ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องกรองไฟ  (อ่าน 1475 ครั้ง)

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
สอบถามเรื่องเครื่องกรองไฟ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 03:59:41 pm »
มีแพลนจะซื้อเครื่องกรองไฟใหม่  เดิมใช้เป็น ... Power Bar  ตอนนี้ดู 3 ตัวนี้

1. ... .... 6S
2. Magnet LC-1 MKll
3. ... Clean Power Distributor PC-10C  (เข้าใจว่าอันนี้เป็นเครื่องกรองไฟ  ไม่แน่ใจว่ามีใครเคยใช้หรือเปล่า)

เข้ามาต่อ LED TV ชุด Home Theater Onkyo NR414 และ HD Player Cengrand
และมีอีกคำถามคือ ตรงเต้าเสียบ มันรับเฉพาะขาแบน  แต่อุปกรณ์ที่มีเป็นแบบหัวกลัว  เครื่องกรองไฟพวกนี้สามารถเปลี่ยนเต้ารับเป็นหัวกลมได้ไหม

หรือพอจะแนะนำเครื่องกรองไฟรุ่นอื่นๆ ที่ราคาไม่เกิน 5,000 บาท (+ได้นิดหน่อย) ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ :)

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องเครื่องกรองไฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 04:38:25 pm »
ผมว่า ...8s ไปเลยดีกว่าครับเพิ่งออกรุ่นใหม่ 6000นิดๆ มีไฟแจ้งสถานะด้วย

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: สอบถามเรื่องเครื่องกรองไฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 05:36:20 pm »
Audyn  ฮฟสนพ 2 คุ้มสุดแล้วทั่น  โโยเฉพาะ  มือสอง