ผู้เขียน หัวข้อ: HD Player กับ Android Box ดูหนังอย่างเดียว อันไหนดีกว่าคะ  (อ่าน 3041 ครั้ง)

ออฟไลน์ fu

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามค่ะ พอดี HD Player ตัวเก่าเสีย เลยจะหากล่องใหม่ไว้ดูหนัง 4K ได้ด้วย เน้นดูหนังจริงๆ เมื่อก่อนก็รู้จักแต่ HD Player แต่ตอนนี้ดันมาเจอคำว่า Android Box นี่สิคะ หาข้อมูลก็พบว่า HD Player เอาไว้ดูหนังเพียวๆ Android Box ก็ประมาณเหมือนต่อโทรศัพท์เข้าทีวี เล่นเกมส์เล่นเน็ต สามารถเล่นไฟล์หนังได้ แต่จะไม่ค่อยมีประสิทธิภาพในการดูหนังเท่า HD Player

แต่เห็นตามบอร์ดทุกวันนี้คนก็พูดถึงแต่ Android Box นะคะ ก็ไม่ทราบว่าปัจจุบัน Android Box พัฒนาไปถึงไหนแล้ว สามารถแทน HD Player ได้แบบเต็มตัวหรือยังในด้านเล่นไฟล์หนังความละเอียดสูง

ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำค่ะ ต้องการกล่องไว้ดูหนังผ่านไฟล์ความละเอียดสูง (สายBIT) สักกล่องค่ะ เน้นดูหนังอย่างเดียว ควรจะซื้อ HD Player หรือ Android Box คะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
Re: HD Player กับ Android Box ดูหนังอย่างเดียว อันไหนดีกว่าคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 06:10:05 am »
มันเป็นของคู่กันมาแล้วแล้วครับ เพียงแต่เมื่อก่อนเวอร์ชั่นแอนดรอยมันต่ำทำอะไรได้ไม่มาก เครื่องเลยเหมาะที่จะมีไว้ดูหนังอย่างเดีบว แต่เดี๋ยวนี้ตัวเครื่องไหม่ๆชิพตัวๆหม่บวกกับเวอร็ชั่นของแอนดรอยสูงขึ้นแอพมากขึ้นจึงทำอะไรได้มากขึ้น คนเลยมองว่าเป็น แอนดรอยเพลไป ซึ่งจริงๆแล้วอยู่ที่ผู้ใช้มากกว่า เราจะเอาไว้ดูหนังอย่างเดียวก้อได้ ส่วนตัวทำเช่นนั้น ดูหนังฟูลริปอย่างเดียว เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็น egreat a5 ความสามารถครบครัน ไม่ว่าจะเป็น โชว์ปกได้ เล่นเมนูบลูเรย์ได้ เล่น 4k ได้จริงๆ รองรับเสียงครบและล่าสุด คือ dts x  กับ atmos  นอกจากนี้ยังสามารถโหลดบิทได้ด้วยตัวมันเอง ครบในเครื่องเดียว ตัวนี้แหละใช่สำหรับผม

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
Re: HD Player กับ Android Box ดูหนังอย่างเดียว อันไหนดีกว่าคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 02:36:18 am »
ลองดู HDplayer ที่ใช้ OS Android แทนก็ได้ครับ พวกนี้ภาพจะดีกว่า Android Box
อย่างเช่น X8 X9S Xtreamer