ผู้เขียน หัวข้อ: ประทับใจประกัน lg ครับ  (อ่าน 2300 ครั้ง)

ออฟไลน์ gigunti

• *
ประทับใจประกัน lg ครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 02:50:32 pm »
พอดีซื้อ lg  55lb670t  ได้2เดือนกว่าแล้วมี dead pixel กลางจอ  เป็นจุดสีดำรำคาญตามาก  เลยแจ้งช่างขอเคลม  ในใจคิดว่าคงเคลมไม่ได้  แต่ช่างเข้ามาผ่านไป4วัน  ช่้่างโทมาขอเข้ามาเปลี่ยนจอให้ดีใจสุดๆครับ  อัพรูปยังไงผมอัพไม่เป็น

ออฟไลน์ TMatch

• Edge LED TV member
Re: ประทับใจประกัน lg ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 03:56:02 pm »
จอ LG ที่ได้รับเปลี่ยนมาใหม่ มีเงามืดที่มุมจอ 4 ด้าน

หรือเป็นหมอกดำกระจายทั่วจอไหมครับ?

ออฟไลน์ kollove

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 04:56:15 pm »
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่มาคอนเฟริมให้ว่า พนักงานของ lg นี่บริการฉับไวครับ ก่อนหน้านี้ ทีวี65 นิ้วมีปัญหา เงาดำลางๆ เจอปัญหาภายในเจ็ดวันแต่ดันไปตรงกับวันหยุดยาวทางโอเปอร์เรเตอร์รับเรื่องไว้ว่าได้แจ้งไว้ภายในเวลากำหนด ผ่านไปวันที่สิบเอ็ด เจ้าหน้าที่ นำเครื่องใหม่ติดรถมาเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลยครับ ขอบคุณมาก อย่างน้อยสินค้าอาจมีผิดพลาดบ้าง แต่ก็อุ่นใจได้ในการรับประกันหรือรับเคลมของโดยไม่มิอิดออดครับ คอนเฟริม...

ออฟไลน์ chaam

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:36:10 pm »
ดีครับ เพราะถ้าไม่ทำอย่างนี้ band จะเสียชื่อเสียงไปมากกว่านี้ ต้องใช้วิธีนี้ เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย คนที่จะซื้อค่อยกล้าซื้อ
แต่ผมไม่กล้าใจไม่ถึงครับ

ออฟไลน์ TMatch

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:44:29 pm »
ผมก็ไม่กล้า ... ใจไม่ถึงเหมือนกันเลยครับ ....  [โย่ว]

ออฟไลน์ gigunti

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:38:20 am »
จอ LG ที่ได้รับเปลี่ยนมาใหม่ มีเงามืดที่มุมจอ 4 ด้าน

หรือเป็นหมอกดำกระจายทั่วจอไหมครับ?
เรื่องมุมจอดำ  ตัวที่เปลี่ยนใหม่แทบไม่มีเทียบกับตัวเก่าน๊ะ  ผมคิดไปเองว่าอาจจะเป็นลอทใหม่ครับ  แต่ชอบตรงเปลี่ยนให้เลย  ไม่เรื่องมากบริการดีคับ  คุยง่าย