครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สอบถามการใช้งาน youtube ใน lg smart tv webos ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 12:30:13 pm »
อย่าไปหวังอะไรมาก..
กับ.. Youtube ในแอลจีเลยครับ..

ออฟไลน์ auto_lover

• *
Re: สอบถามการใช้งาน youtube ใน lg smart tv webos ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 10:08:17 am »
ผมว่าเรื่องความละเอียด 720กับ1080ต่างกันแบบแทบไม่รู้สึกเลยนะครับ แต่อาการที่คุณว่า ผมไม่ได้สังเกตแฮะ เดี๋ยวลองไปดูแล้วจะมารายงาน