ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามปลั๊กติดผนังกับปลั๊กแผงหน่อยคับ  (อ่าน 5650 ครั้ง)

ออฟไลน์ Psentbtx

• Flat TV member
  • *
ผมควรใช้ปลั๊กแบบไหนดี เน้นดูหนัง100%คับ  แล้ว AVR กะ ซับ ควรเสียบปลั๊กผนังหรือปลั๊กแผงดี

และควรติดเบรคเกอร์ด้วยไหมคับ ตอนนี้ผมใช้ onkyo 4505คับ รบกวนด้วยคับ

ออฟไลน์ lack

• Edge LED TV member
Re: รบกวนถามปลั๊กติดผนังกับปลั๊กแผงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 05:10:07 pm »
Avr  กับซับ เสียบตรงเลยครับเสียงจะได้ไม่อั้นปลั๊กผนังแนะนำ .. GTX-D Gold ราคาสูงหน่อยแต่จบครับ

ออฟไลน์ ronnawut

Re: รบกวนถามปลั๊กติดผนังกับปลั๊กแผงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 06:21:47 pm »
Avr  กับซับ เสียบตรงเลยครับเสียงจะได้ไม่อั้นปลั๊กผนังแนะนำ .. GTX-D Gold ราคาสูงหน่อยแต่จบครับ

ขอแจมเห็นด้วยกะรุ่นนี้ยี่ห้อนี้ครับ แต่ผมชอบโรเดียม อิๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 06:55:53 pm »

แล้วเวลาปิด avr ต้องกดปิดที่รีโหมดแล้วดึงปลั๊กออกหรือ กดปิดที่รีโหมด แต่ไม่ต้องดึงปลั๊กออก อ่ะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 06:57:15 pm »
ไม่ต้องดึงออกก็ได้ครับกดปิดอย่างเดียว แต่ถ้าไม่ได้ใช้นานๆค่อยดึงออกครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 07:04:49 pm »
ไม่ต้องดึงออกก็ได้ครับกดปิดอย่างเดียว แต่ถ้าไม่ได้ใช้นานๆค่อยดึงออกครับ

ปลั๊กติดผนัง1อันมี2รู เสียบavrและซับ ได้ไหมคับหรือต้องแยก avrอันนึง ซับอันนึงรึป่าวคับ

และปลั๊กติดผนัง GTX-D Gold ราคาอยู่ที่เท่าไรคับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 07:48:56 pm »
เสียบได้เลยครับทั้งAVRและซับ ส่วนGTX-D Gold น่าจะอยู่ที่4-5พัน ถ้าติดว่าไม่ไหวก็ใช้ยี่ห้อ Hubbell 8300 ก็ได้ครับ ราวๆพันบาท คุ้มค่าคุ้มราคา

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:00:57 pm »
เสียบได้เลยครับทั้งAVRและซับ ส่วนGTX-D Gold น่าจะอยู่ที่4-5พัน ถ้าติดว่าไม่ไหวก็ใช้ยี่ห้อ Hubbell 8300 ก็ได้ครับ ราวๆพันบาท คุ้มค่าคุ้มราคา

ไหนจะซื้อแล้ว เอาให้ดีไปเลยทีเดียวจบ สบายใจกว่า อิอิ แล้วGTX-D Gold เป็น 20A ใช่ไหมคับ

มีร้านไหนรับ รับเปลี่ยนavr+เงินไหมคับ และสายACต้องเปลี่ยนไหมคับ แล้วเปลี่ยนเปนตัวไหน รบกวนด้วยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2014, 08:20:46 pm โดย Psentbtx »

ออฟไลน์ tont_kub

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 01:18:06 am »
ถามเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าติดเบรคเกอร์แยกสำหรับชุดโฮม

- ถ้าเราปิดเบรคเกอ แล้วฟ้าผ่า คือก็จะไม่เกิดความเสียหายผมเข้าใจถูกป่ะครับ ?

- หรือทุกอย่างเสียบเข้าเครื่องกรองไฟ พอเลิกเล่น ปิดเครื่อง แล้วก็ดึงปลั้กกรองไฟออกจากผนังจะง่ายกว่ารึป่าวครับ ?

- หรือไม่ต้องดึงปลั้ก ปิดสวิตเมนของเครื่องกรองไฟ ฟ้าผ่าจะรอดไหมครับ ?

ออฟไลน์ oatfunk

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 03:29:36 am »
ถามเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าติดเบรคเกอร์แยกสำหรับชุดโฮม

- ถ้าเราปิดเบรคเกอ แล้วฟ้าผ่า คือก็จะไม่เกิดความเสียหายผมเข้าใจถูกป่ะครับ ?

- หรือทุกอย่างเสียบเข้าเครื่องกรองไฟ พอเลิกเล่น ปิดเครื่อง แล้วก็ดึงปลั้กกรองไฟออกจากผนังจะง่ายกว่ารึป่าวครับ ?

- หรือไม่ต้องดึงปลั้ก ปิดสวิตเมนของเครื่องกรองไฟ ฟ้าผ่าจะรอดไหมครับ ?
    ห้องท่านลงกราวนด์และมีตัวกัน surge รึไม่ครับ.. ถ้าไม่ ถอดปลักเถอะครับ..

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 02:00:30 pm »
GTX-D Gold เปนตัวไหนหรอ GTX (R)หรือ(G) คับ

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 02:35:04 pm »
GTX-D Gold เปนตัวไหนหรอ GTX (R)หรือ(G) คับ

( R ) คือ โรเดียมครับ เสียงเปิดสว่าง คมจัด เน้นแหลมใส  แหลมประกายปิ๊งๆ
(g ) คือ  ทอง ย่อมาจาก โกลด์  ไม่เคยฟัง น่าจะอิ่มหวาน เน้นกลาง คิดว่าจะซื้อเพิ่มเหมือนกันครับ
ไม่ก็เล่น wattgate รับรองว่าทีเดียวอยู่ไม่ต้องเปลี่ยนยี่ห้ออื่นอีกเลย สองยี่ห้อนี้หายห่วง ( [^_^]/ wattgate )

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 03:28:03 pm »
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55404.msg688986#msg688986

เท่าที่ได้ใช้ปลั๊กผนังมา wattgate 381RH จะตอบสนองการใช้งานครอบคลุมตั้งแต่ระบบภาพ ยันระบบเสียงทั้งดูหนังและฟังเพลงครับ
แต่ราคาก็แพงเอาเรื่องเหมือนกัน แถมมือหนึ่งตอนนี้ไม่มีของแล้วด้วย - -"
ตอนนี้ผมกำลังจะหา [^_^] GTX D rhodium มาเทียบอยุ่เหมือนกัน เห็นมีแต่คนบอกว่าตัวนี้ก็ดีมากๆทั้งภาพและเสียง

...................

ปลั๊กที่เป็นเนื้อ gold จะเด่นตรงเนื้อเสียงที่อิ่มฉ่ำปลายแหลมเนียน และความสว่างของภาพ
แต่การไล่ grayscale ยังทำได้ไม่ดีนักโดยเฉพาะสีเทาครับ(จะติดขาวโพลน)
รวมไปถึงการไล่เฉดสีจะออกไปทางโทน digital ซะมากกว่า ดูไม่เป็น filmlook
ซึ่งถ้าเน้นภาพจริงๆจังๆ โดยทีไม่ต้องการให้ภาพออกมาเหมือนถ่ายจากกล้องdigital เนื้อ gold อาจจะไม่ถูกใจนักครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 03:29:47 pm โดย dramin »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:27:16 pm »
แนะนำเพิ่มให้อีกตัวครับ Oyaide r1ราคาคงเหยียบๆห้าพันเหมือนกัน แต่ของหายากหน่อย ตัวนี้ผมรอของอยู่ได้ต้นเดือนหน้า สั่งจากญี่ปุ่นเลยครับผมได้ราคาโคตรดี สองพันกว่าบาทเองอิอิ ฝากน้องที่รู้จักหิ้วมาให้

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 10:07:04 pm »
 ปลั๊ก GTX-D (R)กับ(G) เป็นของ ญี่ปุ่นหรอคับ? ถ้าในไทยไม่มีของก็บินไปซื้อที่ญี่ปุ่นน่าจะมีของ แต่ราคาจะถูกกว่าไหม?

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 11:45:18 pm »
ปลั๊ก GTX-D (R)กับ(G) เป็นของ ญี่ปุ่นหรอคับ? ถ้าในไทยไม่มีของก็บินไปซื้อที่ญี่ปุ่นน่าจะมีของ แต่ราคาจะถูกกว่าไหม?

[^_^] , oyaide ญี่ปุ่น

wattgate, ps audio อเมริกา

[^_^] ตัวแทนในบ้านเรา(...)ขายแพงกว่าที่ญี่ปุ่นพอสมควรครับ

ออฟไลน์ oatfunk

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 04:48:24 am »
    ผ่าเหล่าผ่ากอ J Living Power ครับ.. หาข้อมูลเอาครับ