ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ เจอปัญหาต่อ HDMI จาก Notebook ไป SS 65JU6400 ครับ  (อ่าน 963 ครั้ง)

ออฟไลน์ nizaku

• *
ปรึกษาครับ เจอปัญหาต่อ HDMI จาก Notebook ไป SS 65JU6400 ครับ

ผมเจอปัญหาว่าต่อ HDMI สายยาว (ต่อสายสั้นไม่มีปัญหาเลยครับ)
แล้วภาพไม่ขึ้นที่ทีวี ขึ้นว่า No signel บางทีก็ weak signel (แต่พอเอาไปต่อ TV อื่นก็ขึ้นตามปกติ)
ตอนแรกคิดว่าสายอาจจะคุณภาพไม่ดี เลยลองซื้อใหม่มาหลายครั้งครับ แต่ก็เจอปัญหาเดิมเลย

ตอนหลังลองซื้อ HDMI Over Lan มาใช้งานดู ก็ยังเป็นปัญหาเดิมครับ ลองเอาไปต่อกับ ทีวีตัวอื่นใช้งานได้

มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ

ชอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2016, 02:15:53 pm โดย nizaku »

ออฟไลน์ nizaku

• *
Re: ปรึกษาครับ เจอปัญหาต่อ HDMI จาก Notebook ไป SS 65JU6400 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 02:15:10 pm »
ตอนนี้ได้แล้วนะครับ เปลี่ยนเป็น HDMI Over Lan แบบมี adapter จ่ายไฟเลี้ยงทั้งหัวและท้ายครับ

[ปลื่ม]