ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C  (อ่าน 62868 ครั้ง)

ออฟไลน์ scjack

• Flat TV member
  • *
ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 06:37:36 pm »
พี่ชายผมเพิ่งไปถอยมาเมื่อวาน นั่งปล้ำทั้งคืน
พอสรุป ปัญหาของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C ที่เจอได้ดังต่อไปนี้
1. เป็น Android TV ที่ใช้ Android version Sony
2. Google play ไม่สามารถค้นหา App ทั่วไปได้ ได้เฉพาะ App ที่Sony อนุญาตเท่านั้น
3. ไม่สามารถติดตั้ง Android App เพิ่มเติมได้ ถ้าต้องการติดตั้ง ต้องทำอย่างไร
4. Down load file ผ่าน Android TV ไม่ได้
- ไม่รู้ว่า Down load file มาเก็บไว้ที่ไหน
- ถ้าapk.Fileอยู่ใน USB ไม่สามารถติดตั้งได้
5. ถ้าลองติดตั้ง App เพิ่มผ่านทาง USB อย่างเช่น IPPlaybox App apk.File ก็ไม่สามารถใช้
งานได้สะดวก ไม่สามารถนำ App ที่ติดตั้งมาไว้ในหน้า App ของฉันได้
6. Android version Sony เป็นAndroid Version ที่ไม่เอื้อกับผู้ใช้งาน Friendly use
7. ถ้าใช้ Wireless Mouse ติดตั้งตัวรับทาง USB เจอปัญหาฟังชั่น Keyboard on Screen ไม่ขึ้น ไม่สามารถใส่ข้อมูลได้ ต้องถอดUSBตัวรับสัญญาณ Mouse ออกก่อน
8. การดู หนัง หรือ รายการผ่านทาง IPTV web โดยใช้ Opera Web Browser ภาพที่ได้ บางรายการภาพไม่เต็มจอ เป็นแค่จอเล็กๆ กลางจอ ทั้งๆที่เดิมดูผ่าน Sony Smart TV (รุ่นที่ไม่ใช่Android TV) สามารถดูได้ดีภาพเต็มจอไม่มีปัญหา
9. การใช้งานOpera Web Browser ไม่สะดวก สู้ Google Chrome Web Browser ไม่ได้ และ ไม่สามารถติดตั้ง Google Chrome Web Browser App เพิ่มเติมได้
กำลังขอคำแนะนำวิธีแก้ปัญหาการใช้งานAndroid และรอคำตอบจาก Sony Thai อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2015, 04:37:10 pm โดย scjack »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 07:45:00 pm »
มีอยู่วันไปเจอรุ่นนี้มา พนักงานขายยังเงิบเลยครับ บอกของลงวันนี้วันแรก งงสุดๆ เหมือนคอนเทนต์จะค่อนข้างน้อย แถมไม่มีพวกทัชแพดรีโมท กับแว่นสามมิติแถมมาให้ด้วย พนักงานบอกว่าสงสัยต้องซื้อแยก แถมเมาส์ คีย์บอร์ดบางรุ่นใช้ด้วยกันกับรุ่นนี้ไม่ได้ด้วย เหมือน SONY เค้าจะขายอุปกรณ์เสริมน่ะครับ  (ของพี่ชายท่าน  scjack ได้แถมแว่นกับทัชแพดรีโมทมามั้ยครับ)
แต่ภาพเท่าที่ดู calibrate สีได้ดีมากเลยครับ ดำค่อนข้างสนิท แต่ภาพจะติดเหลือง ส่วนภาพเคลื่อนไหวยังไม่ได้ดูอะไรมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2015, 08:11:53 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Red china Z

• *
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 09:27:12 pm »
ผมก็ใช้ รุ่นนี้ พึ่งซื้อให้แฟนเมื่อวาน แต่เปน 43นิ้ว ผมไม่ได้ซื้อ เพราะ แอนดรอย หรือ เปนรุ่นใหม่ ผมซื้อเพราะว่าเสียงกับภาพเปนสิ่งสำคัญและ ผมใช้ LG,ซัมซุง ไม่ประทับใจ
ที่บ้านเคยใช้ สามยี่ห้อ SONY 32EX500 ซื้อประมาณ 5ปีที่แล้ว เครื่องที่สอง 47Lb 670 ซื้อที่บิ๊กซี ใช้ได้ 6เดือน มุมดำซะงั้น
แต่ไม่น่าเกลียดใช้มาเท่าทุกวันนี้ ตัวล่าสุด 40H6400 พ่อซื้อมาจากงานเมืองทอง ปลายปีที่แล้ว หลายคนในนี้บอกว่าดีนักหนา สามเดือนเท่านั้นแหละ
จอเป็นเส้น ส่งซ่อม กลับมา ใช้ได้ปกติ ส่วนเรื่องเนต ผมซื้อคอม มือสองมาใช้ต่อ ลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด อยากเข้าเว็บไหน ล่ะ 43"w800c ทุกอย่างโอเค
แฟน ผม หลักๆ ใช้แค่ ยูทูปกับ กะจะซื้อหนังใน เพลสโตมาดู ขี้เกียจโหลด ถือว่าโอนะ เท่าที่ผมดู เวอร์ชั่นนี้ เปนเวอร์ชั่น ที่ใช้กันทั่วไป ไม่ใช่ เวอร์ชั่นโซนี่
อย่างที่เข้าใจนะ ชาร์ป กับฟิลลิป ก็ใช้ แม้กะทั่ง ใน nexus boxก็คล้ายกัน
วัสดุ กับการ ออกแบบค่อยข้างลงตัว  ตอนนี้กำลัง ดูทีวีไปด้วย และ ต่อคอมไปด้วย บนหน้าจอเดียวกัน ได้อะไรใหม่ๆ จะมานำเสนอสำหรับรุ่นนี้

ออฟไลน์ hansajija

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 09:50:45 pm »
ผมว่าต้องศึกษาระบบใหม่ของโซนี่ซักพักนะครับ ส่วนฟิกเจอร์หลักของโซนี่ใช้งานได้ดีเหมือนเดิมก็โอเคเเล้วครับ ส่วนตัวผมคิดว่าทีวีทำหน้าทีวีให้ดีที่สุดก่อนดีว่าครับ ส่วนฟังชั่นที่แถมมาถือว่าเป็นของแถม

ออฟไลน์ Thanet007

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 08:47:58 am »
ผมเป็น FC Sony ชอบที่ภาพกับเสียงและความทนทาน แต่ถ้าระบบเนต ก็เป็นแบบของ Sony ครับไม่ว่ายี่ห้อไหนเล่นไม่ค่อยดีทั้งนั้นครับ ถ้าจะดีต้องซื้อ Android

player มาเล่นครับถึงจะดี เช่น Minix Neo X8H Plus รุ่น 5000-8000 ขึ้นถึงจะเล่นได้ลื่นไหลดีครับ อย่าหวังจากทีวีเลยครับ แค่ภาพดีสีสวยรวยทนทานก็พอใจ

แล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 10:53:07 pm »
หลังจาก ที่ได้มีเวลานั่งเล่น 43w800cตั้งแต่เช้ายันเย็น โดย ไปเอา 47LB670ของ lg มาเทียบโดย เปิดฟังเพลงก่อนเลย w800cเสียงดีกว่าชัดเจน นี่ขนาดเปิด mp3 นะ
วันนี้ มารีวิวนิดๆ หน่อยๆให้ฟัง จากความคิดเห็น ส่วนตัว
sony เริ่มมาถูกทาง การปฏิวัติซอฟแวร์ทีวีครั้งนี้ ทำได้น่าสนใจ เลยทีเดียว ลูกเล่น Android lollipop
เมื่อเทียบ 5.0 ถือว่า ลื่นไหล พอสมควรเมื่อเทียบ กับ Web os ของLG App ที่ใช้ได้เรื่องเป็นราว ก็มี APP VLC สำหรับผมเอาไว้ ดู พวกไฟล์ต่างๆ
ที่ทีวี รุ่นเดิมๆ ผมอ่านไม่ได้ ไม่แน่  ถ้ามีคนใช้เยอะๆ Appนี้ อาจจะมีเวอร์ชั่น อัพเดทอยู่เรื่อยๆ ดีไม่ดีอ่าน ไฟล์ 4K ที่มันหลายๆกิ๊ก ได้ด้วยซ้ำไป
ถ้าเปนอย่างที่ คิด คงไม่ต้องซื้อเครื่องเล่นที่อ่าน ไฟล์ 4K ส่วนApp อย่างอื่น ผมขี้เกียจเล่น ไว้วันหลัง ต่อมา คือApp เกม อันนี้น่าสนใจ ไม่น้อย เพราะมันรันเกม ในเพลสโต เล่นจอใหญ่ ได้ภาพ ชัดระดับ FUll HD กันเลยทีเดียว
ส่วนใหญ่มีแต่เกม ทั่วๆไปเหมือนAndroidในมือถือ แต่ใช่ว่าจะมีทุกเกม.........เพราะมันคือ Android TV
การเล่น บางเกม ต้องใช้ จอยเล่น ผมใช้ Logitech F710 Wireless ก็ oKน่าพอใจ
ส่วนการใช้รีโมท กับ keyboardและmouse อันนี้แล้วแต่ความชอบนะ ถ้าใครจะเอามาต่อ แต่สำหรับผม ผมใช้App TV sideview โหลดจาก เพลสโต มาใช้ อันเดียว เป็นได้ ทั้งkeyboardและmouse แถม พิมได้เกือบทุกภาษา
ลดความยุ่งยากไม่อยากถือรีโมทหลายอัน  LG 47LB670ผมยกกลับไปไว้ที่เดิม ไม่เทียบแล้ว เห่อของใหม่ อิอิ 
สำหรับ Web Browser เล่นไปก่อน รอให้ Google ออกAPP ใหม่มา ไม่ได้ซีเรียส เพราะยังไงก็เข้าที่คอม สำหรับการค้นหา แต่ก็ถือว่าดีขึ้นเยอะถ้าเทียบกับรุ่นก่อน ๆ เล่นของเพื่อนที่ใช้โซนี่ (จำรุ่นไม่ได้เปนรุ่นอินเตอร์เนต)
เอาล่ะ ใครที่คิดจะซื้อ ผมบอกเลย ไม่ผิดหวัง ซื้อได้เลย อย่างน้อย ลำโพงก็เสียงดีกว่า  LG และ เสียบ USBไฟล์คาราโอเกะมันตัดเสียงร้อง ได้เฉย!!ซึ่ง LG ทำไม่ได้ฟันธง..............
รอมีอัพเดท อะไรใหม่ๆ แล้วจะมา บอก สำหรับรุ่นนี้ บาย เสีย25000 สบายใจไปได้รุ่นถูกใจ

ออฟไลน์ joey015

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 09:33:02 am »
หลังจาก ที่ได้มีเวลานั่งเล่น 43w800cตั้งแต่เช้ายันเย็น โดย ไปเอา 47LB670ของ lg มาเทียบโดย เปิดฟังเพลงก่อนเลย w800cเสียงดีกว่าชัดเจน นี่ขนาดเปิด mp3 นะ
วันนี้ มารีวิวนิดๆ หน่อยๆให้ฟัง จากความคิดเห็น ส่วนตัว
sony เริ่มมาถูกทาง การปฏิวัติซอฟแวร์ทีวีครั้งนี้ ทำได้น่าสนใจ เลยทีเดียว ลูกเล่น Android lollipop
เมื่อเทียบ 5.0 ถือว่า ลื่นไหล พอสมควรเมื่อเทียบ กับ Web os ของLG App ที่ใช้ได้เรื่องเป็นราว ก็มี APP VLC สำหรับผมเอาไว้ ดู พวกไฟล์ต่างๆ
ที่ทีวี รุ่นเดิมๆ ผมอ่านไม่ได้ ไม่แน่  ถ้ามีคนใช้เยอะๆ Appนี้ อาจจะมีเวอร์ชั่น อัพเดทอยู่เรื่อยๆ ดีไม่ดีอ่าน ไฟล์ 4K ที่มันหลายๆกิ๊ก ได้ด้วยซ้ำไป
ถ้าเปนอย่างที่ คิด คงไม่ต้องซื้อเครื่องเล่นที่อ่าน ไฟล์ 4K ส่วนApp อย่างอื่น ผมขี้เกียจเล่น ไว้วันหลัง ต่อมา คือApp เกม อันนี้น่าสนใจ ไม่น้อย เพราะมันรันเกม ในเพลสโต เล่นจอใหญ่ ได้ภาพ ชัดระดับ FUll HD กันเลยทีเดียว
ส่วนใหญ่มีแต่เกม ทั่วๆไปเหมือนAndroidในมือถือ แต่ใช่ว่าจะมีทุกเกม.........เพราะมันคือ Android TV
การเล่น บางเกม ต้องใช้ จอยเล่น ผมใช้ Logitech F710 Wireless ก็ oKน่าพอใจ
ส่วนการใช้รีโมท กับ keyboardและmouse อันนี้แล้วแต่ความชอบนะ ถ้าใครจะเอามาต่อ แต่สำหรับผม ผมใช้App TV sideview โหลดจาก เพลสโต มาใช้ อันเดียว เป็นได้ ทั้งkeyboardและmouse แถม พิมได้เกือบทุกภาษา
ลดความยุ่งยากไม่อยากถือรีโมทหลายอัน  LG 47LB670ผมยกกลับไปไว้ที่เดิม ไม่เทียบแล้ว เห่อของใหม่ อิอิ 
สำหรับ Web Browser เล่นไปก่อน รอให้ Google ออกAPP ใหม่มา ไม่ได้ซีเรียส เพราะยังไงก็เข้าที่คอม สำหรับการค้นหา แต่ก็ถือว่าดีขึ้นเยอะถ้าเทียบกับรุ่นก่อน ๆ เล่นของเพื่อนที่ใช้โซนี่ (จำรุ่นไม่ได้เปนรุ่นอินเตอร์เนต)
เอาล่ะ ใครที่คิดจะซื้อ ผมบอกเลย ไม่ผิดหวัง ซื้อได้เลย อย่างน้อย ลำโพงก็เสียงดีกว่า  LG และ เสียบ USBไฟล์คาราโอเกะมันตัดเสียงร้อง ได้เฉย!!ซึ่ง LG ทำไม่ได้ฟันธง..............
รอมีอัพเดท อะไรใหม่ๆ แล้วจะมา บอก สำหรับรุ่นนี้ บาย เสีย25000 สบายใจไปได้รุ่นถูกใจ
รีวิวดีมากครับ แล้วด้านภาพ Motoin Flow เป็นไงบ้างครับ 100Hz แท้มั้ย สนใจรุ่นนี้มากกก

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 01:59:09 pm »
รีวิวดีมากครับ แล้วด้านภาพ Motoin Flow เป็นไงบ้างครับ 100Hz แท้มั้ย สนใจรุ่นนี้มากกก
ไม่รู้แท้ ไม่แท้ แต่ Motoin Flow xr 800 ครับ ภาพเคลื่อนไหวทำได้ดี พอสมควร ต่อเล่นกับ ps4 หรือ xbox oneแหล่มเลย

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 04:12:07 pm »
ขอถามเป็นข้อๆนะครับสำหรับคนที่มี W800C อยู่ในการครอบครองแล้ว
1.ทีวีดิจิตอลทำได้ดีมั้ยครับ ภาพเคลื่อนไหวหลอกตามั้ยครับ
2.ภาพเคลื่อนไหวในการเปิดหนังจำพวกที่เคลื่อนไหวเร็วๆทำได้ดีมั้ยครับ
3.หนัง 3 มิติ ดูแล้วรู้สึกยังไงครับ
เอาเท่านี้ก่อนครับ เผื่อประกอบการตัดสินใจของใครหลายๆคน

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 08:27:34 pm »
ขอถามเป็นข้อๆนะครับสำหรับคนที่มี W800C อยู่ในการครอบครองแล้ว
1.ทีวีดิจิตอลทำได้ดีมั้ยครับ ภาพเคลื่อนไหวหลอกตามั้ยครับ
2.ภาพเคลื่อนไหวในการเปิดหนังจำพวกที่เคลื่อนไหวเร็วๆทำได้ดีมั้ยครับ
3.หนัง 3 มิติ ดูแล้วรู้สึกยังไงครับ
เอาเท่านี้ก่อนครับ เผื่อประกอบการตัดสินใจของใครหลายๆคน
1.จากการใช้เสาสูงในการรับชมฟรีทีวี3 5 7 9 และช่องHD ช่องอื่นๆ ทำได้ดีอยู่ ต้องดูด้วยตาของตัวเอง อธิบายไม่ถูก
2.เท่าที่มีผมเปิด หนัง เรื่อง Kingman ชัดและลื่นไหลดี ไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มแต่อย่างใด หรือผมดูไม่ออก ก็ไม่รู้ โดยรวมผมพอใจครับ
3.โทษทีนะ ครับ ทีแรกผมไม่รู้จริงๆว่ารุ่นนี้เป็น 3D มารู้ทีหลัง  มันไม่มีแว่นมาให้ ส่วนตัวไม่ชอบดู3D อยู่แล้ว ถ้ามีก็ถือว่ากำไร เลยไม่ได้ซีเรียสอะไร เดี๋ยวยังไง มีแว่น
จะมาบอกอีกที นะครับ
ขอเตือนนะครับ คนที่มีทีวีเครื่องเดียวถ้าคุณค้นหา อะไรหรือจะดูนั่นดูนี่ จนไม่มีเวลา ทำอย่างอื่น เปิดเช้ายันเย็นมาสองวันแล้ว ดูไปเรื่อยเปื่อย ระวังเมียด่านะครับ เพราะมันไม่ได้ดูละคร
ที่สำคัญอย่า แย่งกันเล่น...555

ออฟไลน์ notepi

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 10:49:29 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ การดู iptv ผ่านsmart tv เลย กับการดูบนmac แล้ว air play ผ่าน apple tv ให้ภาพเหมือนกันมั้ยครับ ความหน่วงแตกต่างกันยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 12:54:12 am »
ขอสอบถาม..ครับ
สามารถชม.. ทรูฯแอนืแวร์ ได้ไหมครับ..?
ขอบคุณครับ..

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 10:11:34 am »
ขอสอบถามหน่อยครับ การดู iptv ผ่านsmart tv เลย กับการดูบนmac แล้ว air play ผ่าน apple tv ให้ภาพเหมือนกันมั้ยครับ ความหน่วงแตกต่างกันยังไงบ้างครับ
เผอิญไม่ได้ใช้ Mac และ Airplay ครับ ได้แต่ลองใช้ PC output HDMI เข้า TV ครับ โดยส่วนตัวภาพที่เล่นที่TV โดยตรงเลยจะมีคุณภาพที่ดีกว่า เพราะรับสัญญาณมาถอดรหัสแล้วส่งแสดงภาพเลย  ซึ่งจะดีกว่า เร็วกว่า สะดวกกว่า การแปลงและส่งต่อหลายช่วงครับ แต่ขึ้นอยู่กับรุ่นและยี่ห้อของ TV ด้วยนะครับ

ทุกวันนี้TVไม่ใช่แค่ซื้อมารับสัญญาณชมรายการFree TV เหมือนเดิมอีกต่อไปแล้วครับ สามารถใช้ประโยชน์อย่างอื่่นได้อีกเยอะแยะ ใช้งานให้คุ้มกับเม็ดเงินทุกเม็ดที่ลงทุนไป และการรับชมIPTV ที่บ้านเกือบเป็นการรับชมหลักครับ เพราะคุณภาพของภาพและ Content ต่อนข้างใหม่ สด ครับ  กล่องAndroid 4K (Rockchip 3288) ผมยังคงลองใช้งานอยู่ และ Sony Smart TV KDL-40W600B (รุ่นที่ไม่ใช่Android TV) ก็มีให้ลองครับ แต่ความคิดตอนก่อนซื้อSONY Android TV รุ่น KDL-50W800Cคือ เพื่อคนที่บ้านจะได้ใช้งานง่ายๆ เปิดปุ๊บ กดทีสองที ใช้งานง่าย ใช้งานได้เลย ไม่ต้องเปิดกล่องAndroid-เลือกApp เปิดทีวีเลือกInput ให้ถูก ซึ่งค่อนข้างยุ่งยากสำหรับคนที่บ้านครับ เปิดไม่ถูก ดูไม่ได้ เดี๋ยวเป็นเรื่องครับ - One stop serviceครับ ถ้าTVทำอะไรให้เป็นมาตรฐานสากล ผู้ใช้งานใข่ง่าย เหมาะสมกับราคา  แค่นี้ทุกคนก็มีความสุขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2015, 10:17:04 am โดย scjack »

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 02:56:10 pm »
ทางSony ได้ให้ข้อมูลมาว่า  SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C เป็น Android ที่พัฒนามาสำหรับ TV โดยเฉพาะ
App ที่มีอยู่ในตลาดในGoogle Play ไม่สามารถติดตั้งได้ ถ้าไม่ได้ออกแบบเพื่อ Android version TV
ดังนั้น แนะนำให้ผู้ที่ซื้อ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C ไป ให้ใช้งานเฉพาะ App เท่าที่มีอยู่และ รอไปก่อนจนกว่าจะมีการพัฒนา App ที่ออกแบบเพื่อ Android version TV โดยเฉพาะถึงจะติดตั้งและใช้งานได้

จึงเรียนมาเพื่อลูกค้าที่ซื้อไปโปรดรับทราบตามนี้ครับ

[โขก]

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 04:22:31 pm »
ทางSony ได้ให้ข้อมูลมาว่า  SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C เป็น Android ที่พัฒนามาสำหรับ TV โดยเฉพาะ
App ที่มีอยู่ในตลาดในGoogle Play ไม่สามารถติดตั้งได้ ถ้าไม่ได้ออกแบบเพื่อ Android version TV
ดังนั้น แนะนำให้ผู้ที่ซื้อ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C ไป ให้ใช้งานเฉพาะ App เท่าที่มีอยู่และ รอไปก่อนจนกว่าจะมีการพัฒนา App ที่ออกแบบเพื่อ Android version TV โดยเฉพาะถึงจะติดตั้งและใช้งานได้

จึงเรียนมาเพื่อลูกค้าที่ซื้อไปโปรดรับทราบตามนี้ครับ

[โขก]
เป็นแอฟที่ทำมาเฉพาะ tv ดีแล้วครับ ตอนนี้แอฟของ android ออกมาเยอะมากแอฟขยะก็เยอะ และถ้าใช้กับทีวีได้หมดเครื่องก็อาจจะช้าลงเพราะพวกแอฟขยะ

ออฟไลน์ SuperToMMo

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 07:41:47 pm »
ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อตัวนี้หรือ 8500c เพราะเป็น Android TV เนี่ยล่ะครับ แต่ตอนนี้สั่ง NVIDIA SHIELD Android TV ไปแล้วเลยเบนเข็มเป็น UHD ธรรมดาแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2015, 07:42:40 pm โดย SuperToMMo »

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 07:52:08 pm »
วันนี้ไปโดนมาแล้วครับ 55W800C ราคา สามหมื่นกลางๆ เครื่องแรกมา dead pixel ไป 4 จุด เลยเปลี่ยนอีกเครื่องมา dead ไม่มีซักจุดโชคดีไป แต่สีดำนี่ดำจิงๆครับ ไม่มีแสงรั่วเลย ตอนแรกนึกว่าพี่เค้าปิดเครื่อง พอเปลี่ยนอีกสีเพิ่งรู้ว่ามะกี้เปิดสีดำ แต่รุ่นนี้ไม่แถมแว่นนะครับ ราคาแว่น 990 บาท ทางร้านจะเิามาส่งพรุ่งนี้บ่ายๆ เด๋วผลเป็นยังไงจะมารายงานครับ

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **