ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาชุด home theater ดีๆถูกๆสักชุดครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ pooshi

• *
ตามหาชุด home theater ดีๆถูกๆสักชุดครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 04:28:58 pm »
ตั้งกระทู้ครั้งแรก ผิดพลาดประการใดแนะนำด้วยนะครับ
คือเรื่องมีอยู่ว่าทุกวันนี้เสียงของทีวีที่เปิดมันดังไม่สะใจ ทั้งดูหนังฟังเพลง
ผมอยากดูหนังดูบอลแล้วให้เสียงมันดังกว่าที่ทีวีเปิดอยู่ จึงอยากได้ชุด
โฮมเทียเตอร์สักตัวนึง ที่พอฟังเสียงหนัง ดูบอลแล้วมันเซอร์ราว์นรอบทิศทาง
ขอแบบที่อ่านแผ่นบลูเรย์ด้วยนะครับจะดีมากๆเลย
ส่วนราคาก็ไม่ต้องแรง ไม่ต้องยี่ห้อดีขนาดเสียงมดเดินยังชัดเจน
ผมไม่ได้หูทิพย์ขนาดนั้น เอาแค่หลักๆคือดังกว่าทีวีเปิดก็ดีใจมากแล้วครับ
ส่วนทีวีที่ผมใช้น่าจะรุ่น panasonic TV:TH-50AS640A จำไม่ค่อยได้
ยังไงท่านไหนเสนอมาได้เลยนะครับ งบที่ตั้งใจไว้ไม่เกิน 10000 บาทครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: ตามหาชุด home theater ดีๆถูกๆสักชุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 05:49:31 pm »
เอาที่เล่นบลูเรย์ได้ ส่วนมากมันจะไม่ใช่ AVR หน่ะซิครับ มันจะเป็นเครื่องเล่นบลูเรย์ที่มีระบบขยายเสียงแบบ 5.1 แต่ซื้อมาแล้วใช้งานได้จำกัด
ผมแนะนำว่า ซื้อ AVR มือสองแบบ HTiB ดีกว่าครับ แล้วซื้อเครื่องเล่นบลูเรย์ดิสแยกต่างหาก อาจจะเกินงบนิดหน่อย แต่กระหึ่มแน่นอนครับ
ระเบิดลงที ฝ้าเพดานสะเทือนเลยครับ เบาเสียงแทบไม่ทัน
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

• *
Re: ตามหาชุด home theater ดีๆถูกๆสักชุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 11:25:38 am »
เอาที่เล่นบลูเรย์ได้ ส่วนมากมันจะไม่ใช่ AVR หน่ะซิครับ มันจะเป็นเครื่องเล่นบลูเรย์ที่มีระบบขยายเสียงแบบ 5.1 แต่ซื้อมาแล้วใช้งานได้จำกัด
ผมแนะนำว่า ซื้อ AVR มือสองแบบ HTiB ดีกว่าครับ แล้วซื้อเครื่องเล่นบลูเรย์ดิสแยกต่างหาก อาจจะเกินงบนิดหน่อย แต่กระหึ่มแน่นอนครับ
ระเบิดลงที ฝ้าเพดานสะเทือนเลยครับ เบาเสียงแทบไม่ทัน

ขอบคุณครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอก แค่เอาที่มันดังกว่าเปิดจากทีวีก็พอหนะ
ถ้าเอาดังถึงฟ้าผ่าดังขนาดนั้น บ้านร้าวพอดี สงสัยต้องติดสายล่อฟ้าเพิ่ม

ยังไงท่านไหนมีลองเสนอมาดูนะครับ ที่ผมเล็งๆไวก็ประมานแบบนี้อะครับ
http://www.lazada.co.th/sony-bluray-home-theater-set-51-ch-bdv-e4100-320455.html?boost=1
ไม่เยอะไม่ใหญ่ พอประมาน เผื่อท่านมีมือสองหรือราคาถูกกว่าก็เสนอมาได้คัรบ

ออฟไลน์ kaew_ski

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 03:51:11 pm »
ผมมีตัวนี้คับ Samsung HT-H5550WK
5.1 CH. / 1,000W คู่หลัง Wireless
http://www.samsung.com/th/consumer/tv-av/audio-video/home-entertainment-system/HT-H5550WK/XT

ใช้ไม่ถึงสองด. ขายกันเอง 8,990
 สนใจสอบถาม ID Line : kaewno.10

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 04:00:40 pm »
ผมมีตัวนี้คับ Samsung HT-H5550WK
5.1 CH. / 1,000W คู่หลัง Wireless
http://www.samsung.com/th/consumer/tv-av/audio-video/home-entertainment-system/HT-H5550WK/XT

ใช้ไม่ถึงสองด. ขายกันเอง 8,990
 สนใจสอบถาม ID Line : kaewno.10

ดีทุกอย่างเลยตัวนี้ มีครบที่อยากได้ แต่เสียอย่างเดียว
คือบ้านผมไม่มีพื้นพอที่จะวางลำโพงคู่หน้าแบบยาวๆใหญ่ๆแบบนี้อะครับ
ไม่งั้นก็ต้องเอาที่วางที่ออกแล้วเอาทีวียึดกับผนังแทน ถึงจะวางได้อะครับ

ออฟไลน์ Eddie8156

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 05:05:36 pm »
แนะนำครับชุด htb onkyo ht-s3700เช็คราคามือ1ที่lenn shopอยู่ที่ 14900ครับ แถมราคาลดได้อีก พี่เจ้าของก็แนะนำดีครับ สำหรับตยหัดเล่น ถ้าเกินงบลองหาแบบ
มือ2ดูครับ เพื่อนๆสมาชิกผมว่ามีกัน ใครไม่ใช้ลองปล่อยดูครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 06:07:05 pm »
แนะนำครับชุด htb onkyo ht-s3700เช็คราคามือ1ที่lenn shopอยู่ที่ 14900ครับ แถมราคาลดได้อีก พี่เจ้าของก็แนะนำดีครับ สำหรับตยหัดเล่น ถ้าเกินงบลองหาแบบ
มือ2ดูครับ เพื่อนๆสมาชิกผมว่ามีกัน ใครไม่ใช้ลองปล่อยดูครับ

ว้าว ขอบคุณครับ
มีใครจะปล่อยบ้างไหมอะ หรือมีราคาพิเศษแบบจับต้องได้แถวๆชลบุรี ระยองไหมอะ