ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนใช้ Samsung KS7500 ครับ  (อ่าน 2178 ครั้ง)

ออฟไลน์ nvsr

• Flat TV member
  • *
สอบถามคนใช้ Samsung KS7500 ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 09:57:12 pm »
คือผมตั้งค่า Auto Motion Plus แบบกำหนดเอง แล้วสังเกตเห็นว่าค่า ลดเบลอ กับค่าลดสั่นไหว ค่าใดค่าหนึ่งมันเซ็ตเป็นค่าอื่นเองเฉยเลยอะครับ

เช่นผมตั้งค่า ลดเบลอไว้ 8 ลดสั่นไว้ 3 ผ่านไปวันแรกกลับมาดู ลดเบลอเป็น 10 ลดสั่นเป็น 0 ผมก็ตั้งใหม่ตามค่าเดิมที่ 8 กับ 3 ผ่านไปอีกวัน คราวนี้กลายเป็น 0 กับ 3 เฉยเลย

อยากสอบถามว่าคนที่ใช้รุ่นนี้เจออะไรแบบนี้บ้างไหมครับ
ปดติผมใช้ tv เสร็จจะถอดปลั๊กทุกอย่างออกหมด จะเป็นเพราะไม่มีไฟเลี้ยงไว้ตลอดหรือเปล่าครับ แต่ก็แปลกว่าการตั้งค่าส่วนอื่น เท่าที่ดูก็ไม่เปลี่ยนนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: สอบถามคนใช้ Samsung KS7500 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 11:13:22 pm »
มันจำค่าได้นะ  แต่ๆ มันจำแยก อย่างปรับค่าในโหมดทีวี  กับในโหมด usb มันแยกกัน  หรือจาก hdmi กับ av มันก็แยกกัน

เอาง่ายๆ หน่วยความจำมันจำแยกกันในแต่ล่ะชองต่อ

ออฟไลน์ cha-nom

• Executive Editor
  • LCD TV member
  • *
Re: สอบถามคนใช้ Samsung KS7500 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 07:31:56 am »
เวลารับชมโหมด HDR กับโหมดปกติ (SDR) มันก็แยกเมมโมรี่การตั้งค่าออกจากกันด้วยนะครับ  [เปล่า]