ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับเล็ง Toshiba 40L5450 อยากรู้เรื่องเอนดรอยทีวีมากกว่านี้ครับ  (อ่าน 3035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rasta Dew

• *
ผมตั้งงบไว้ 18k กับ 40-42 นิ้ว +ไปเดินดูมารู้สึก Toshiba 40L5450 มันมีอะไรเด่นที่สุดตรง เอนดรอยทีวีครับ
เลยอยากจะถามครับว่า  เริ่มจากคุณภาพของภาพ ความหน่วง /การเล่นเกมส์ เล่นเน็ต หรือ facebook  ผ่าน magic mouse มันทำได้ดีมากแค่ไหนครับ
เพราะยังไม่เห็นรีวิวออกมาเลย หรือถ้าเอาตรงเป้าก็ ซื้อทีวีงบน้อยกว่านี้+Android  box  มันจะคุ้มกว่าไหม พี่น้องท่านใดมีความรู้หรือจับจองแล้วช่วยชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ผมตั้งงบไว้ 18k กับ 40-42 นิ้ว +ไปเดินดูมารู้สึก Toshiba 40L5450 มันมีอะไรเด่นที่สุดตรง เอนดรอยทีวีครับ
เลยอยากจะถามครับว่า  เริ่มจากคุณภาพของภาพ ความหน่วง /การเล่นเกมส์ เล่นเน็ต หรือ facebook  ผ่าน magic mouse มันทำได้ดีมากแค่ไหนครับ
เพราะยังไม่เห็นรีวิวออกมาเลย หรือถ้าเอาตรงเป้าก็ ซื้อทีวีงบน้อยกว่านี้+Android  box  มันจะคุ้มกว่าไหม พี่น้องท่านใดมีความรู้หรือจับจองแล้วช่วยชี้แนะด้วยครับ
ก็จะเหมือนกับมือถือแอนดรอยด์อ่ะครับ แต่โทรเข้าออกไม่ได้ cpu quad core , kitkat 4.4.2 ส่วนเรื่องภาพรุ่นนี้ใช้ชิฟตัวใหม่ Cevo engine premieum ภาพดีกว่าเดิมแน่นอน แต่ข้อเสียรุ่นนี้คือจออัตรารีเฟรชเรท 50hz ( 200hz scanning backlight) ภาพจะดูไม่ไหลลื่น
ลองดูรีวิวในเวปนี้ซึ่งเป็นรุ่นเก่าอย่าง 39l4300vt ก็ได้ครับ ซึ่งรุ่น l5450vt จะพัฒนามาจากรุ่นนี้
คู่แข่งที่น่ากลัวคือ ss 40h6340 ,lg 42lb582t จอ 100hz ให้ภาพดีกว่า ลื่นไหลกว่า ตามลำดับ แต่ ss,lg จะมีสมาร์ททีวี ซึ่งไม่ใช่แอนดรอยด์ทีวีครับ มีรีวิวรุ่น h6300,h6340
ไปดูตัวจริง ลองเล่นก่อนนะครับ ว่ามันหน่วงหรือตอบสนองได้ดีไหม โตชิบาเพิ่งจะเปิดตัวรุ่นนี้ไปนะ เห็นว่าต่อ joy เล่นเกมส์ x box ได้โดยตรงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2014, 07:51:45 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
"ซื้อทีวีงบน้อยกว่านี้+Android  box  มันจะคุ้มกว่าไหม" = ค่าใช้จ่ายรวมเท่ากัน แต่จะได้ spec. ของ Android  box สูงขึ้น อีกอย่างคือเรื่องความเสถียรของระบบ Android ซึ่งในทีวีอาจจะมี Bug อยู่บ้าง คงเหมือนกับ WebOS ของ LG บางครั้งก็ยังมี Bug อยู่เหมือนกัน จนต้องปิด-เปิดทีวีใหม่ ข้อดีอีกอย่างของ Android  box คือสามารถต่อกับ harddisk ข้างนอกโหลดหนังมาดูได้ง่ายกว่าครับ  [กระดึบ]