ผู้เขียน หัวข้อ: Subwoofer Klipsch ดีไหมครับ คู่กับ YAM + Wharfedale  (อ่าน 1297 ครั้ง)

ออฟไลน์ tudtoo

• Flat TV member
  • *
Subwoofer Klipsch ดีไหมครับ คู่กับ YAM + Wharfedale
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:57:06 am »
ปัจจุบันใช่ YAM 475 + Wharfedale Daimond 155 + Wharfedale 122 + Wharfedale 101C เน้นดูหนังและคอนเสิร์ตและ Youtube

อยากจะหา Subwoofer ในราคาไม่เกิน 20000 ลองๆหาดูเหมือนจะลงที่ Klipsch 10 นิ้ว
เลยอยากจะรู้ว่านอกจาก Klipsch ตัวนี้ มีตัวไหนน่าเล่นอีกไหมครับ จะได้ไปลองทีเดียว

ลักษณะของเสียงของ Sub ไม่เปลี่ยนไปตามตัว AVR แบบเดียวกับลำโพง Front ใช่ไหมครับ เพราะอนาคตอีก 2-3 ปีรอให้ระบบเสียง Atmos หรือ DTS-X อยู่ตัว จะเปลี่ยนไปใช้ Marantz แทน

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
Re: Subwoofer Klipsch ดีไหมครับ คู่กับ YAM + Wharfedale
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:07:56 pm »
สวัสดีครับ

ในระดับราคาสองหมื่น มีหลายตัวเลือกเลยครับ
ไหนๆ ท่านจะไปลองที่ร้าน ก็ให้ทางร้านจัดให้ฟังเลย
แล้วก็อย่าลองครั้งเดียวแล้วซื้อนะครับ ไปลองฟังหลายๆ ครั้ง ให้แน่ใจแล้วค่อยจ่ายนะครับ

เสียงต้นทางเปลี่ยน ปลายทางก็เปลี่ยนครับ แต่บุคลิกยังเหมือนเดิม

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: Subwoofer Klipsch ดีไหมครับ คู่กับ YAM + Wharfedale
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 09:50:53 am »
KLIPSH ก็โอเค เสียงเบสค่อนข้างสะอาด นะครับ มีหลายยี่ห้อครับ แนะนำให้ไปลองฟังหลายๆที่ อย่างที่แบบที่คุณ Sander แนะนำครับ