ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tman

• *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 11:20:34 pm »
ผมลองเฟิร์มแวร์ Iconbit V9.06New ของคุณ vitty พบปัญหาเมนูค้าง และ youtube เช่นเดียวกันครับ ตอนนี้เลยย้อนกลับไปใช้ firmware 9.06 ของ pacific เพราะ 9.10 ของ pacific เองก็ค้างเหมือนกัน ปิด-เปิดบ่อยๆ รำคาญไปหน่อย (แต่ 9.06 ของ pacific ก็เล่น youtube ไม่ได้อีก ฮ่วย  [ร้องไห้])

หลังจากผมลองเฟิร์มแวร์ iconbit แล้วเวลา browse ไฟล์เข้าไปที่เครื่องเจอ folder playlist แล้วครับ แต่พอเอาไฟล์ *.m3u ไปวาง แต่หาทางเล่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องเข้าผ่านเมนูไหนหรือครับ  [งง]  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:58:55 am »
เล่นPlaylist ของ Iconbit เข้าทาง APP
รู้สึกว่าตัวที่3 มังครับไม่แน่ใจ ขึ้นด้วย Mexxxxxxx เพราะไม่ได้ใช้Firmware นี้แล้ว
เพราะใช้ %V8.95R ดู ในSocial Network มีดีกว่า

ข้อควรทำUp Firmware เสร็จทุกครั้งควรเข้าไปคืนค่าโรงงานก่อน แล้วค่อยSetup ใหม่
เพราะส่วนใหญ่มันจำค่าของเก่าอยู่บางอย่าง อาจให้ firmware ที่ลงใหม่ไม่ค่อยสมบูรณ์

« ตอบกลับ #362 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:10:02 am »
ผมเพิ่งถอยมาวันนี้ 107 ปรากฎว่าเล่นๆไปแล้วจอดำแป๊บนึงแล้วก็กลับมาเล่นใหม่ ทีแรกนึกว่าไฟที่บ้านกรตุกแต่พอนั่งดูหนังไปจนจบก็เห็นอาการบ่อยทั้งๆที่เปิดดูในเครื่องเล่นก็ไม่เห็นอะไร มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

คิดว่ายังไม่ค่อยมีคนใช้ หรือใช้แต่ไม่ได้มาที่นี้ เพราะเพิ่งขายไม่นาน
ขั้นแรกลองตรวจสอบสายเสียบโดยเฉพาะ adaptor ว่าแน่นหนาดีไหม
ลองสลับขั้วปลั๊กไฟดูด้วย ลองเปิดปิดสงิทไฟ ที่อยู่ใกล้ๆเครื่องเล่นดูว่าเป็นไหม
มันคล้ายอาการระบบไฟไม่นิ่ง Adaptor กรองไฟไม่ดีพอ

เอแต่ว่าHD107 ทางPacific ให้ตัวRemote ที่เป็นUniversal(Self Leanning) มาให้หรือเปล่า
ซึ่งมันมีอีก 4ปุ่ม ใช้ เรียนและควบคุม TV ได้ด้วย
แต่เห็นใน review LCDThailand ไม่เห็นกล่าวถึง

ออฟไลน์ lengbp

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 01:02:21 pm »
คุณ vitty ครับช่วยแนะนำด้วยครับ คือว่าผมจะซื้อเครื่องอีกสักเครื่องหากเป็นคุณ vitty จะซื้อรุ่นไหนแบบไหนดีครับ เครื่องที่เล่นแบบ 3D ได้ต่างจากเครื่องทั่วไปที่เล่น 3D ไม่ได้อย่างไรครับ เพราะเท่าที่ผมทราบเครื่องทั่วไปก็สามารถเล่นไฟล์ 3D ได้ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 02:48:38 pm »
ผมเพิ่งถอยมาวันนี้ 107 ปรากฎว่าเล่นๆไปแล้วจอดำแป๊บนึงแล้วก็กลับมาเล่นใหม่ ทีแรกนึกว่าไฟที่บ้านกรตุกแต่พอนั่งดูหนังไปจนจบก็เห็นอาการบ่อยทั้งๆที่เปิดดูในเครื่องเล่นก็ไม่เห็นอะไร มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

คิดว่ายังไม่ค่อยมีคนใช้ หรือใช้แต่ไม่ได้มาที่นี้ เพราะเพิ่งขายไม่นาน
ขั้นแรกลองตรวจสอบสายเสียบโดยเฉพาะ adaptor ว่าแน่นหนาดีไหม
ลองสลับขั้วปลั๊กไฟดูด้วย ลองเปิดปิดสงิทไฟ ที่อยู่ใกล้ๆเครื่องเล่นดูว่าเป็นไหม
มันคล้ายอาการระบบไฟไม่นิ่ง Adaptor กรองไฟไม่ดีพอ

เอแต่ว่าHD107 ทางPacific ให้ตัวRemote ที่เป็นUniversal(Self Leanning) มาให้หรือเปล่า
ซึ่งมันมีอีก 4ปุ่ม ใช้ เรียนและควบคุม TV ได้ด้วย
แต่เห็นใน review LCDThailand ไม่เห็นกล่าวถึง

ไม่ได้ให้มาครับ ผมทดสอบดูแล้วไม่รู้เลยว่าเป็นที่เครื่องเล่น หรือว่าเป็นที่ TV ผม มีวิธีทดสอบอย่างไรบ้างครับกับเครื่องเล่นตัวนี้

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:01:42 pm »
คุณ vitty ครับช่วยแนะนำด้วยครับ คือว่าผมจะซื้อเครื่องอีกสักเครื่องหากเป็นคุณ vitty จะซื้อรุ่นไหนแบบไหนดีครับ เครื่องที่เล่นแบบ 3D ได้ต่างจากเครื่องทั่วไปที่เล่น 3D ไม่ได้อย่างไรครับ เพราะเท่าที่ผมทราบเครื่องทั่วไปก็สามารถเล่นไฟล์ 3D ได้ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เป็นผม ต้องซื้อรุ่นที่ค่อนข้างมีคุณภาพ เข้ากับความต้องการ ในราคาคุ้มค่า
เกือบจะสอยเครื่องรุ่นใหม่ๆ มาแล้วหลายครั้ง แต่ยังพอใจHD103 2เครื่อง ที่มีอยู่ เลยต้องเบรคตัวเอง
อยู่หลายเที่ยว เพราะผมไม่มี TV3D หากซื้อเครื่องใหม่ คงต้องซื้อ TV3D เพิ่มอีก
เศรษฐกิจพอเพียงครับ

แนะนำ ถ้าเพียงแค่ดูหนัง ฟังเ้พลง ไม่ดูหนัง3D ที่เป็นfull HD3D
ดูแค่อย่างมาก 3D Side by Side หรือ จำพวก Red+Green Blue+RED
ผมข้ามไปซื้อ Egreat R6a2 ครับ Realtek 1185 ราคา 2600-2700
เพราะมี docking และ EXT Harddisk อยู่แล้ว
เพราะมีFirmware mo มีให้ใช้เพียบกับ Egreat รุ่นที่ใช้ Realtek 1185

หรืออยากไว้เผื่อดู Full 3D
ก็ยังเลือก Egreat R6S 3D Realtek 1186 ราคาราว 3000-3200

หรืออยากเล่นเน็ท ดูหนังฟรี ไม่ต้องเก็บเข้า Harddisk ก็เลือก Dune TV101-W
Sigma 8670 ภาพสวย app เนท เยอะ ราคา 4200รุ่นที่มี Wifi มาด้วย
Dune TV101 ไม่มีWifi ราคาเกือบ4000 ให้ซื้อรุ่นที่wifi เลยคุ้มกว่า

หรือเพียงต้องการแค่ดูหนังฟังเพลง ไม่ต่อเนท ไม่ต่อnetwork
ผมเลือก Himedia HD200B Realtek 1055 ราคา 1990
หมายเหตุ .... ใครต้องการเล่น Realtek 1055 รีบซื้อนะครับเพราะ Realtek ไม่ผลิตเพิ่มแล้ว
ไปผลิต 1005 แทน ซึ่งเหมือน 1055 ทุกอย่างนอกจาก ลดแรมและลดNand Flash(ลดSpec)

หรืออยากประหยัดสุดๆ ก็ Oker SP55 Realtek 1055 เหมือนกัน
ราคา1750 เพียงแต่Remote ดูก๊องแก๊ง(look cheap)ไปหน่อย
Firmware ไม่ค่อยUp date แต่สามารถใช้ Firmware Iconbit ได้

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:10:53 pm »
คุณLeetang
ลองคืนค่าโรงงาน แล้วปรับ HDMI เป็น Auto ดู
TV อาจหลุดSync หรือ ไม่support ความละเอียดที่คุณตั้งก็ได้
ถ้ายังเป็นคงต้อง upFirmware ใหม่ ว่าแต่ของคุณ V อะไร
ล่าสุด V3.03 ก่อนหน้า V2.05
ถ้าไม่อาจแก้ไขก็คงต้องเคลม

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:18:58 pm »
อ้อเพิ่มเติม อย่าไปมองกลับหลัง
ซื้อใหม่ทั้งทีขอให้เป็นChip รุ่นใหม่นะครับ
เร็วกว่า เย็นกว่า ประสิทธิภาพที่ดีกว่า
แถมราคาไม่ได้แพงกว่าด้วย
Realtek 1073 และ 1283 เริ่มหายไปจากท้องตลาดแล้ว

• **
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:42:45 pm »
คุณLeetang
ลองคืนค่าโรงงาน แล้วปรับ HDMI เป็น Auto ดู
TV อาจหลุดSync หรือ ไม่support ความละเอียดที่คุณตั้งก็ได้
ถ้ายังเป็นคงต้อง upFirmware ใหม่ ว่าแต่ของคุณ V อะไร
ขอบคุณครับ ของผมเป็นตัว V3.03 แหละครับ
ผมคิดว่ามีหลายสาเหตุอยู่ครับ TV ที่ผมใช้ 40CX520 ต่อช่อง   HD1 PS3 - HD2 DVD - HD3 HD107 - HD4 NB Acer ครั้งแรกต่อสายที่ให้มากับตัวเครื่อง มีปัญหาเลยเปลี่ยนช่องต่อโดยใช้สายที่ให้มากับเครื่อง เลยต่อที่ HD1 ดูได้ นานๆจะมีกระตุก เลยเปลี่ยนสายของ PS3 ใส่ ดูได้จบ2เรื่องไม่มีปัญหา พอมาช่องHD2 ใช้สายที่มากับเครื่อง ดูได้ปกติ กลับมาต่อที่ HD 3 แต่ใช้สายที่ต่อ PS3 (สายโซนี่) ดูไ้ด้ปกติ  แล้วไปต่อที่ HD 4 ใช้สายที่มากลับเครื่อง ดูได้ปกติ เมื่่อตัวเครื่องไม่มีปัญหา ทีวีไม่มีปัญหา กลับมาทดสอบที่  PS3 ต่อ ช่อง HD3 ใช้งานได้ปกติเล่นวินนิ่งประมาณ5เกมส์ เอาเครื่องDVD มาต่อHD3 ก็ดูได้จบ1แผ่น เอา เครื่อง NB มาต่อ HD3 นั่งร้องคาราโอเกะประมาณ ช.ม. ไม่มีอาการ ปกติดี ผมสรุปเอาง่ายๆ คิดว่า ไอเครื่อง HD107 ของผมนี่มันไม่ถูกกับ TV ช่อง HD 3 แน่ๆ  ขอบคุณที่มาตอบปัญหาและสละเวลาอ่านในหัวข้อของผมครับ

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:31:42 am »
คุณLeetang
ขอบคุณครับ ของผมเป็นตัว V3.03 แหละครับ
ผมคิดว่ามีหลายสาเหตุอยู่ครับ TV ที่ผมใช้ 40CX520 ต่อช่อง   HD1 PS3 - HD2 DVD - HD3 HD107 - HD4 NB Acer ครั้งแรกต่อสายที่ให้มากับตัวเครื่อง มีปัญหาเลยเปลี่ยนช่องต่อโดยใช้สายที่ให้มากับเครื่อง เลยต่อที่ HD1 ดูได้ นานๆจะมีกระตุก เลยเปลี่ยนสายของ PS3 ใส่ ดูได้จบ2เรื่องไม่มีปัญหา พอมาช่องHD2 ใช้สายที่มากับเครื่อง ดูได้ปกติ กลับมาต่อที่ HD 3 แต่ใช้สายที่ต่อ PS3 (สายโซนี่) ดูไ้ด้ปกติ  แล้วไปต่อที่ HD 4 ใช้สายที่มากลับเครื่อง ดูได้ปกติ เมื่่อตัวเครื่องไม่มีปัญหา ทีวีไม่มีปัญหา กลับมาทดสอบที่  PS3 ต่อ ช่อง HD3 ใช้งานได้ปกติเล่นวินนิ่งประมาณ5เกมส์ เอาเครื่องDVD มาต่อHD3 ก็ดูได้จบ1แผ่น เอา เครื่อง NB มาต่อ HD3 นั่งร้องคาราโอเกะประมาณ ช.ม. ไม่มีอาการ ปกติดี ผมสรุปเอาง่ายๆ คิดว่า ไอเครื่อง HD107 ของผมนี่มันไม่ถูกกับ TV ช่อง HD 3 แน่ๆ  ขอบคุณที่มาตอบปัญหาและสละเวลาอ่านในหัวข้อของผมครับ

ถ้าตามนั้นคุณไม่ได้ใช้สายยาว แนะนำซื้อสาย HDMI ใหม่เลยครับ
ซื้อของ Vpro HDMI 1.4a ยาว 1.5เมตร ราคา 199บาท จาก ร้านซีใหญ่ มาใช้เลยครับ
การรับส่งข้อมูล และชิลดีกว่า HDMI 1.3 ที่แถมมากับเครื่องและสาย HDMI 1.3 ถูกๆทั่วไปที่ราคาไม่เกิน500บาท
ของดีราคาถูก

• **
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:05:20 pm »
คุณLeetang

ถ้าตามนั้นคุณไม่ได้ใช้สายยาว แนะนำซื้อสาย HDMI ใหม่เลยครับ
ซื้อของ Vpro HDMI 1.4a ยาว 1.5เมตร ราคา 199บาท จาก ร้านซีใหญ่ มาใช้เลยครับ
การรับส่งข้อมูล และชิลดีกว่า HDMI 1.3 ที่แถมมากับเครื่องและสาย HDMI 1.3 ถูกๆทั่วไปที่ราคาไม่เกิน500บาท
ของดีราคาถูก

ขอบคุณครับที่แนะนำ อีกอย่างของยืม "ซีใหญ่" ไปใช้ด้วยนะครับ 555 ทีแรกก็นั่งนึกตั้งนาน อ๋อ BigC นี่เอง 5555

• *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:07:44 pm »
เงียบจังเลยครับ ตอนนี้มีปัญหามาสอบถามอีกแล้วครับ คือว่าน้องชายไปออกทีวีจอพลาสม่าของซัมซุง 51 นิ้วแบบ 3 มิติมาครับลองเปิดหนัง 3 มิติแบบ SBS (ที่ภาพมันจะเป็น 2 ข้างบนจอครับ)ที่โหลดบิทมา ปรับไงก็ดูไม่ได้ครับภาพมันยังเป็นแบบ 2 จอเหมือนไม่ใส่แว่นครับ เลยอยากสอบถามว่าจอพลาสม่าของซัมซุง 51 นิ้วแบบ 3 มิติ รุ่น PS51D490 มันดูหนัง 3 มิติแบบ SBS ไม่ได้เหรอครับ(ร้านที่ขายทีวีบอกว่าเป็นที่ไฟล์หนังครับ เครื่องเล่นของน้องชายคือ playon mini ครับ) ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #372 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 04:50:07 pm »
เงียบจังเลยครับ ตอนนี้มีปัญหามาสอบถามอีกแล้วครับ คือว่าน้องชายไปออกทีวีจอพลาสม่าของซัมซุง 51 นิ้วแบบ 3 มิติมาครับลองเปิดหนัง 3 มิติแบบ SBS (ที่ภาพมันจะเป็น 2 ข้างบนจอครับ)ที่โหลดบิทมา ปรับไงก็ดูไม่ได้ครับภาพมันยังเป็นแบบ 2 จอเหมือนไม่ใส่แว่นครับ เลยอยากสอบถามว่าจอพลาสม่าของซัมซุง 51 นิ้วแบบ 3 มิติ รุ่น PS51D490 มันดูหนัง 3 มิติแบบ SBS ไม่ได้เหรอครับ(ร้านที่ขายทีวีบอกว่าเป็นที่ไฟล์หนังครับ เครื่องเล่นของน้องชายคือ playon mini ครับ) ขอบคุณครับ

ร้านมั่วมังครับ
ผมยังไม่มี TV3D ใช้
ปกติต้องเปิดจากTv ครับ ใน Option 3D
เลือก content ว่า 3D SBS TnB หรือ 2-3D ครับ
ดูใน Review LCD Thailand นี้ก็ได้ แต่Review เป็นรุ่นจอเล็กกว่า 43" pS43D490

เรื่องfirmware HD103 ต้องทำใจครับ Realtek 1073 เริ่มหายไปจากท้องตลาด
คือเริ่มไม่ทำขายแล้วครับ firmware เลยพํฒนากันเวลาเขาว่างๆนะ
เพราะตอนนี้เขาทำขายChip รุ่นใหม่ๆกัน พวก 1185 1186 เลยต้องออกของที่ต้องทำตลาดก่อน

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 05:11:03 pm »
ร้านมั่วมังครับ
ผมยังไม่มี TV3D ใช้
ปกติต้องเปิดจากTv ครับ ใน Option 3D
เลือก content ว่า 3D SBS TnB หรือ 2-3D ครับ
ดูใน Review LCD Thailand นี้ก็ได้ แต่Review เป็นรุ่นจอเล็กกว่า 43" pS43D490

เรื่องfirmware HD103 ต้องทำใจครับ Realtek 1073 เริ่มหายไปจากท้องตลาด
คือเริ่มไม่ทำขายแล้วครับ firmware เลยพํฒนากันเวลาเขาว่างๆนะ
เพราะตอนนี้เขาทำขายChip รุ่นใหม่ๆกัน พวก 1185 1186 เลยต้องออกของที่ต้องทำตลาดก่อน
คุณ vitty ครับ ผมก็บอกกับพนักงานขายที่เอาทีวีมาส่งว่ามันต้องดูได้ครับ แต่ตอนเข้าเมนู 3D ของทีวีมันมีอยู่ 3 หัวข้อคือ 1. 2->3D , 2. เป็นรูปซ้ายกับขวา , 3. เป็นรูปด้านบนกับด้านล่าง ครับ แต่เลื่อนเข้าเมนูที่ 2 และ 3 ไม่ได้ครับ(รูปเป็นสีเทาครับ) เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเอาหนังของทางร้านมาเปิดดูครับว่าจะได้หรือไม่ได้ครับ ขอบคุณครับคุณ vitty

• **
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:24:51 pm »
จากปัญหาที่ผมซื้อเครื่องมาแล้วใช้งานไปแล้ว ที่ว่าภาพกระตุกเหมือนไฟตก(ไล่อ่านดูเมนท์ข้างบน) วิเคราะห์ได้ดังนี้ 1. สายHDMI (ที่แถมมาโยนทิ้งได้เลยพอเปลี่ยนสายระดับล่างพอดูได้จบเรื่อง สายที่เปลี่ยนราคาเส้นละ 300 บาท) 2. ทีวี เป็นเฉพาะบางช่องเท่านั้นผมทดลองกับเครื่อง ที่บ้าน CX520 ของพี่ EX420 ของห้องรับแขก Sanyo ปรากฎว่า เครื่องsanyo นี่ ไม่ไม่ได้เรื่องเลย มีพอร์ตต่อ4ช่องดูไม่ได้ซักช่อง เอาสาย ต่อ Sony PS3 ดูได้แต่ภาพออกมาเหมือนกับว่าไม่ใช่หนัง HD หากท่านใดซื้อเครื่อง HD 107 มาแล้วใช้สายจากเครื่องที่แถมให้มาดูได้ปกติรีบแจ้งผมด่วนเลยนะครับ ผมก็จะได้เอาเครื่องไปเคลม  ขอบคุณครับ

อ้อ อีกอย่าง ผมลองเปิดดูไฟล์ DVD ISO แล้วได้ภาพที่ออกมาไม่ค่อยประทับใจเท่าไร อีกอย่างมันกระโดดการเล่นด้วย เช่นเล่นไปได้ เจ็ดนาทีแล้วกระโดดไปนาที ที่ สิบสองประมาณนี้  นึกว่าในตัวเครื่องจะมีระบบ Upscale ให้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 04:34:32 pm โดย leetang »

« ตอบกลับ #375 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:54:44 am »
ตอนนี้ระหว่างรอ Firmware ใหม่
เบื่อหน้าตาfirmware เก่า
มีFirmware Mo จาก Asus Oplay มาให้เล่นพรางๆ
สำหรับ Kakudos 102/103/105/106
ใช้ อัพแบบ force หรือ Telnet Script หรือปุ่มResetนะครับ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=3932885337d881a04afe906825e93dd1

ใช้ได้ดีทีเดียวสำหรับ คอหนัง
Youtube ยังดูไม่ได้  /มี content App พอสมควร
มีtransmission /Bitorrent ยังหาทางเข้า Bitorrent จากwebไม่ได้ เข้าได้ทางplayer
ต้องติดตั้งและเปิด จาก Nas ในเครื่อง หรือจาก web ui ด้วย
transmission port9091 ปกติ พาส Torrent/1234
มีWeb remote control (Ipเครื่อง/rc.htm)
Time seek (Goto) ใช้ไม่ได้
ใช้กด หน้าหลังเอาทีละ10เปอร์เซ้นต์
ป่ม สีแถวล่าง เป็น Shortcut เข้า Menu setup movie photo music
movie photo music ถ้าอยากให้show เลย ต้องเปิด Auto Scan สักครั้ง
ไม่มีMode Preview
มีSoftware ให้ติดตั้งและลบเพิ่มเติม เหมือน Iconbit (แต่ห้ามแตะต้อง IR Fakeนะ เดี๋ยว Remote ไม่ทำงานต้อง อัพfirmware ใหม่)
ให้setup เสร็จ แล้ว reboot แล้วค่อยติดตั้ง WIFI อีกครั้ง เพราะsetup ครั้งแรก จะไม่เห็น Acess Piont

ใช้แล้วเป็นไงบ้าง comment กันหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2012, 05:10:34 pm โดย vitty »

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:46:08 pm »
ซิน เจีย หยู่ อี่
ซิน นี้ ฮวด ไช้

ท่านที่มี  Kakudos 102/103/105/106
เป็นไงบ้างครับ Firmware MO Asus Oplay ไม่มีใครมาคอมเม้นท์ เลย

ถือโอกาส นำเสนอ Firmware MO ที่ตอนนี้ทดลองใช้อยู่ และชอบที่สุด ในตอนนี้
Playon MO V7 5540
ใช้ อัพได้ทุกแบบแบบ force หรือ Telnet Script หรือ Reset หรือในsetup

ใช้Youtube ได้ มี net app น้อยไปหน่อย
ภาพและเสียงดี  ซับOK ระดับนึง SSAได้ Vob sub มีปัญหาบางไฟล์
ใส่Juke Box แบบ PlayOn ได้

Remote ทำงานได้ทุกFunction แต่อย่าไปแก้ IR Fake นะ ถ้าไม่เข้าใจ เตือนแล้ว
ipเครื่อง เข้าไป ติดตั้ง Module เพิ่มเติมได้ (เยี่ยม)

จากหน้า web UI เข้า Transmission ได้เลย พาส Torrent/1234
เข้า BT และ web Remote IPเครื่อง:1024
คือว่าใช้ดูหนังฟังเพลงดูรูป เยี่ยม (ดีที่สุดที่เคยลองมาหลายๆFirmware)
lock Folder ได้ด้วย กันเด็กซน

ข้อด้อย เวลาดูหนัง Full Rip ที่เป็นTrue HD ถ้ากดRemote มันจะหน่วงมาก มันกินแรมและกำลังเครื่อง
ดูจบ boot ใหม่ถึงจะทำงานปกติ (แน่หละมันสู้ Chipset รุ่นใหม่ที่ เครื่องเร็วกว่า และแรมมากกว่า อย่าง Realtek1185ไม่ได้)

คอมเม้นท์กันหน่อย ถูกใจกันบ้างหรือเปล่า

R7 Playon Mo
http://www.upload-thai.com/download.php?id=be300cc006db01838bcf44f20548fd32

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 09:35:00 pm โดย vitty »

ออฟไลน์ us9955

• *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:31:34 pm »
firmwarที่อัพไว้ถูกลบหมดแล้วเหรอเข้าไปที่เว็บkakudosก็มีแต่โฆษนา ถ้าเป็นไปได้อัพให้ใหม่นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ hd 102