ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C  (อ่าน 62874 ครั้ง)

ออฟไลน์ hansajija

• Flat TV member
  • *
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 12:31:43 am »
ตอนนี้ของผมเข้าเล่นยูทูปกับเพลสโตร์ไม่ได้เลยครับ ซอฟแวร์ PKG2.235.0010PAA มีใครเป็นเหมือนผมมั่ยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ WIFI ลองต่อสายแลนแล้วก็เหมือนเดิมครับ
ลงชื่อเข้าใช้ ด้วย จีเมล์หรือยัง ใช้บัญชีจีเมล์ผูกกับทีวี แนะนำว่าให้สร้างขึ้นมาใหม่ APPบางอันมันอ้างอิงมือ บันชีในมือถือจะซ้ำ และอาจใช้ไม่ได้
ใช้ได้เเล้วครับ เปลี่ยนเป็นใช้จีเมลล์ใช้ได้เลย เหลือแต่ตอนนี้เปิด 2 จอไม่ได้ โทรถามที่ศูนย์แล้วบอกว่าต้องต่อทีวีดิจิตอลเพราะข่องนึงจะเป็นทีวีดิจิตอล แต่ของผมขึ้นประมาณว่าต้องอั๊ฟเดตซอฟแวร์ แต่จองผมมันเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว แต่ก็ยังเปิดสองจอไม่ได้

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 12:59:10 am »

ใช้ได้เเล้วครับ เปลี่ยนเป็นใช้จีเมลล์ใช้ได้เลย เหลือแต่ตอนนี้เปิด 2 จอไม่ได้ โทรถามที่ศูนย์แล้วบอกว่าต้องต่อทีวีดิจิตอลเพราะข่องนึงจะเป็นทีวีดิจิตอล แต่ของผมขึ้นประมาณว่าต้องอั๊ฟเดตซอฟแวร์ แต่จองผมมันเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว แต่ก็ยังเปิดสองจอไม่ได้
้เปิด..สองจอ
จากช่องต่อ HDMI พร้อมกันไม่ได้ครับ..
ต้องคนละแหล่ง..

ออฟไลน์ p@tt.

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:42:19 pm »
พี่ ๆ น้อง ๆ ซื้อกันได้ราคาเท่าไรบ้างครับ ขนาดกี่นิ้ว ขอบคุณครับ
ผมซี้อในงานที่พารากอน รุ่น 43 นิ้ว ราคาตั้ง 26490 มีส่วนลดให้ 8% เหลือ24,370 แล้วมีบัตรลด 1000 บาท(ซื้อของอะไรก็ได้ในพารากอน เท่าไหร่ก็ได้ เค้าจะให้บัตรนี้ไปใช้ลดได้เลยครับ) เหลิอ 23,370 จ่าย CitiBank ได้บัตรกำนัน(เอาไปซื้ออะไรก็ได้ในห้าง 400 บาท)  แล้วใช้บัตร M-Platinum ได้บัตรกำนัน(เอาไปซื้ออะไรก็ได้ในห้าง 500 บาท) เท่ากับว่าจ่ายเงินไป 23370 ได้ดีล 0% สิบเดือนครับ แล้วได้บัตรกำนันเอาไปซื้ออะไรก็ได้ทีหลัง(ในซุปเปอร์มาร์เกตก็ได้)อีก 400+500=900 บาทครับ

สรุปว่า 23370 + ได้บัตรกำนันมาอีก 900 บาทครับ...งงมั๊ย ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 03:54:36 pm โดย p@tt. »

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:57:11 pm »
ผมขอสอบถามหน่อยครับ เวลาใส่รหัส wifi เสร็จแล้วกดปุ่มอะไรต่อ ผมกดปุ่มกลางแล้วมันไม่ไปอะครับ
ลองกด Backพี่ต้องกด กดปุ่มโฮมอย่างเดียว มันจะมาหน้าหลักครับ ตอนนี้ ผมลง App ใช้งาน ไม่ว่าจะเป็น Line หรือเกมเศรษฐี กูเกิลโครม เหมือนในมือถือเลย อ๋อ ทรูแอนี่แวก็มีนะ เผื่อใคร จะดูแอพทีวีออนไล

ผมหา TrueAnywhere ไม่เจออะครับ เลยเข้าไปทาง Opera ละเข้า PlayStore มันลงแอพได้นะ แต่ลงแล้ว มันไม่ขึ้นมาให้ใช้ครับ ไปอยู่แต่ใน downloaded ผมเลยไปต่อไม่เป็ฯละ -  -"

ออฟไลน์ smnart

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 06:37:29 pm »
ไม่ทราบว่ามีแอพ Line tv ในตัวเครื่องมั้ยครับ

ออฟไลน์ Red china Z

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 11:54:39 pm »
คุณ p@tt. ทรูแอนี่แว เข้าไปที่ที่เฟือง......ไปที่รูปแมงสาบ ถ้าลงแล้ว แอพจะขึ้น ตรง แอพที่ดาวน์โหลดไว้ ถ้าไม่มี ต้องลง นอกเพลสโตร หรือวิธี APKเลือก ทรูแนี่แว เลือกเปิด
คุณ  smnart  Line TV มีนะ ลงผ่านเพลสโตไม่ได้ ให้ APKเอา ไม่แน่ใจว่า จะได้ 100% ต้องลองดู ผมยังไม่ลอง และต้องผูกกะ Line แน่นำให้สร้างขึ้นใหม่ ถ้า Log in ในจีเมลเดียวกับมือถือ Linในมือถือคุณจะลบ

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 08:33:53 am »
คุณ p@tt. ทรูแอนี่แว เข้าไปที่ที่เฟือง......ไปที่รูปแมงสาบ ถ้าลงแล้ว แอพจะขึ้น ตรง แอพที่ดาวน์โหลดไว้ ถ้าไม่มี ต้องลง นอกเพลสโตร หรือวิธี APKเลือก ทรูแนี่แว เลือกเปิด
คุณ  smnart  Line TV มีนะ ลงผ่านเพลสโตไม่ได้ ให้ APKเอา ไม่แน่ใจว่า จะได้ 100% ต้องลองดู ผมยังไม่ลอง และต้องผูกกะ Line แน่นำให้สร้างขึ้นใหม่ ถ้า Log in ในจีเมลเดียวกับมือถือ Linในมือถือคุณจะลบ
ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้วตามที่คุณ Red china Z บอกเลยครับ แต่แปลกมากๆที่มันช้า ภาพที่ได้แตกๆไม่เป็น HD ในขณะที่ดู youtube ได้ภาพเป็น full HD ตลอด

ผมใช้เนตทรูเคเบิ้ล 30Mbs เสียบแลนด์ตรงเข้า TV เลย เดี๋ยววันนี้อาจจะต้องเช็คโมเดมหน่อย...ขอบคุณมากๆครับ ^ ^

ออฟไลน์ ppppppaaaaaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 09:14:45 am »
ขอถามหน่อยครับ ผมอยากได้ 50w800c คือ เราจะเช็คพวก หน้าจอ เสียง หรืออื่นๆ  ยังไงครับ ก่อนที่จะรับเครื่องครับ เช็คเหมือนประมาณว่าเราชื้อมือถือใหมครับ มีให้กดตรงใหนบ้างครับ และมีร้านนอกที่แนะนำใหมครับ ราคาเท่าใหร่บ้าง

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 09:57:47 pm »
วันนี้มีเตือนให้อัพ firmware นะครับ ใช้เวลานานพอสมควรผมนี่ลุ้นมากๆกลัวจะเดี้ยง

สรุปว่าใช้เวลาทั้งโหลดทั้ง install ทั้งบูทใหม่ รวมๆกันน่าจะซักครึ่งชั่วโมงเลย (ผมใช้เนท True docsis 30mbs)

ออฟไลน์ smnart

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:27:58 pm »
วันนี้มีเตือนให้อัพ firmware นะครับ ใช้เวลานานพอสมควรผมนี่ลุ้นมากๆกลัวจะเดี้ยง

สรุปว่าใช้เวลาทั้งโหลดทั้ง install ทั้งบูทใหม่ รวมๆกันน่าจะซักครึ่งชั่วโมงเลย (ผมใช้เนท True docsis 30mbs)
เป็นไงบ้างอะครับ มีไรเพิ่มเติมเข้ามาหรอครับ
ทีวี 4K ของค่ายSony ถ้าจะเล่นมีแต่รุ่นจอใหญ่ๆทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ piranut

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 11:41:49 am »
มีใครมีวิธีเข้าถึงเมนูพวก Picture setting, Sound Setting ขณะดูหนังผ่านสาย HDMI ที่ดีกว่าการกดต้อง Home แล้วค่อยไปเข้าทาง Setting->display ไหมครับ
ผมลองกดปุ่ม Action menu ขึ้นมาเห็นมีให้เลือก Picture แต่กดเลือกแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

ออฟไลน์ fanta06

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 07:50:56 am »
ภาพเคลื่อนไหว เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ whoisbeer

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 01:03:53 am »
55 นิ้วใช้ wall mount tv ของอะไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ hansajija

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 03:30:05 pm »
มีใครเปิด 2 จอได้มั้ยครับ ตั้งแต่ซื้อมาเปิด 2 จอไม่ได้เลย up FW ล่าสุดก็ยังไม่ได้

ออฟไลน์ chantaka

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 12:53:51 pm »
มีใครเปิด 2 จอได้มั้ยครับ ตั้งแต่ซื้อมาเปิด 2 จอไม่ได้เลย up FW ล่าสุดก็ยังไม่ได้
ตอนนี้เขาน่าจะรอ update  

http://www.sony.co.in/product/kdl-43w800c

Features and specifications are subject to change without notice.
*1 This feature will be updated within 2015.

(ถ้า spec ไม่มี * น่าจะลอง update ใหม่)
ส่วนใครจะใช้ chome ลงแบบ apk เอานะครับ โดยอันดับแรกต้องลง es file exploer (ค้นหาใน play store)  ส่วน mouse, keboard  ใช้แบบไร้สาย มีสาย ได้หมด เปลี่ยนภาษาให้กดตัวหนอนได้ ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม  

ปัญหา
1.ยังไม่เจอ สัญญาณ wifi  (น่าจะเป็นการเข้ารหัสของ router ยังไม่ได้ลองเปลี่ยน วิธีเข้ารหัสใหม่) ตอนนี้ใช้ LAN เสถียรกว่า
2.หาวิธีใช้ mouse ให้สามารถคลิกที่เมนูได้โดยไม่ตรงใช้ action menu อยู่(ไม่รู้ทำได้เปล่า ไม่พ้น remote อยู่ดี)
3.เมนู ช่องรายการไม่ขึ้นมาให้เลือก(ตั้งค่าอย่างใรครับหรือไม่ทำไม่ได้)
4.ใช้ program TV SideView ใช้ keyboard ไม่ได้(ไม่รุ้ตั้งค่าตรงงไหน)
5.อื่นๆๆ กำลังทดสอบ

ชอบ
remote ใช้ได้กับกล่อง cloud i box  อิอิ
อื่น ๆๆ กำลังทดสอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2015, 12:59:58 pm โดย chantaka »

ออฟไลน์ pna

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 10:15:18 am »
ไม่ทราบว่าลง Kodi แล้วดูหนังเป็นอย่างไรบ้างครับ มีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ falcon

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 11:24:27 am »
ผมลองเสียบ external hdd แล้วไม่อ่านน่ะครับ ใช้แอพตัวไหนลงครับ ที่จะให้ห็นfolder และอ่านไฟล์ได้

ออฟไลน์ khamphan

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 11:14:27 pm »
es file ครับ เราไปเลือกไดร์แล้วเลือกแอพที่จะเล่นได้เลย หรือเล่นที่แอพที่รูปวิดิโอก้อได้ครับ