ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240877 ครั้ง)

ออฟไลน์ fonfire

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:09:45 am »
ซิน เจีย หยู่ อี่
ซิน นี้ ฮวด ไช้

ท่านที่มี  Kakudos 102/103/105/106
เป็นไงบ้างครับ Firmware MO Asus Oplay ไม่มีใครมาคอมเม้นท์ เลย

ถือโอกาส นำเสนอ Firmware MO ที่ตอนนี้ทดลองใช้อยู่ และชอบที่สุด ในตอนนี้
Playon MO V7 5540
ใช้ อัพได้ทุกแบบแบบ force หรือ Telnet Script หรือ Reset หรือในsetup

ใช้Youtube ได้ มี net app น้อยไปหน่อย
ภาพและเสียงดี  ซับOK ระดับนึง SSAได้ Vob sub มีปัญหาบางไฟล์
ใส่Juke Box แบบ PlayOn ได้

Remote ทำงานได้ทุกFunction แต่อย่าไปแก้ IR Fake นะ ถ้าไม่เข้าใจ เตือนแล้ว
ipเครื่อง เข้าไป ติดตั้ง Module เพิ่มเติมได้ (เยี่ยม)

จากหน้า web UI เข้า Transmission ได้เลย พาส Torrent/1234
เข้า BT และ web Remote IPเครื่อง:1024
คือว่าใช้ดูหนังฟังเพลงดูรูป เยี่ยม (ดีที่สุดที่เคยลองมาหลายๆFirmware)
lock Folder ได้ด้วย กันเด็กซน

ข้อด้อย เวลาดูหนัง Full Rip ที่เป็นTrue HD ถ้ากดRemote มันจะหน่วงมาก มันกินแรมและกำลังเครื่อง
ดูจบ boot ใหม่ถึงจะทำงานปกติ (แน่หละมันสู้ Chipset รุ่นใหม่ที่ เครื่องเร็วกว่า และแรมมากกว่า อย่าง Realtek1185ไม่ได้)

คอมเม้นท์กันหน่อย ถูกใจกันบ้างหรือเปล่า

R7 Playon Mo
http://www.upload-thai.com/download.php?id=be300cc006db01838bcf44f20548fd32

เมื่อวานเอาไปลองแล้วครับ ใช้กับตัว 103
ใช้ได้ทีเดียวสำหรับผม
ติดปัญหานิดเดียว ในเรื่องของ Time Seek

คือถ้าเรากดขวา ถ้าปกติมันจะกระโดดไปข้างหน้าได้เลย แต่ตัวนี้เราต้องกดแล้วกด Enter อีกครั้งเพื่อยืนยันมันครับ
แล้วก็ตัวปกติถ้าเรากดตัวเลข 1 หรือ 2 หรือ 3 มันจะกระโดดไปที่ตำแหน่ง 10% 20% 30% ได้เลย อันนี้ผมใช้บ่อยน่ะครับ ก็เลยสะเทือนใจเล็กน้อย

แต่หน้าตาโดยรวมสวยดีครับ แต่รู้สึกว่ามันหน่วง ๆ หน่อย

แล้วก็ตัวที่ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัดคือ File Manager ครับ
ตัวเก่าเวลา ก๊อป หรือ ย้ายไฟล์ ไปยังปลายทางที่มีไฟล์หรือโฟลเดอร์ภาษาไทย เวลา เลือกตำแหน่งปลายทาง มันจะช้ามาก ๆ เลยครับ
แต่ตัวนี้ไม่เป็น อันนี้ชอบมากเลยครับ ^__^

ขอบคุณมากน่ะครับ

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:56:20 am »
ผมกลับชอบ Scrolling กดเลือก ซ้ายขวา กดค้้างมันเป็นFast Scroll ดูนาทีที่ต้องการ กดEnter ได้เลย
ภาพมาเร็ว ดี
รู้ไหมว่า AMP R7 PlayOn ตัวนี้ ติดตั้ง Module เพิ่ม RSS eX
เข้า RSS eX /Aplication/XPFS Browser
เอา 18+TV.m3U ที่เคยอัพให้ใส่ USB Flash
สามารถดูหนังจาก M3u link ได้มากมาย
เพียงแต่เสียเวลา ลองทีละlink นานหน่อย ลิ๊งค์ตัวไหนที่เข้าเล่นได้(ทำครั้งแรก หาlinkที่มันเข้าได้)
มันจะเข้า Most recent file เปิดดูจากในนั้นได้เลย ขาหื่นคงชอบ

หรือหาFile M3u มาใส่เอง

สำหรับ V นี้ ควรติดตั้ง Module Ramzip เพื่อให้เครื่องทำงานได้ลื่นยิ่งขึ้น

สำหรับModule อื่นอื่นที่ แนะนำ Samba เพื่อเครื่องPC จะได้เห็นไฟล์ใน Player
เพื่อแก็ไขลบ เพิ่มบางอย่าง ในHarddisk ของ Player ได้เลย
(Default เครื่อง มันเห็นไฟล์คนอื่นจากวงแลน แต่ในวงแลนไม่เห็นไฟล์ของมัน)

ใช้คอมเข้าIPเครื่อง มันจะเข้า Moservice เพิ่มเติมลบตั้ง Module ต่างๆได้ดีกว่า ง่ายกว่า
เปิดจาก เครื่อง HDP
เสร็จแล้ว สั่งReboot ด้วยนะ

ออฟไลน์ iwan45120259

• **
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:41:41 am »
ซิน เจีย หยู่ อี่
ซิน นี้ ฮวด ไช้

ท่านที่มี  Kakudos 102/103/105/106
เป็นไงบ้างครับ Firmware MO Asus Oplay ไม่มีใครมาคอมเม้นท์ เลย

ถือโอกาส นำเสนอ Firmware MO ที่ตอนนี้ทดลองใช้อยู่ และชอบที่สุด ในตอนนี้
Playon MO V7 5540
ใช้ อัพได้ทุกแบบแบบ force หรือ Telnet Script หรือ Reset หรือในsetup

ใช้Youtube ได้ มี net app น้อยไปหน่อย
ภาพและเสียงดี  ซับOK ระดับนึง SSAได้ Vob sub มีปัญหาบางไฟล์
ใส่Juke Box แบบ PlayOn ได้

Remote ทำงานได้ทุกFunction แต่อย่าไปแก้ IR Fake นะ ถ้าไม่เข้าใจ เตือนแล้ว
ipเครื่อง เข้าไป ติดตั้ง Module เพิ่มเติมได้ (เยี่ยม)

จากหน้า web UI เข้า Transmission ได้เลย พาส Torrent/1234
เข้า BT และ web Remote IPเครื่อง:1024
คือว่าใช้ดูหนังฟังเพลงดูรูป เยี่ยม (ดีที่สุดที่เคยลองมาหลายๆFirmware)
lock Folder ได้ด้วย กันเด็กซน

ข้อด้อย เวลาดูหนัง Full Rip ที่เป็นTrue HD ถ้ากดRemote มันจะหน่วงมาก มันกินแรมและกำลังเครื่อง
ดูจบ boot ใหม่ถึงจะทำงานปกติ (แน่หละมันสู้ Chipset รุ่นใหม่ที่ เครื่องเร็วกว่า และแรมมากกว่า อย่าง Realtek1185ไม่ได้)

คอมเม้นท์กันหน่อย ถูกใจกันบ้างหรือเปล่า

R7 Playon Mo
http://www.upload-thai.com/download.php?id=be300cc006db01838bcf44f20548fd32

สวัสดีปีใหม่ครับคุณ vitty ไม่ได้เข้า บอร์ดมาสักพัก เลย เจอของใหม่เยอะแยะเลย
เดี่ยวต้องลอง playon ตัวนี้สะแล้ว มีทุกอย่างที่ผมอยากได้ครบเลย 
ช่วงก่อน พระศุกรเข้าพระเสาร์แทรกไม่ว่างดูหนังเลย ได้แต่โหลดเก็บไว้
เดี่ญวต้องจัดหน่อยแล้ว  ยังไงก็ขอให้ เพื่อนๆ ในห้องนี้ สุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่จน ร่ำรวยกันทุกคนนะครับ
แล้วพิเศษสำหรับ คุณ vitty ขอให้ เอาของดีๆ มาแบ่งปัญเรื่อยๆอย่างนี้นะครับ
ขอบคุณครับ :)  [เท่ห์]

• **
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:39:18 am »
ผมกลับชอบ Scrolling กดเลือก ซ้ายขวา กดค้้างมันเป็นFast Scroll ดูนาทีที่ต้องการ กดEnter ได้เลย
ภาพมาเร็ว ดี
รู้ไหมว่า AMP R7 PlayOn ตัวนี้ ติดตั้ง Module เพิ่ม RSS eX
เข้า RSS eX /Aplication/XPFS Browser
เอา 18+TV.m3U ที่เคยอัพให้ใส่ USB Flash
สามารถดูหนังจาก M3u link ได้มากมาย
เพียงแต่เสียเวลา ลองทีละlink นานหน่อย ลิ๊งค์ตัวไหนที่เข้าเล่นได้(ทำครั้งแรก หาlinkที่มันเข้าได้)
มันจะเข้า Most recent file เปิดดูจากในนั้นได้เลย ขาหื่นคงชอบ

หรือหาFile M3u มาใส่เอง

สำหรับ V นี้ ควรติดตั้ง Module Ramzip เพื่อให้เครื่องทำงานได้ลื่นยิ่งขึ้น

สำหรับModule อื่นอื่นที่ แนะนำ Samba เพื่อเครื่องPC จะได้เห็นไฟล์ใน Player
เพื่อแก็ไขลบ เพิ่มบางอย่าง ในHarddisk ของ Player ได้เลย
(Default เครื่อง มันเห็นไฟล์คนอื่นจากวงแลน แต่ในวงแลนไม่เห็นไฟล์ของมัน)

ใช้คอมเข้าIPเครื่อง มันจะเข้า Moservice เพิ่มเติมลบตั้ง Module ต่างๆได้ดีกว่า ง่ายกว่า
เปิดจาก เครื่อง HDP
เสร็จแล้ว สั่งReboot ด้วยนะ
ลองแล้วครับโอเคเลลยแต่ผมติด ที่ พอลง samba แล้ว มัน เข้าไปใน player ได้แต่ ไม่เห็นไฟล์นะครับ เห็นแค่ drive ที่ต่ออยู่แต่ไม่เห็นไฟล์ข้างในครับ ส่วนโดยรวมอย่างอื่นโอเคเลย

« ตอบกลับ #382 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 01:52:26 pm »

ลองแล้วครับโอเคเลลยแต่ผมติด ที่ พอลง samba แล้ว มัน เข้าไปใน player ได้แต่ ไม่เห็นไฟล์นะครับ เห็นแค่ drive ที่ต่ออยู่แต่ไม่เห็นไฟล์ข้างในครับ ส่วนโดยรวมอย่างอื่นโอเคเลย
[/quote]

ผมแนะนำ Firmware Ware ใหม่ Mo จาก Romania ตัวนี้ใช้งานดีกว่า AMP R7
ไม่ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มใช้ Tranmission ได้เลย เร็วกว่า R7 Skinสวยกว่า
แต่ก็ยังมีบักของPlayon ที่ไม่เห็นSub IDXที่มีหลายภาษา ใน AVI อยู่
ซึ่งเป็นฺBug ของ ACRyan 7.4.6 V5540

แต่ต้อง Force หรือ reset switch
ข้อควรระวังTelnet Script ใช้ได้ ต้องใช้ Mode Recovery นะครับ
ถ้าใช้ีupdate มันจะค้างหน้า LOGO ทำงานไม่ได้เลย

CS_R0.3.7_AcRyan_7.4.6_R5540
http://www.upload-thai.com/download.php?id=7724859adb58226ee222cb20cbccb889
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:01:48 pm โดย vitty »

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 04:40:04 pm »
สำหรับ ผู้ใช้ Firmware MOD Acryan 7.4.6_R5440 ทั้ง AMP 7 และ CS MOD

เรื่อง ไม่แสดงซับ idx/sub กับ File AVI
ให้หาหรือ เพิ่ม Sub SSA หรือ SRT ใส่ลงในFolder และตั้งชื่อเดียวกับหนังตามปกติ
มันจะขึ้นซับ ทุกตัว เลือกเล่นได้เลย
แต่ก็มีข้อจำกัด ไม่เกิน 15File
หมายถึงถ้าหนังSerie 24ตอน ตอนที่16-24 ให้สร้างfolderเพิ่ม ย้ายไปอยู่ในนั้น
ถ้าไม่แยกFolder ตอนที่16-24 ไม่show subเหมือนเดิม

และใครชอบหรืออยากดูให้ตาและ...แฉะ TV Online ใน Adult18+ พาส 1325
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 07:54:13 am โดย vitty »

• **
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 12:18:00 am »
มารายงานผลการใช้ firmware mOservice 2 วันครับ ถ้าเรื่องดูหนังเปิด ซับ และ interface ผมว่าโอเคเลย แต่ที่ผมใช้ หลักและบ่อยคือ samba และ transmission ไม่ค่อยนิ่งครับ แฮงค์บ่อยและง่ายครับ ผมถอด Mod ตัวอื่นออกหมด ลง ทีละตัว ก็ยังไม่นิ่งครับ เลย ต้องกลับไปใช้ krizer เหมือนเดิมที่ผมคิดว่าเหมาะกับผมที่สุดละ :)

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 07:23:59 am »
มารายงานผลการใช้ firmware mOservice 2 วันครับ ถ้าเรื่องดูหนังเปิด ซับ และ interface ผมว่าโอเคเลย แต่ที่ผมใช้ หลักและบ่อยคือ samba และ transmission ไม่ค่อยนิ่งครับ แฮงค์บ่อยและง่ายครับ ผมถอด Mod ตัวอื่นออกหมด ลง ทีละตัว ก็ยังไม่นิ่งครับ เลย ต้องกลับไปใช้ krizer เหมือนเดิมที่ผมคิดว่าเหมาะกับผมที่สุดละ :)

ครับ ชอบtransmission Krizer ไม่ได้ดู Youtbe ก็ตามนั้นเลย
ไม่ลอง CS-R 0.37 ดูบ้างหละมีครบๆ ทุกอย่าง

แต่จะแนะนำทุกๆท่านถ้า มีหนังที่มีSub Thai เป็น SSA  และดูแล้วไม่เป็นตัวหนังสือ
ให้แปลงcoding เป็นUTF-8 อย่างง่ายๆ
ใช้แค่ Note Pad เปิดไฟล์ SSA แล้วSave as Type เป็นALL และ Encoding เป็น UTF-8
แค่นี้ก็สบายแล้ว ไม่ต้องแปลงไฟล์ให้ยุ่งยาก

• **
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 01:57:56 pm »

ครับ ชอบtransmission Krizer ไม่ได้ดู Youtbe ก็ตามนั้นเลย
ไม่ลอง CS-R 0.37 ดูบ้างหละมีครบๆ ทุกอย่าง

แต่จะแนะนำทุกๆท่านถ้า มีหนังที่มีSub Thai เป็น SSA  และดูแล้วไม่เป็นตัวหนังสือ
ให้แปลงcoding เป็นUTF-8 อย่างง่ายๆ
ใช้แค่ Note Pad เปิดไฟล์ SSA แล้วSave as Type เป็นALL และ Encoding เป็น UTF-8
แค่นี้ก็สบายแล้ว ไม่ต้องแปลงไฟล์ให้ยุ่งยาก
ของผมเป็นรุ่นที่ไม่มีปุ่ม  reset ครับผมเลยไม่กล้า แกะเครื่อง Foce reset  ยังอยากให้มันอยู่ในประกัน :) อ่ะครับ  ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาทำด้วยเดี่ญวว่างๆ จริงๆ ต่อยลอง  Moservice ใหม่ ผมอาจจะทำอะไรผิดขั้นตอนไป แต่ใจจริง ชอบมาก แต่ดันติดเรื่องที่ใช้ประจำสองตัว ที่ได้บอกไป เลย กลับมาตัวเดิม ก่อนดีกว่า กลับจากงานเหนื่อย จะได้ ดู Hawai 5O ที่เพิ่งโหลด มาให้ สะใจก่อนครับ ยังไง ถ้ามีตัวใหม่เจ๋งๆ มา อย่าลืมแนะนำอีกนะครับ  [เท่ห์]

« ตอบกลับ #387 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 12:02:31 pm »

ตัวนี้เยี่ยมที่สุดตอนนี้ ดูหนัง โหลดหนัง ดูTV online และ คุณกำนัน ได้เยอะแยะ
เหมาะสำหรับ ขาบอล ขาหื่น คอหนังฝรั่ง %ซีรี่ย์ฝรั่ง โดยเฉพาะ
เสียแต่ไม่มี TV ไทย จีน
และเวลาดู Eurosport Hidef ถ้าเนทไม่นิ่งมีกระตุก เพราะมันStream สด

แต่จะแนะนำทุกๆท่านถ้า มีหนังที่มีSub Thai เป็น SSA  และดูแล้วไม่เป็นตัวหนังสือ

ใครลองแล้วเป็นไงกันบ้างชอบใจไหมครับ
เครื่องใครที่มีปุ่ม Reset ลอง ใช้ Update Script ที่เคยให้ไว้
ลองโหมด Recover ไม่ใช่Updateนะ ว่าใช่ได้กับ Firmware นี้หรือเปล่า
เผื่อเพื่อนๆ ที่เป็นเครื่องรุ่นเก่าจะได้ลองเล่นดูบ้าง
ช่วงนี้ผมกำลังมันกับการดูบอล และกำลังหา firmware ที่ใช้กับ Kakudos อยู่ เลย ขี้เกียจ แฮะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 12:20:26 pm โดย vitty »

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:11:42 pm »
เงียบจังไม่มีใครเทสให้ เทสเองก็ได้

ีupdate Script V1.1
http://www.upload-thai.com/download.php?id=afa08347154d97093799b6ad2815f51f
ข้อควรระวัง ให้ใช้ Mode Recovery นะครับ ห้ามใช้ Mode UPDATE นะ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=7724859adb58226ee222cb20cbccb889

ใช้ได้เยี่ยมที่สุดในตอนนี้ Tranmission :9091 ไม่มีพาส
แนะนำให้ เปิด HDD Link และ Swap ด้วย
18+ 1325

ยังมีFirmware ที่ใช้กับ Kakudos อีก 3-4ตัว ลองแล้วสู้นี่ไม่ได้ เลยไม่โพส

• **
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:42:33 pm »
เงียบจังไม่มีใครเทสให้ เทสเองก็ได้

ีupdate Script V1.1
http://www.upload-thai.com/download.php?id=afa08347154d97093799b6ad2815f51f
ข้อควรระวัง ให้ใช้ Mode Recovery นะครับ ห้ามใช้ Mode UPDATE นะ

ใช้ได้เยี่ยมที่สุดในตอนนี้ Tranmission :9091 ไม่มีพาส
แนะนำให้ เปิด HDD Link และ Swap ด้วย
18+ 1325

ยังมีFirmware ที่ใช้กับ Kakudos อีก 3-4ตัว ลองแล้วสู้นี่ไม่ได้ เลยไม่โพส

เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลอง เลยครับ :)

« ตอบกลับ #390 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:18:57 am »
มีของใหม่มาฝาก HD102-103-105-106
Firmware Mod จาก Romania ตัวล่าสุด

Mod CS4.0 Acryan 7.4.4 v7317

http://www.mediafire.com/download.php?4mw1hh3saqy7qea
สมบูรณ์ ในการใช้งานดีกว่า CS3.7 ตัวที่แล้ว

Up แบบ Force/Reset/Script โหมด Recovery นะครับ

แก้บัก Sub IDX/Sub และไม่เกิน 15ตอนได้แล้ว
เปลี่ยนDeskTop Font ได้
ใช้ BT/transmission ได้
ติดตั้งเสร็จ set คืนค่าโรงงาน ก่อน
ไปปิด ถาม Format Harddisk (OFF)ด้วย ไม่งั้นเปิดเครื่อง มันจะถามทุกครั้ง
ถ้าจะformat พาส Format default คือ 0000
เข้าIP จะเข้า Port 1024เลย ในWeb UI ใช้งานได้เลย ทั้ง หมด Remote/BIt/Transmission/และ ฯลฯ

ควรเปิด Swap Emulator (Harddisk ควรมีพื้นที่เหลือ ไม่น้อยกว่า 500Mb นะครับ)ตอนset เปิดอาจนานนิด
(คือมันสร้างPage File แบบเครื่องคอมให้เครื่องทำงาน ดีขึ้น เพราะKakudos ให้แรมมาน้อย)
และHDD Link เพื่อเปิดScript ในnet Apllication

ใช้งานแล้วเป็นไงบ้าง Report ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 07:21:42 pm โดย vitty »

• **
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:26:45 pm »
มีของใหม่มาฝาก HD102-103-105-106
Firmware Mod จาก Romania ตัวล่าสุด

Mod CS4.0 Acryan 7.4.4 v7317
Linkตรงจากผู้Modify
http://www.mediafire.com/modacryanforegreat

สมบูรณ์ ในการใช้งานดีกว่า CS3.7 ตัวที่แล้ว

Up แบบ Force/Reset/Script โหมด Recovery นะครับ

แก้บัก Sub IDX/Sub และไม่เกิน 15ตอนได้แล้ว
เปลี่ยนDeskTop Font ได้
ใช้ BT/transmission ได้
ติดตั้งเสร็จ set คืนค่าโรงงาน ก่อน
ไปปิด ถาม Format Harddisk (OFF)ด้วย ไม่งั้นเปิดเครื่อง มันจะถามทุกครั้ง
ถ้าจะformat พาส Format default คือ 0000
เข้าIP จะเข้า Port 1024เลย ในWeb UI ใช้งานได้เลย ทั้ง หมด Remote/BIt/Transmission/และ ฯลฯ

ควรเปิด Swap Emulator (Harddisk ควรมีพื้นที่เหลือ ไม่น้อยกว่า 500Mb นะครับ)ตอนset เปิดอาจนานนิด
(คือมันสร้างPage File แบบเครื่องคอมให้เครื่องทำงาน ดีขึ้น เพราะKakudos ให้แรมมาน้อย)
และHDD Link เพื่อเปิดScript ในnet Apllication

ใช้งานแล้วเป็นไงบ้าง Report ด้วย

อันก่อนยังไม่ได้ เลย เลย มาใหม่และ งานลองอันหใท่เลย ดีกว่า ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:37:22 pm »
ครับลองดูละกันครับ
ผมลองมา2วัน CS 4.0 workครับสำหรับผม มีครบๆ
แถมยังsupport Key board ภาษาไทย
และVitual Keyboard ยังพิมพ์ไทยได้
คนที่ชอบดูyoutube หรือ Facebook คงชอบ

ชอบดูserie ฝรั่ง เข้า APP หาหนังดูได้เลย แถมบางLink โหลดมาเก็บได้ด้วย
และเป็น ภาษา ประกิต เป็นส่วนใหญ่ Hawaii 5-0 S2 ผมดูถึงตอน 18แล้ว
บางลิ๊งค์ เป็น romanian ถ้ามีsub ก็เป็น romanian
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:53:19 pm โดย vitty »

« ตอบกลับ #393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:10:09 am »
Cs 4.0 คนไหนเข้า เปิด Transmission ในsetup ไม่ได้
มันบอกไม่มี URL ไม่ต้องสนใจมัน
เข้า คอมWeb Ui ตรง System
ไปเปิด Open Terminal ได้เลย(รูป Notebook)
และเปิด Secure Flash (วงกลมรูปพัด) เพื่อให้คอมเห็นไฟล์ใน Player ด้วย
เสร็จแล้วสั่งReboot เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:28:33 am โดย vitty »

• **
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:18:32 am »
มารายงายผลการใช้ CS4.0 เพิ่ง ลงเสร็จสมบูรณ์เมื่อกี๊นี่เอง  ตอนนี้ผมยังลองอะไรไม่มากครับ แต่คร่าวๆ ค่องข้างประทับใจ 
ติดตั้งเสร็จก็ set ตามที่คุณ Vitty แจ้งไว้ ผมเปิด Transmission กับ Samba ได้ปกติครับ แต่ตอนลงครั้งแรก ใช้ไปสักพัก Samba หาย
เลยลงใหม่  กลับมาลองใช้แล้ว ก็ไม่หายแล้วครับ  ความรู้สึกใช้รีโมทจะหน่วง นิดนึงครับ แต่พอรับได้ จะหน่วยมากตอนเข้าในหมวด Setup นอกนั้นโอเค ครับ
ดูหนังก็ลื่นไหวดี แต่ยังไม่ได้ลอง กับ ssa  ส่วนเรื่อง internet เจ๋งมากครับ มี link มามหาศาลเลือก ดูกันไม่หวาดไม่ไหว แต่ที่ผมชออบที่สุดคือ youtube ที่อยู่ใน xlive มันสามารถ search  user ได้ ผลเลยหาuser ตัวเอง แล้วก็ ไปเหิด playlist ของ sitcom ที่ทำไว้ เนียนเลยไม่ต้องดูกับคอมแล้ว อันนี้ชอบมากจริง ส่วนอันอื่นยังไม่มีเวลาเล่นครับ ง้วงนอนสะก่อนมีพิมรายงานแล้วจะนอน แล้วครับ ท่านอื่นใครลองแล้วเป็นไงบ้างแชร์กันนะครับ

« ตอบกลับ #395 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 03:51:14 pm »
ครับถูกใจไหมท่าน
เป็นปกติธรรมดาทั่วไป ที่เราซื้อHDplayer เพื่อต้องการความบันเทิง ดูหนังฟังเพลง เป็นหลัก
แต่จ่ายเงินน้อยกว่าชาวบ้านหน่อย (เทียบกับPlayon ในยุคเดียวกัน) สอยมาไม่ถึง4000 playon 4900
ได้อัตถประโยชน์ ตอบสนองความต้องการของเราให้คุ้มค่าเงินที่จ่าย

Firmware cs4.0 ตอนนี้ ให้เราค่อนข้างสมบูรณ์
ดูหนัง online ดูบอลยูโร และหนังต้องห้าม ได้มากมาย
ตอนนี้เลยไม่ค่อยโหลดหนังตะเพิดตะพือ ดูก่อนถึงเป็นSoundtrack ก็ไม่เป็นไร

ชอบเรื่องไหน อยากเก็บค่อยหาโหลดเอา
ตอนนี้เลยโหลดSerie Korea/Japan เป็นส่วนใหญ่ เพราะลิ๊งค์ในHDplayer ไม่มี
ส่วนหนังต้องห้ามไม่โหลดเก็บเลย ดูOnline เอาก็แทบไไม่ไหวแล้ว

firmware ตัวนี้ตอนSetup อาจหน่วงมากหน่อย
พอเสร็จแล้วเราไม่ได้แตะต้องมันอีก
ดูหนังลื่นๆ ปัญหาน้อยที่สุด ก็ยอดเยี่ยมแล้ว และเสียงเวลาเล่นเพลง V นี้เสียงดีด้วยเวลาเปิดเพลงฟังกับAmp
เพราะเป็นจุดประสงค์หลักที่เราๆซื้อมาใช้

จริงๆแล้วคนชอบลื่นๆ เวลาทำงานต่างๆ สามารถใช้ Firmware ที่มีApp ปกติธรรมดา มาให้
ลื่นปรืดเลย แต่มีเพียง Youtube Flikr Podcast Yahoo
ACRyan 7.4.4 r7317 มันยังคงที่ในLink ที่บอกไว้นั่นแหละ ลองดู