ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C  (อ่าน 62873 ครั้ง)

ออฟไลน์ hansajija

• Flat TV member
  • *
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 08:24:37 pm »
ผมขอสอบถามหน่อยครับ เวลาใส่รหัส wifi เสร็จแล้วกดปุ่มอะไรต่อ ผมกดปุ่มกลางแล้วมันไม่ไปอะครับ

ออฟไลน์ Red china Z

• *
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 10:09:31 pm »
ผมขอสอบถามหน่อยครับ เวลาใส่รหัส wifi เสร็จแล้วกดปุ่มอะไรต่อ ผมกดปุ่มกลางแล้วมันไม่ไปอะครับ
ลองกด Backพี่ต้องกด กดปุ่มโฮมอย่างเดียว มันจะมาหน้าหลักครับ ตอนนี้ ผมลง App ใช้งาน ไม่ว่าจะเป็น Line หรือเกมเศรษฐี กูเกิลโครม เหมือนในมือถือเลย อ๋อ ทรูแอนี่แวก็มีนะ เผื่อใคร จะดูแอพทีวีออนไล

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 10:29:54 pm »
ลองกด Backพี่ต้องกด กดปุ่มโฮมอย่างเดียว มันจะมาหน้าหลักครับ ตอนนี้ ผมลง App ใช้งาน ไม่ว่าจะเป็น Line หรือเกมเศรษฐี กูเกิลโครม เหมือนในมือถือเลย อ๋อ ทรูแอนี่แวก็มีนะ เผื่อใคร จะดูแอพทีวีออนไล
คือพอใส่รหัส wifi แล้วมันกดปุ่มอะไรต่อครับเพื่อให้มันจำรหัสของ ปมใส่รหัสแล้วติดอยู่หน้านี้อะครับ ใส่รหัสแล้วไม่รู้กดปุ่มไกนต่อครับ

ออฟไลน์ p@tt.

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 10:05:48 am »
สวัสดีครับ เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน ตอนนี้กำลัง งง ได้ที่เลยครับ

ผมดูหนังผ่านเวป iptv บน browser ดูได้ปกติทุกอย่างเต็มจอ ภาพชัด เสียงดี แต่พอเลือกดู 3D บางเรื่องเป็นภาพบน ล่าง บางเรื่องเป็น ซ้าย ขวา....ผมก็เข้าไปใน setting ไปปรับค่า 3D เลือก  บน ล่าง เลือก ซ้าย ขวา ไปตามหนังเรื่องนั้นๆ แต่พอกดเข้า browser ดู ภาพก็ยังไม่รวมกันครับ คือเหมือนว่าตรงที่เราไปกดตั้งค่า 3D มันไม่ได้เป็นการตั้งค่าใน browser เหมือนมันเป็นการตั้งค่าในช่อง TV ปกติมากกว่า

ก่อนผมจะซื้อ ผมไปลองที่ CTW มาแล้ว แล้วก็เจอปัญหานี้ครับ น้อง พนง. กดๆๆอะไรไม่ทราบ(ไอ้ผมก็ปากหนัก ดันไม่ได้ถาม) จอมันมารวมได้ ดู 3D ได้ดีเลยครับ เมื่อวานโทรไป CTW น้องเค้าไม่ได้มาทำงาน ก็เลยต้องมางมเอง(ผมซื้อเครื่องที่พารากอน ในงานนะครับเพราะมีส่วนลดเยอะ...ลด 8%+ส่วนลดไปอีก 1000 บาท(อันนี้เค้าแจกบัตรกำนันเอามาลดได้เลย) แล้วจ่ายด้วย CitiBank ยังได้บัตรกำนันห้าง(ใช้ได้ทีหลัง)500 บาท แล้วใช้บัตร M Platinum ก็ได้บัตรกำนันห้าง(ใช้ได้ทีหลัง)อีก 400 บาท ทำผ่อน 0% ได้ 10เดือน..

มีเพื่อนๆท่านใดลองดูหนัง 3D จาก browser แล้วเจอปัญหาแบบนี้ ปรับตั้งยังไงอะครับ

ผมลองดูหนัง 3D จาก youtube แล้วใช้แว่น Active ก็ดูได้ดีมากๆ ไม่มีปัญหาครับ ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2015, 01:28:37 pm โดย p@tt. »

ออฟไลน์ watcyo

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 11:21:26 am »
พอดีสนใจรุ่น 50W800C แต่ผมไม่เคยใช้งาน Android เลยมีเรื่องอยากสอบถามคนที่ซื้อมาแล้วหรือคนที่รู้หน่อยครับ

1. รุ่นนี้สามารถดูทีวีออนไลน์ได้จาก App อะไรได้บ้าง(ผมไม่จำเป็นต้องติดเคเบิลทีวีแล้วก็ได้ใช่ป่ะครับ)
2. ถ้าผมอยากจะดูทีวี โดยใช้ Input จาก Macbook ต้องทำยังไงบ้างครับ
 [งง]

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 12:31:20 pm »
พอดีสนใจรุ่น 50W800C แต่ผมไม่เคยใช้งาน Android เลยมีเรื่องอยากสอบถามคนที่ซื้อมาแล้วหรือคนที่รู้หน่อยครับ

1. รุ่นนี้สามารถดูทีวีออนไลน์ได้จาก App อะไรได้บ้าง(ผมไม่จำเป็นต้องติดเคเบิลทีวีแล้วก็ได้ใช่ป่ะครับ)
2. ถ้าผมอยากจะดูทีวี โดยใช้ Input จาก Macbook ต้องทำยังไงบ้างครับ
 [งง]
1.ทรูแอนี่แว ยังเข้า ในหน้า Log inได้ แอพ iptv อื่นๆ น่าจะไม่มีปัญหานะครับ ถ้าเน็ตแรงๆหรือเสถียรเคเบิลไม่ต้องติดเลยก็ว่าได้เพราะตอนนี้ ผมก็ดูออนไลอย่างเดียวผมไม่ได้ดูจานมาหลายวันแล้ว ตั้งแต่ซื้อ รุ่นนี้มา
2.ที่Mac booK พี่มองหาช่อง mini Display port ทีนี้ ก็จะต้องหาซื้อ Mini DisplayPort to HDMI Adapter

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 01:10:48 pm »

[งง]

MacBookPro กี๊ผมไปลองใช้สาย HDMI ภาพก็ขึ้นเลยนะครับ ส่วน True Anywhere ยังไม่ได้ลอง แต่ผมว่าถ้าแชร์จาก iPad ขึ้นจอได้น่าจะสะดวกมากๆ ผมมั่นใจว่าทำได้ แต่ยังหาวิธีไม่เจอครับ ^ ^

ลองโหลดหนัง 3D ใส่ flashdrive เครื่องเล่นได้เลยครับสบายๆ

ออฟไลน์ smnart

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 11:35:57 pm »
วันนี้ไปลองเล่นตัว Sony 50W800C มาครับ
ได้ลองไฟล์ผ่าน Usb Mini-hd 4gbกว่าครับ
Sony W800C ทำออกมาได้ดีมากๆครับ ภาพสวยงามมาก ฉากเร็วๆแรงๆแอ็คชั่น ดูได้ไม่มึนดีครับ(ภาพไม่เร็วตา งงมั้ยครับ555)
ขนาดภาพ .mkv ทำได้ขนาดนี้ ดูมีมิติสุดๆครับ
เสียดายครับไม่ 4K
แต่มีข้อเสียนิดนึงครับ
ปรับแต่งภาพหรือเลือกกดเล่นซับไตเติ้ลเสียง
อาจจะต้องเข้าไปลึกเสียหน่อย เหมือนมันซ่อน

โดยรวมพอใจมากครับ
ถ้าเทียบกับ LG Samsung แล้วตามนี้ครับ
LG ลองตัว 2015 4K ภาพดีครับ แต่จอ ips สะท้อนแสงมากๆ ฉากดำๆทีหมดอารมณ์ครับ ไม่ได้รายละเอียดเลย ดำทีดำเป็นปรื้ดยาวครับ
 Samsung ju6400 4kจอภาพอารมณ์คล้ายๆ Sony. แต่สีสันจัดจ้านสุดๆครับ
ปรับโหมดได้น้อยครับ

อยากถามครับ
1) มีWifi ในตัวเครื่องมั้ยครับ
2) มีเลือก Chapter ในหนังผ่าน Usb มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 12:01:16 am »
วันนี้ไปลองเล่นตัว Sony 50W800C มาครับ
ได้ลองไฟล์ผ่าน Usb Mini-hd 4gbกว่าครับ
Sony W800C ทำออกมาได้ดีมากๆครับ ภาพสวยงามมาก ฉากเร็วๆแรงๆแอ็คชั่น ดูได้ไม่มึนดีครับ(ภาพไม่เร็วตา งงมั้ยครับ555)
ขนาดภาพ .mkv ทำได้ขนาดนี้ ดูมีมิติสุดๆครับ
เสียดายครับไม่ 4K
แต่มีข้อเสียนิดนึงครับ
ปรับแต่งภาพหรือเลือกกดเล่นซับไตเติ้ลเสียง
อาจจะต้องเข้าไปลึกเสียหน่อย เหมือนมันซ่อน

โดยรวมพอใจมากครับ
ถ้าเทียบกับ LG Samsung แล้วตามนี้ครับ
LG ลองตัว 2015 4K ภาพดีครับ แต่จอ ips สะท้อนแสงมากๆ ฉากดำๆทีหมดอารมณ์ครับ ไม่ได้รายละเอียดเลย ดำทีดำเป็นปรื้ดยาวครับ
 Samsung ju6400 4kจอภาพอารมณ์คล้ายๆ Sony. แต่สีสันจัดจ้านสุดๆครับ
ปรับโหมดได้น้อยครับ

อยากถามครับ
1) มีWifi ในตัวเครื่องมั้ยครับ
2) มีเลือก Chapter ในหนังผ่าน Usb มั้ยครับ
1.ถ้าหมายถึงรุ่นW800c มีไวไฟ ครับแต่จะให้ดีใช้สายแลน ดีกว่า เสถียรกว่าเยอะ ลูกผมเล่น ไลเรนเจอ ไม่ต้องไปง้อมือถือ 
2.ไฟล์หนัง นามสกุล MKV ให้ใช้แอพขั้นเทพอย่าง KODI เล่นนะครับ เลือกChapter ได้ เลือกช่วงเวลาเล่นได้ อีกทั้งยัง เลือกซับกับเสียงตามใจชอบได้ ไฟล์ไหนเสียงเบา มีฟังชั่นสามารถออปเซตเสียงให้ดังขึ้นได้ อันสุดท้ายคือภาพกับเสียงไม่ตรงกัน ก้อแก้ได้ด้วยแอพนี้
3.ความพิเศษ สำหรับรุ่นนี้คือ ฟังแต่เสียงก็ได้ ปิดภาพไปเลยถ้ากลัวเปลืองไฟ ถ้าฟังเพลงนะ และกดเล่น กดหยุด ไปหน้า กลับหลังได้ตามปกติครับ

ออฟไลน์ edmundy

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 12:07:18 am »
ลังเลอยู่ระหว่าง Sony 43W800C กับ Panasonic 43CS630T ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี

แล้วก็ประกันต่างๆ อันไหนทำได้ดีกว่ากันครับ

[หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ smnart

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 12:20:25 am »
ถ้าเลือก2ตัว
ผมเลือก Sony w800c ครับ
้จากการเทียบไฟล์หนัง usb
Sony ดีกว่าครับ pana ลองตัว as700

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 08:35:24 am »
เมื่อวานลอง True Anywhere ปรากฎว่าไม่ได้นะครับ คือเข้าไปถึงหน้า login ผ่าน facebook แล้วมันเด้งออกมาที่หน้า home ครับ ลองเกือบสิบ เป็นงี๊ทุกครั้งครับ [โขกโต๊ะ]

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 10:06:30 am »
เมื่อวานลอง True Anywhere ปรากฎว่าไม่ได้นะครับ คือเข้าไปถึงหน้า login ผ่าน facebook แล้วมันเด้งออกมาที่หน้า home ครับ ลองเกือบสิบ เป็นงี๊ทุกครั้งครับ [โขกโต๊ะ]
ลองเข้าผ่าน APPโดยตรง ลองดูก่อนครับ พอดีที่บ้านไม่มีความจำเป็นต้องใช้น่ะครับ เลยไม่ได้สมัคร แต่เท่าที่ลอง ลงแอพใสตัวทีวีแล้ว เข้าสู่หน้า Log inได้อยู่น่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 11:41:11 am »
ลองเข้าผ่าน APPโดยตรง ลองดูก่อนครับ พอดีที่บ้านไม่มีความจำเป็นต้องใช้น่ะครับ เลยไม่ได้สมัคร แต่เท่าที่ลอง ลงแอพใสตัวทีวีแล้ว เข้าสู่หน้า Log inได้อยู่น่ะครับ
ลงจาก Play Store ใช่มั๊ยครับ เมื่อวานผมเข้าไปหา มันไม่เจออะ...เดี๋ยวไปลองอีกที ขอบคุณนะครับ เพราะตอนนี้ผมมีปัญหาจูน TV digital ไม่ได้ ไม่รู้เพราะสัญญาณมันมาไม่ถึงหรือยังไง คือตำแหน่งห้องนี้มันไม่มีหน้าต่างครับ ละอยู่กลางบ้านอาจจะเป็นจุดอับสัญญาน แต่ลองหนวดกุ้งมาเสียบ tv ปกติ(ที่ตำแหน่งวางเดียวกัน)มันก็รับ(อนาลอก)ได้นะ แต่ไม่ชัด ไม่รู้มันใช้แทนเสาดิจิตอลได้มั๊ย -  -"

ออฟไลน์ pokemon-x

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 04:27:52 pm »
พี่ ๆ น้อง ๆ ซื้อกันได้ราคาเท่าไรบ้างครับ ขนาดกี่นิ้ว ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 08:05:51 pm »
ได้ 55W800C มาแล้วครับ สามหมื่นกลางๆ ร้านดังย่านเกษตรครับ

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 08:19:25 pm »
ตอนนี้ของผมเข้าเล่นยูทูปกับเพลสโตร์ไม่ได้เลยครับ ซอฟแวร์ PKG2.235.0010PAA มีใครเป็นเหมือนผมมั่ยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ WIFI ลองต่อสายแลนแล้วก็เหมือนเดิมครับ

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 11:37:21 pm »
ตอนนี้ของผมเข้าเล่นยูทูปกับเพลสโตร์ไม่ได้เลยครับ ซอฟแวร์ PKG2.235.0010PAA มีใครเป็นเหมือนผมมั่ยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ WIFI ลองต่อสายแลนแล้วก็เหมือนเดิมครับ
ลงชื่อเข้าใช้ ด้วย จีเมล์หรือยัง ใช้บัญชีจีเมล์ผูกกับทีวี แนะนำว่าให้สร้างขึ้นมาใหม่ APPบางอันมันอ้างอิงมือ บันชีในมือถือจะซ้ำ และอาจใช้ไม่ได้