ผู้เขียน หัวข้อ: yamaha  (อ่าน 2121 ครั้ง)

ออฟไลน์ bzgc

• Flat TV member
  • *
yamaha
« เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 11:33:09 pm »
ผมได้ลำโพงชุดเล็กของ yamaha ns-125 มาครับ ซับรุ่น sw315 อยากทราบว่าจะใช้ avr อะไรดีครับ yamaha หรือ sherwoid ดีครับ เน้นดูหนังครับ แล้วถ้าเปน ysmaha จะใช้รุ่นไหนดีครับ v475 หรือ v673  หรืิอเล่น ตัวเก่า v673 หรือตัวไหม่ v477 ไม่ทำอย่างอื่นเลยครับดูบลูเรย์ 5.1 อย่างเดียวครับ ดู 3d เปนบางครั้ง

• *
Re: yamaha
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 12:56:55 am »
yamaha หรือ sherwood r807 พิมผิดคับ555 ชอโทดนะครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 05:14:53 am »
ชอบเสียงกรุ๊งกริ้งๆ บางๆ กลางแหลมดี ไม่เน้นเบส บรรยากาศโอบล้อม โยนเสียงดี ไปแยม

ชอบสมดุลทุกย่าน เบส กลาง แหลม บรรยากาโอบล้อมไม่ดีเท่าแยมไปเชอร์วูด

[ไม่พูด]

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 06:33:02 pm »
yamaha รุ่นเล็กๆ เสียงมักจะบาง และกำลังลังน้อย ทำให้ค่อนข้างจะเลือกลโพง ทำให้เสียงที่ออกมา บาง ไม่หนักแน่น ออกนุ่นๆ และให้เสียงได้ไม่เต็มประสิทะิภาพของลำโพง  แต่ดีในเรื่องการดูหนัง การโยนเสียง มีบรรยากาศเสียงให้เลือกเยอะ หากคิดจะเล่น yamaha แนะนำให้เล่นรุ่นใหญ่ๆ (เลข 4 หลัก)ไปเลยครับ  sherwood นั้นเป็น ของอเมริกา แนวเสียงจะหนักแน่น ชัดเจน แนวเสียงจะออกกลางๆ เน้นธรรมชาติ(ตามต้นฉบับ) ไม่่ปรุงแต่งเสียงมากนัก จึงเหมาะทั้งการดูหนัง และฟังเพลง กำลังเยอะกว่า วัตต์มาเต็มๆ ตั้งแต่รุ่นเล็กสุดเลย ไม่เลือกลำโพง ขับได้เกือบทั้งหมด ทำให้ใช้งานลำโพงได้เต็ม 100 ตั้งแต่ in the box ยันรุ่นใหญ่เลย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:59:09 pm »
yamaha รุ่นเล็กๆ เสียงมักจะบาง และกำลังลังน้อย ทำให้ค่อนข้างจะเลือกลโพง ทำให้เสียงที่ออกมา บาง ไม่หนักแน่น ออกนุ่นๆ และให้เสียงได้ไม่เต็มประสิทะิภาพของลำโพง  แต่ดีในเรื่องการดูหนัง การโยนเสียง มีบรรยากาศเสียงให้เลือกเยอะ หากคิดจะเล่น yamaha แนะนำให้เล่นรุ่นใหญ่ๆ (เลข 4 หลัก)ไปเลยครับ  sherwood นั้นเป็น ของอเมริกา แนวเสียงจะหนักแน่น ชัดเจน แนวเสียงจะออกกลางๆ เน้นธรรมชาติ(ตามต้นฉบับ) ไม่่ปรุงแต่งเสียงมากนัก จึงเหมาะทั้งการดูหนัง และฟังเพลง กำลังเยอะกว่า วัตต์มาเต็มๆ ตั้งแต่รุ่นเล็กสุดเลย ไม่เลือกลำโพง ขับได้เกือบทั้งหมด ทำให้ใช้งานลำโพงได้เต็ม 100 ตั้งแต่ in the box ยันรุ่นใหญ่เลย

ตอนนี้ผมเลือก yamaha a830 อะครับ มันจะขับลำโพงของผมออกมาได้ดีไหมอะครับ

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 08:29:27 am »
ได้แน่นอน 100 % ครับ ขอให้มีความสุขกับการดูหนัง นะครับ amp yamaha มีข้อดีเยอะ ลูกเล่นมาก สามารถปรับแต่งเสียงได้หลากหลาย ตามความชอบเลยตรับ ลองดูครับ แล้วจะชอบ
Specifications ของ yamaha ns-125 ไม่สูงมากนัก
Type   2-Way Bass-Reflex Floor-Standing Speaker System
Woofers   Dual 3-1/8" white cone
Tweeter   7/8" balanced-dome
Frequency Response   60 Hz-35 kHz
Nominal Input Power   40 W
Maximum Input Power   120 W
Sensitivity                    86 dB/2.83 V/1 m
Crossover Frequencies   6 kHz
Impedance   6 ohms
Dimensions (W x H x D)    9-5/16" x 41-5/16" x 9-5/16"
Weight                   15.9 lbs./unit

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:19:01 am »
ได้แน่นอน 100 % ครับ ขอให้มีความสุขกับการดูหนัง นะครับ amp yamaha มีข้อดีเยอะ ลูกเล่นมาก สามารถปรับแต่งเสียงได้หลากหลาย ตามความชอบเลยตรับ ลองดูครับ แล้วจะชอบ
Specifications ของ yamaha ns-125 ไม่สูงมากนัก
Type   2-Way Bass-Reflex Floor-Standing Speaker System
Woofers   Dual 3-1/8" white cone
Tweeter   7/8" balanced-dome
Frequency Response   60 Hz-35 kHz
Nominal Input Power   40 W
Maximum Input Power   120 W
Sensitivity                    86 dB/2.83 V/1 m
Crossover Frequencies   6 kHz
Impedance   6 ohms
Dimensions (W x H x D)    9-5/16" x 41-5/16" x 9-5/16"
Weight                   15.9 lbs./unit

ขอบคุณครับ 555 เบาใจลงเยอะ กลัวซื้อผิด 555 แล้วผมกะจะใช้สายำโพงของ velocita เปนสายตัดแบ่งนะคับ มันเีรึไม่อะคับ