ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณ sirota ฟันธง LEE 39-42 นิ้ว digital TV เท่านั้น รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 3205 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng_pu

• Flat TV member
  • *
 [งง] สอบถามคุณ sirota ฟันธง LEE 39-42 นิ้ว digital TV เท่านั้น ที่ให้ภาพและเล่น หนัง mkv ดีที่สุด. ตัวไหนดีครับ. 1.lg561t 2.pana A410 3.Shap lc39le155 4.Toshiba 40L2450 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 09:12:19 pm โดย keng_pu »

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
ไม่ต้องตอบ ผมก็รู้คำตอบ อิอิ [เท่ห์]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
[งง] สอบถามคุณ sirota ฟันธง LEE 39-42 นิ้ว digital TV เท่านั้น ที่ให้ภาพและเล่น หนัง mkv ดีที่สุด. ตัวไหนดีครับ. 1.lg561t 2.pana A410 3.Shap lc39le155 4.Toshiba 40L2450 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม]
เล่นหนัง mkv ผ่าน usb ทีวี หรือ hd player ล่ะครับ? ถ้าเล่นผ่าน usb ทีวี toshiba 40l2450vt ทำได้ดีที่สุดครับ

แต่ถ้าเล่นไฟล์หนัง mkv ผ่าน hd player คราวนี้ต้องพิจารณาเรื่องภาพ ถ้าให้ผมเลือกเรื่องภาพในตัวเลือกที่ให้มา ผมเลือก 2 ตัวครับ

toshiba 40l2450vt ภาพสว่าง คมชัด สีสันอิ่มเข้ม ไล่สีได้ดีมาก รายละเอียดยอดเยี่ยม ข้อเสียคือ ค่าโรงงานปรับค่าสีมาเว่อร์เกินไป สีผิวคนจะติดแดง  ระดับสีดำทำได้ไม่ค่อยดี มีดำจมบ้าง และ hdmi มีช่องเดียว อาจไม่เพียงพอต่อการใช้งาน

sharp 39le155d2 ภาพสว่างกำลังดี คมชัด แต่นุ่มนวลดูสบายตา ไล่เฉดสีได้อิ่มเป็นธรรมชาติ รายละเอียดดีมาก ระดับสีดำทำได้ดี ดำไม่ค่อยจม ให้ช่องต่อ hdmi ถึง 3 ช่อง ข้อเสีย มุมมองด้านข้างไม่ค่อยดี เนื่องจากใช้จอนิ่มประเภท va , usb ไม่รองรับรหัสเสียง dts และมีปัญหาเรื่องการแสดง subtitle

ปล.ไปดูตัวจริงก่อน ชอบแบบไหนจัดแบบนั้น และแนะนำให้ซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีด้วยก็ดีครับ

ส่วน panasonic 42a410t ภาพดีพอใช้ สว่าง คมชัด สีเข้มข้น รายละเอียดภาพดี มุมมองดีเพราะใช้จอแข็ง ips ของ lg แต่จุดเด่นที่สุดคือ ให้ประกันถึง 3 ปี เราไม่ต้องซื้อประกันเพิ่ม ข้อเสีย ระดับสีดำทำได้ไม่ดี ส่วนตัวผมว่าภาพดูแข็ง ขาดความลุ่มลึก และ usb รองรับไฟล์ได้แย่มาก

lg 42lb561t ภาพดีใช้ได้ สเปคดี ใช้จอ ips  มุมมองกว้างขวาง usb รองรับไฟล์ได้เยอะพอๆกับ toshiba แต่อาจมีปัญหาเรื่องซับฯบ้าง ข้อเสีย ระดับสีดำทำได้ไม่ค่อยดี ภาพมีดำจมบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 10:59:32 pm โดย sirota »

• *
 [หื่น]. ขอบคุณครับ.  พอจะตัดสินได้แล้วครับ  ทุกตัวเป็น 100 hz ใช่เปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 11:23:31 pm โดย keng_pu »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
[หื่น]. ขอบคุณครับ.  พอจะตัดสินได้แล้วครับ  ทุกตัวเป็น 100 hz ใช่เปล่าครับ

ทุกตัวจออัตรารีเฟรชเรื 50hz ครับ + scanning backlight ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ภาพเคลื่อนไหวจะไม่ค่อยลื่นไหล
ถ้าจอ 100hz แท้อาจต้องเพิ่มเงินอีกสัก 2-3 พันบาท จะมี
samsung 40h6300
lg 42lb582t
สองตัวนี้จอ 100hz มีสมาร์ทททีวี จะให้ภาพที่ลื่นไหล และสเปคที่ดีกว่า 4 ตัวด้านบนซึ่งเป็น led รุ่นประหยัด

• *
ขอบคุณครับ [yes]