ผู้เขียน หัวข้อ: denon 1100w กับ Onkyo TX-NR626 แนะนำตัวไหนดีครับ ในเรื่องความคุ้มค่า  (อ่าน 2916 ครั้ง)

ออฟไลน์ cartoonz

• *
denon 1100w กับ Onkyo TX-NR626

2 ตัวนี้แนะนำตัวไหนดีครับ ในเรื่องความคุ้มค่าของเม็ดเงินที่เสียไป
คุณภาพของเสียงผมคงแยกไม่ค่อยออกครับ

เน้นดูหนังมากกว่าฟังเพลง

ลำโพง
คู่หน้าเป็น jbl e60
เซ็นเต้อกับเซอราว jbl csr-30
sub jbl 10 นิ้ว

ออฟไลน์ art7421

• Flat TV member
  • *
ดูหนังผมว่าDenonเสียงจะจัดกว่านะคับ [yes]

ออฟไลน์ mario555

• Edge LED TV member
ถ้าคุณ cartoonzแยกคุณภาพของเสียงไม่ออก
ลองดูองค์ประกอบอื่นๆ เช่น ตัวไหนให้watt ที่เยอะกว่า ฟังชั่นพื้นฐาน ช่องต่อ รองรับระบบ 3d 4k หรือเปล่า ? ช่องต่อลำโพง รวมฟังชั่นที่เหมาะกับการใช้งานของเราครับน่าจะคุ้มค่าที่สุด ^_^

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
626 ถ้าจะเทียบกับ denon ต้องเทียบตระกูล 2000 ถ้าปัจจุบันก็เป็นรุ่น 2100 ครับ
ถ้าเทียบกับ 1100 นี่ 626 ได้เปรียบกว่าเยอะ

ตอนนี้มีราคาพิเศษอยู่เพราะเป็นช่วยเคลียร์ท้ายรุ่นเหลือแค่ 16000 บาท
ถ้าคุ้ม...ตอนนี้ไม่มีใครเกินครับ
เสียงอิ่ม หนักแน่น มีเนื้อมีมวล
รับประกัน 3 ปีครับ

คุ้มสุดใน 3 โลก