ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo 646  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ witoon924

• Flat TV member
  • *
onkyo 646
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 02:27:21 pm »
ผมว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยเสถัยรเสียงกับกำลังสำรแงสู้รุนก่อนๆไม่ได้มีแค่เทคโนโลยี่กับตัวเบขสวยๆ  cmgก็บริการห่วยสอบถามก็ไม่ค่อยได้คำตอบเหมือนเอาพวกเรียรจบใหม่ๆมานั่งตอบรอสายนานๆๆๆๆไม่มีประสบการขนาดเล่นแต bd  อย่างเดียวยังกอ้งแก้งเลย [เปล่า]

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: onkyo 646
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 03:08:12 pm »
จบกับ มาร้านท์ แล้วนะครับ ดีใจด้วยนะครับ เสียดายน่าจะเล่นรุ่น 5010 ขึ้นไป  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 05:30:49 pm »
จบกับ มาร้านท์ แล้วนะครับ ดีใจด้วยนะครับ เสียดายน่าจะเล่นรุ่น 5010 ขึ้นไป  [ปลื่ม]
ไม่แน่ครับอาจจะเพราะตัวนี้จริงๆแล้วแค่อยากลอวแต่ดันถูกใจ55555555

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 10:53:34 am »
Onkyo ยังไงๆ ฟังเพลงเสียงหวาน ดูหนังเสียงหนักแน่น เมื่อนำมาต่อกับลำโพง Polk RTi A3 , A5 เท่านั้น หากนำไปต่อกับลำโพงยี่ห้ออื่น เสียงจะเปลี่ยนไปตามบุคคลิกของลำโพงยี่ห้อนั้นๆ สำหรับ Polk เสียงเป็นสากลที่นิยมกันทั่วโลก

...เสียงกาก เพราะยังไม่ได้ผ่านการรันอินสำหรับเครื่องเสียง หรือผ่านการเบิร์น 100 ชั่วโมงสำหรับลำโพง

...setup mic สำหรับ Bi amp ซึ่งลำโพงต้องรองรับ Bi amp  (มี 4 ขั้วลำโพงด้านหลัง ปลดจั๊มเปอร์ทองเหลืองที่เชื่อมต่อออกไป) เสียงระยิบระยับที่ไม่เคยได้ยินออกมาหมด มิติเสียงเพิ่มขึ้นมากมายเหลือหลายแบบหน้ามือเป็นหลังมือ.

...ยังไม่ได้ใช้กับลำโพง Polk RTi อย่านับเสียงไม่ผ่าน...(สำนวน...สงครามยังไม่จบ อย่านับศพทหาร).

...ยอมรับว่า AVR รุ่นใหม่ ลูกเล่นเพิ่มขึ้น อัดวงจรลงไป กำลังไฟยังเท่าเดิม กำลังสำรองลดลง แก้ไขโดย Up สายไฟ AC ให้ใหญ่ขึ้น คุณภาพดีขึ้นช่วยได้

...ลูกเล่นที่เคยอยู่หน้าปัดในรุ่นเก่า เช่น USB , HDMI ด้านหน้าหายไป เพื่อลดต้นทุนมั๊ง.

...สรุปความคิดเห็นส่วนตัวคือ รุ่นใหม่เน้นดูหนัง รุ่นเก่าเน้นฟังเพลง แต่ดูหนังก็มันส์ หนักแน่น ตอนนี้สำหรับผมเบื่อดูหนังเน้นฟังเพลงจิบกาแฟเป็นส่วนใหญ่ ด้วย Onkyo 717 + Polk RTi A3 + PSW125  + Biamp เสียงเทพ ครับ อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2016, 11:00:13 am โดย bkav »

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 09:46:21 pm »
อยากให้ท่าน  bkav  ได้ลองมาร้านท์ ตัวใหม่ๆนี้จริงๆครับ ถ้า polk เป็นคู่สร้างคู่สม Onkyo มาร้านท์ ก็เป็นอีกตีัวนึงที่เป็นเนื้อคู่ polk เช่นเดียวกันครับ ผมเองใช้ ออนเกียวกับ polk ยอมรับว่า เค้าสร้างมาเพื่อกันจริงๆ จนได้มาลอง มาร้านท์ เสียงดูหนังที่ว่าหนักแน่น เสียงเพลงที่ว่ามันไพเราะ จาก ออนเกียว มันยังเทียบไม่ได้กับ มาร็านท์ จนกว่าจะได้ลองเอง ใตรที่บอกว่า มาร้านท์เหมาะกับ ฟังเพลง 70 ดูหนัง 30  อยากให้ไปลองใหม่ ผมว่า มันดูหนังมากกว่า 90 ถ้าไม่เทียบบรรยากาศลำโพงล่องหน ของยามาฮ่า ฟังเพลงหรือ ดูคอนเสริต มันเกิน 90 กว่าแน่นอนครับ อยากให้ลองจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2016, 02:02:48 pm »
ไม่ได้เข้ามาดูพอดีไปเล่นอสูในเฟสแล้วผมนึกแล้วว่าท่านbkavต้องเข้ามาตอบแบบนี้555นี่แหละครับผมถึงไปเล่นที่เฟสบุ้ค นั่นเปิดกว้างรัฟังความคิดเห็นคนอี่นไม่คิดว่าตนเก่งคนเดียวแล้วก็มีความสุภาพกว่าที่นี่เยอะจบข้อความนี้คงขอลากันที่สำหรับที่นี่สวัสดีครับ