ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240873 ครั้ง)

ออฟไลน์ japlay

• *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 11:32:36 am »
อ่ออ เป็นเช่นนี้เอง

ขอบคุณมากครับ   [กระโดด]

ออฟไลน์ lengbp

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:24:13 pm »
อ้อ HD103 มีคนกำลังโม Firmware ให้ใช้ Transmission +RSS หนังผู้ใหญ่ อยุ่
เห็นว่าทำงานได้ดีพอสมควร แต่ว่าเสถียรแค่ไหน รอสักพักถ้าเรียบร้อย เขาจะRepack
มาให้ใช้กัน
คุณ vitty ครับหาก Firmware ตัวนี้มีให้ลองแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ จะได้ขอลองหน่อยครับตอนนี้ลองดูหนังผ่านเน็ตลื่นมากๆเลยครับไม่มีต้องคอยโหลดเลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:38:39 pm »
เขาทดสอบยังไม่สมบูรณ์ครับ
ถ้าสมบูรณ์แล้ว เขาจะrepack เป็น firmware มาให้กัน
แต่ยังไม่รู้ว่าวิธีup แบบปกติหรือเปล่าหรือต้องForce update
เพราะเขาใช้พื้นฐาน firmware 6.23

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 02:16:45 am »
เขาทดสอบยังไม่สมบูรณ์ครับ
ถ้าสมบูรณ์แล้ว เขาจะrepack เป็น firmware มาให้กัน
แต่ยังไม่รู้ว่าวิธีup แบบปกติหรือเปล่าหรือต้องForce update
เพราะเขาใช้พื้นฐาน firmware 6.23

ว้าวดูจากน่าตา น่าใช้มากลเลย ตั้งอกตั้งใจรอเลยทีเดียว

ออฟไลน์ pu_pues

• *
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:57:02 pm »
สมาชิกใหม่ แถมมือใหม่ด้วย ใช้  hd103 เพื่องได้มาเมื่อวันศุกร์ มีปัญหาปรึกษา คือต่อ hd กับ avr onkyo 508 ถอดรหัสเสียง dts ได้บ้างไม่ได้บ้าง แถมมีคำว่า "ไม่รองรับ signal เสียงของการใช้งานนี้เช็คช่องต่อออกของตัวเชื่อม" ขึ้นที่ lcd หรือบางทีถ้าถอดรหัสได้ คำว่า "ไม่รองรับ signal....." ก็ยังอยู่ เซ็งมาก  :( :( :(  firmware  ในเครื่อง v 9.05 แก้ปัญหาอย่างไรดี

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 09:01:17 pm »
ลืมบอกไปต่อ hd กับ avr โดย hdmi

• *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 02:57:52 pm »
สมาชิกใหม่ แถมมือใหม่ด้วย ใช้  hd103 เพื่องได้มาเมื่อวันศุกร์ มีปัญหาปรึกษา คือต่อ hd กับ avr onkyo 508 ถอดรหัสเสียง dts ได้บ้างไม่ได้บ้าง แถมมีคำว่า "ไม่รองรับ signal เสียงของการใช้งานนี้เช็คช่องต่อออกของตัวเชื่อม" ขึ้นที่ lcd หรือบางทีถ้าถอดรหัสได้ คำว่า "ไม่รองรับ signal....." ก็ยังอยู่ เซ็งมาก  :( :( :(  firmware  ในเครื่อง v 9.05 แก้ปัญหาอย่างไรดี
แก้ไขได้เรียบร้อบครับ

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 07:54:29 pm »
เครื่องของ Egreat เขาดูหนังผ่านเน็ตแล้วมีซับไทยด้วยไม่ทราบว่าเครื่องเราจะมีไหมหน่อ หากเป็นหนังผู้ใหญ่ไม่มีซับก็ได้ 555

« ตอบกลับ #224 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:31:26 pm »
ผู้ขายเครื่องเจ้านั้นเขาADD IPTV ของเขาเอง ไม่ใช่ดูได้ทุกเจ้า
ให้ลองสักพักเดี๋ยวก็เก็บเงินละครับ เหมือน Dreambox นะ ของฟรีไม่มีในโลก
แม้แต่เครื่องจีนfirmware แท้ยังไม่รู้ดูฟรีได้ตลอดอายุเครื่องหรือเปล่าเลย
ขนาดจีนไม่เคยสนใจเรื่องลิขสิทธิ์ แต่ที่แน่ๆดูได้เป็นปี
ของไทยอย่าหวังดูได้ตลอด

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:25:15 pm »
ผู้ขายเครื่องเจ้านั้นเขาADD IPTV ของเขาเอง ไม่ใช่ดูได้ทุกเจ้า
ให้ลองสักพักเดี๋ยวก็เก็บเงินละครับ เหมือน Dreambox นะ ของฟรีไม่มีในโลก
แม้แต่เครื่องจีนfirmware แท้ยังไม่รู้ดูฟรีได้ตลอดอายุเครื่องหรือเปล่าเลย
ขนาดจีนไม่เคยสนใจเรื่องลิขสิทธิ์ แต่ที่แน่ๆดูได้เป็นปี
ของไทยอย่าหวังดูได้ตลอด
ดูได้ไม่ตลอดก็ไม่ว่ากันครับท่าน vitty ขอให้ดูได้แล้วมีซับไทยก็พอครับ จะได้ดูว่าเรื่องไหนดีก็จะได้หาโหลดบิทมาเก็บไว้เรื่องไหนดูแล้วไม่ชอบก็จะได้ไม่ต้องหาโหลดครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับท่าน vitty

ออฟไลน์ mrtomorro

• *
kakudos103 ช่วยด้วยครับ!!!!
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:59:45 pm »
มือใหม่ครับ! พอดีผมใช้KAKUDOS103 อยู่ ใช้มาประมาณ2เดือนกว่าแล้ว ตะก่อนก้อใช้งานได้ตามปกติ มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมไม่สามารถเปิดyoutubeได้ คือเวลาsearch มันก็มาปกติ แต่เวลาเราเลือกเล่นรายการไหน(full screen) มันกลับเลื่อนๆๆๆไปเรื่อยไม่หยุด ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหานี้กันมั่งป่าวครับ อ้อผมใช้ FW 9.06อยู่ (เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน) ลองกลับไปใช้ FW ตัวเดิมๆก็ยังไม่หายครับ เคยลองถามร้านที่zeer เค้าว่า youtubeมันblock เครื่องHD player เพราะไม่จ่ายลิขสิทธิ์ ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว  ใครพอมีวิธีแก้ ช่วยหน่อยนะครับ หรือว่าต้องส่งกลับ แปซิฟิกครับ   ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vun99

Re: kakudos103 ช่วยด้วยครับ!!!!
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 04:03:20 pm »
มือใหม่ครับ! พอดีผมใช้KAKUDOS103 อยู่ ใช้มาประมาณ2เดือนกว่าแล้ว ตะก่อนก้อใช้งานได้ตามปกติ มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมไม่สามารถเปิดyoutubeได้ คือเวลาsearch มันก็มาปกติ แต่เวลาเราเลือกเล่นรายการไหน(full screen) มันกลับเลื่อนๆๆๆไปเรื่อยไม่หยุด ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหานี้กันมั่งป่าวครับ อ้อผมใช้ FW 9.06อยู่ (เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน) ลองกลับไปใช้ FW ตัวเดิมๆก็ยังไม่หายครับ เคยลองถามร้านที่zeer เค้าว่า youtubeมันblock เครื่องHD player เพราะไม่จ่ายลิขสิทธิ์ ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว  ใครพอมีวิธีแก้ ช่วยหน่อยนะครับ หรือว่าต้องส่งกลับ แปซิฟิกครับ   ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ถูกต้องครับมีปัญหาที่ลิขสิทธิ์ HD Player ทุกยี่ห้อครับ ดู youtube มีปัญหา
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 05:53:32 pm »
วันก่อนผมก็ลองเข้าดูครับ เลือกเสร็จกด OK มันขึ้นแต่จอเล็กสีเทาแล้วก็ค้างอยู่แบบนั้นละครับ ผมก็นึกว่าเน็ตผมมีปัญหาเสียอีกครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 07:13:58 pm »
firmware 8.95R ดูYoutube ได้ปกติครับ
Firmware ที่ดูได้ไม่ได้ มันขึ้นอยู่password ที่add มาให้ในfirmware
9.06ดูไม่ได้ก็เปลี่ยนย้อนกลับไป V อื่น หรือใครมีaccount youtube ก็sign-in เข้าไป

• **
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 03:56:06 am »
firmware 8.95R ดูYoutube ได้ปกติครับ
Firmware ที่ดูได้ไม่ได้ มันขึ้นอยู่password ที่add มาให้ในfirmware
9.06ดูไม่ได้ก็เปลี่ยนย้อนกลับไป V อื่น หรือใครมีaccount youtube ก็sign-in เข้าไป

ของผมก็เป็นแต่ยังไม่ได้ ลอง Login ว่าได้ มั้ย เดี่ญวจะลอง ดูครับ ว่า Login แล้วหายมั้ย

• **
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:23:12 pm »

ของผมก็เป็นแต่ยังไม่ได้ ลอง Login ว่าได้ มั้ย เดี่ญวจะลอง ดูครับ ว่า Login แล้วหายมั้ย

ลอง login แล้วดูไม่ได้ เหมือนเดิมครับ :(

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:17:20 pm »
confirm V8.95R ยังดูyoutube ได้ ปกติ
ทดลอง 9.06 9.05 9.03 ดูและsearch หัวข้อได้ แต่เข้าดูไม่ได้
เข้าใจว่าScript V9.xx ถูกblock password
สำหรับ Vอื่นๆยังไม่ได้ลอง

ออฟไลน์ mrtomorro

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:35:51 am »
ขอบคุณครับคุณ vitty  ว่าแต่ V8.95R ตอนนี้หาได้จากที่ไหนครับ ลอง search ดูใน pacific ก้อไม่มีแล้วครับ แนะนำหน่อยครับ
แล้วตอนลงใหม่นี่ลงทับของเดิมไปได้เลยใช่ไหมครับ