ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆครับระหว่าง onkyo737 กับyht-v677 ถ้าใช้กับ canton130 อันไหนเข้ากว่า  (อ่าน 1389 ครั้ง)

ออฟไลน์ taesa

• Flat TV member
  • *
ดูหนัง 80/20 รบกวนเปรียบเทียบให้ทีครับแตกต่างกันอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2015, 11:21:08 pm โดย taesa »

ออฟไลน์ Chalermsa

• LCD TV member
  • **
อยากให้ลองไปฟังด้วยตัวเองครับ เพราะแต่ละคนชอบแนวเสียงไม่เหมือนกันครับ อย่าง yamaha ได้บรรยากาศ การโอบล้อมดี รายละเอียดดี(แต่ไม่มี ATMOS) แต่ความหนาของเสียงสู้ตัว onkyo ไม่ได้ ส่วน onkyo นั้นก็เป็นกลางๆ แหละครับ รายละเอียดดีใช้ได้ เสียงกลางชัด ออกแนวอบอุ่นๆ บรรยากาศการโยนเสียงใช้ได้ แล้วตัวที่เล็งไว้นั้น มี ATMOS ด้วย(Upgrade firmware) ถ้าเอามาจับกับ CANTON ผมว่าก็ได้ทั้งคู่นะ แต่ต้องลองไปฟังว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
เน้นดูหนัง น่าจะไป Yamaha ครับ
เน้นฟังเพลง น่าจะไป Onkyo ครับ

ออฟไลน์ brutus

• Edge LED TV member
เน้นดูหนัง น่าจะไป Yamaha ครับ
เน้นฟังเพลง น่าจะไป Onkyo ครับ