พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่องเครื่องเสียงและ Home Theater

สาวก Harman Kardon !

(1/42) > >>

yim:
พอดีว่าอยากสอบถามการใช้test tone ในแh/kหน่อยครับ ทำยังไงให้เสียงซ่าาามันอยู่กับที่อะครับจะวัดความดังสักหน่อยแต่ไม่ถึง3วิก็เปลี่ยนเป็นช่องอื่นแล้ว หาทุกเมนูก็ไม่เจอ (้h/k160) [ปลื่ม]

lasa:
มันอยู่ในส่วนของ set up distance มั้งครับ จำไม่ค่อยได้ละ
test tone รู้สึกว่าจะเอาใว้เปิดฟังความต่อเนื่องหลัง set distance แล้ว

yim:
ขอบคุณครับ เจอแล้วครับมันอยู่ใน set level นี่เองหาตั้งนานนนน [ปลื่ม] ถามคุณlasaหน่อยครับถ้าผมจะอัพไป 360 เสียงมันจะดีขึ้นแบบชัดเจนเลยป่าวครับกับ watt ที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย

lasa:

--- อ้างจาก: yim ที่ มีนาคม 28, 2012, 03:29:51 pm ---ขอบคุณครับ เจอแล้วครับมันอยู่ใน set level นี่เองหาตั้งนานนนน [ปลื่ม] ถามคุณlasaหน่อยครับถ้าผมจะอัพไป 360 เสียงมันจะดีขึ้นแบบชัดเจนเลยป่าวครับกับ watt ที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย

--- End quote ---

กำลังขับมันเยอะขึ้นอะครับ รายละเอียดย่านเสียงต่างๆ ดีขึ้น ทุกอย่างก็จะดีขึ้นตามลำดับ ต้องดูว่าเราใช้ลำโพงอะไรอยู่อะครับ ถ้าเป็น satt คงไม่ตางเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็น bookself หรือวางพื้นก็ต่าง ได้รายละเอียดที่มากขึ้น แต่ผมว่าไม่มากนะ
แต่เท่าที่ผมใช้อยู่ตอนนั้น แล้วคิดจะเปลี่ยนเป็น 365 ผมไปฟังดู ผมเลยไม่เปลี่ยน แต่เปลี่ยนยี่ห้อแทน ครับ

yim:

--- อ้างจาก: lasa ที่ มีนาคม 28, 2012, 04:29:11 pm ---
--- อ้างจาก: yim ที่ มีนาคม 28, 2012, 03:29:51 pm ---ขอบคุณครับ เจอแล้วครับมันอยู่ใน set level นี่เองหาตั้งนานนนน [ปลื่ม] ถามคุณlasaหน่อยครับถ้าผมจะอัพไป 360 เสียงมันจะดีขึ้นแบบชัดเจนเลยป่าวครับกับ watt ที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย

กำลังขับมันเยอะขึ้นอะครับ รายละเอียดย่านเสียงต่างๆ ดีขึ้น ทุกอย่างก็จะดีขึ้นตามลำดับ ต้องดูว่าเราใช้ลำโพงอะไรอยู่อะครับ ถ้าเป็น satt คงไม่ตางเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็น bookself หรือวางพื้นก็ต่าง ได้รายละเอียดที่มากขึ้น แต่ผมว่าไม่มากนะ
แต่เท่าที่ผมใช้อยู่ตอนนั้น แล้วคิดจะเปลี่ยนเป็น 365 ผมไปฟังดู ผมเลยไม่เปลี่ยน แต่เปลี่ยนยี่ห้อแทน ครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ใช้polk tsi ซีรี่ย์อยู่อะครับคือยังไม่มั่นใจว่าจะคุ้มกับการลงทุนรึป่าว อยากลองไปฟังที่ร้านเทียบดูแต่พอดีว่าอยู่เมืองนอก เอ้ย!นอกเมืองเลยไม่มีร้านให้ลองเลย (ไม่อยากหนีไปยี่ห้ออื่นหลงรักh/kมานานชอบทั้งหน้าตาและน้ำเสียง)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version