ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำชุดเครื่องเสียงไว้ดูหนัง ดูบอลหน่อยครับ  (อ่าน 1710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pea18

• *
ตามกระทู้เลยครับห้องไม่ใหญ่มากขอสักงบไม่เกิน10000ยี่ห้อไหนดีครับไว้ดูหนัง ดูบอล เล่นเกมส์ครับขอบคุณครับผมใช้led. Sony. 50" อยู่ครับ

ออฟไลน์ ssupat

• LCD TV member
  • **
คงต้องไปพวก HITB ครับ หามือสอง, รองาน clearance หรือมือ 1 ก็มีแต่เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย พวก Onkyo

หรือตอนนี้ผมเห็นมีชุดลำโพง AVR ของ Pioneer มาขายกันเยอะมากผิดปกติ เห็นมีพี่คนนึงเอามาขายใน facebook อยู่แถวๆรามอินทรา อะครับ AVR หลัก 1-2 พัน ลำโพงชุดใหญ่ๆเลยก็ไม่กี่พันต่อ set 5 ตัว ชุดลำโพง Sat รวม Sub ไม่ถึง 2 พันอะไรแบบนิ (เดาเอาว่า) คนคงไปซื้อมาขายต่อกันเยอะ ความจริงอยู่ใกล้บ้านผมด้วย อยากจะไปดูด้วยตาสักหน่อย ว่าทำไมขายถูกจัง  [หื่น]

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
ถ้างบภายใน 10,000 บาท คงต้องหาตามแบบคุณ ssupat บอกครับ แนะนำลองไปฟังดูครับ มีหลายตัวเลือก ONKYO ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีในแง่ดูหนัง ฟังเพลง คอนเสริต  ONKYO จะให้บุคลิกเสียงกลางที่สด ความโปร่งใส ค่อนข้างดี แต่อาจเกินงบอยู่หน่อย แต่ก็ถือว่าคุ้มค่าในการลงทุนเพื่อเสียงที่มีคุณภาพนะครับ