ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240862 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr9cc

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #414 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:16:35 am »

CS r1.0.6 SDK4
http://www.mediafire.com/download.php?5inkjxvl3corjiy

ทำงานเร็ว ไม่หน่วง มีทุกอย่าง ที่ CS 4.0 Acryan มี ทุกAPP ทั้ง ฺBT/Transmission/online ฯลฯ

รูปแบบ resource ที่ให้ใช้ (ใครอยากโมใส่เพิ่มเอาเอง)
http://www.upload-thai.com/download.php?id=98afc8aa6a77de89ef2f3031482905df

[/quote]

ผมได้ลองตัวนี้แล้วครับ โอเค มากๆ เลย BT SMB TRANSMISSION มาครบ ไม่แฮงค์ง่าย เร็วมาก remote ไม่หน่วง  App ต่างๆ มีมาพอจำเป็น กำลังดี ผมว่าโอเคเลยทีเดียว แต่ยังไม่ได้ เลย เรื่องการเปิด sub ต่างๆ ว่าจะลองคืนนี้ ขอบคุณคุณ vitty ครับ
[/quote]

เรื่อง APP ไม่น้อยนะครับ เยอที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
ชอบที่สุด คือ ช่องหนัง HD และTV Live ทั้ง กำนันกำใน และช่อง Eurosport CNN NHK ESPN ช่องมวยปล้ำ
และช่องไทย เช่น Thai PBS HD และ ของ RS อีก2-3ช่อง
แถมเข้า Metafeed เข้าไป ดู ช่องจีน HDPFan เหมือนที่มีใน firmware original ด้วย
[/quote]
 กำลังลองใช้ชอบเรื่อง App ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:10:50 am »
แล้วตัว 107 มีเฟริ์มแวร์ตัวใหม่มารึยังครับ

107 คือตัว Realtek 1185 ใช่ไหมครับ ผมไม่ได้ใช้
ตัวล่าสุด 17/01/2012
V3.05 ครับ

http://www.measy.com.cn/soft_download/X6/V3.05.rar

1.  Add "Recent play" and "My Favorite";

2. To support the IDX, SUB and SRT subtitle files which are under the same folder directory;

3. Improved the Cover-art configuration by 2*7; one page will show more movie cover-art posters;

4. To support the on-line video playback from the HTML 5 web-page;

5.To add Facebook portal at Realpilot;

6. To support BD 1.0 navigation;

7. To add HD audio supporting 7.1 sound Channel, and also support downmix 7.1 to 5.1 channel;

8. Added time-display during music play-back;

9. To add Auto-Play at the System setup;

10. Add 2 sets optional UI for choose.

ผมไม่ได้ใช้ ตัวนี้ ตัวนี้มีปุ่มreset ไหมครับ ถ้ามี ให้ลองใช้ firmware Mo ของ CS Romania ดูน่าจะใช้ได้
ตัวนี้ครับ เสียบFlash Drive กดปุ่ม RESET ค้างไว้(ใช้ คลิบหนีบกระดาษ หรือ ไม้จิ้มฟันแข็งๆ)
เสียบปลั๊กไฟ จนกว่าขึ้น Up Firmware ถึงปล่อยปุ่ม Reset

http://199.91.153.40/qtl3ai9111bg/lje46gem79u1xoj/xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8-DMD-XLCZ.rar

ของผมเป็น v3.03 ครับ
อีกอย่างผมพึ่งจะมาสังเกตเห็น folder ขยะประมาณ2-3folder ที่แปลกปลอมขึ้นมาหลังจากนำฮาร์ดิสไปใส่ในเครื่อง HD 107 ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆเป็นเหมือนกันกับผมรึไม่

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:34:34 am »
ปกติ เครื่องมัน จะสร้าง .part .theater และ อาจ มี BT Thunderdownload  และ .swap ถ้าใช้Fimware บางVersion
เพื่อMem พวก resume โหลดบิท ใช้transmission
ถ้าไม่สบายใจ ก็นำไป scan Virus ซิครับ

ออฟไลน์ masterdevil

• *
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:00:04 pm »
ตอนนี้ 103 ใช้ firmware ตัวไหนกันอยู่ครับ ขอหน่อยครับผม รุ่นผมไม่มีปุ่ม Reset ด้วยสิ

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:21:05 am »
ปกติ เครื่องมัน จะสร้าง .part .theater และ อาจ มี BT Thunderdownload  และ .swap ถ้าใช้Fimware บางVersion
เพื่อMem พวก resume โหลดบิท ใช้transmission
ถ้าไม่สบายใจ ก็นำไป scan Virus ซิครับ
ลองสแกนดูปกติไม่มีปัญหาครับ อีกอย่างก่อนที่เราจะอัพfw นี่เราต้องเอาHDD ในเครื่องออกก่อนด้วยรึเปล่าครับ แล้วขอวิธีset audio ด้วยครับ ที่ต่อออกไปเข้าเครื่องโฮมเธียร์เตอร์

ออฟไลน์ lengbp

• *
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:50:04 pm »
ช่วงนี้มีแต่เข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ เครื่องผมรุ่น 103 พี่สาวเอาไปใช้แล้วครับตอนนี้ไม่มีเครื่องดูเลยครับ ว่าจะซื้อเครื่องใหม่ก็ยังไม่ได้ชื้อสักทีอีกอย่างคือช่วงนี้ไม่ค่อยว่างก็เลยเข้ามาอ่านหาข้อมูลไปเรื่อยๆครับ
ไปเรื่อยๆ ครับไม่ต้องรีบ ถ้ามี Harddisk อยู่แล้ว ก็แล้วแต่ความอยากดู
แต่ต้องซื้อ harddisk ใหม่ด้วย รอ ได้ รอไปก่อน สัก3เดือน ให้โรงงานเขา เดินหน้าผลิตเต็มกำลัง
ราคามันค่อยน่าคบหน่อย

ครับก็ไม่รีบครับ พอดีช่วงนี้ก็ไม่ค่อยมีเวลาว่างด้วยครับ คงจะเป็นเดือนหน้าถึงจะไปถอยเครื่องเล่นตัว 1186 ครับ ของ kakudos น่าจะมีเข้ามาแล้วครับ(ตอนนี้ทราบมาว่ากำลังเทสเครื่องอยู่ครับเพื่อให้ใช้งานได้ดีที่สุดอยู่ครับ) ส่วน HDD ผมยังเหลืออีก 1 ลูก 1 TB ผมซื้อตั้งแต่ปีก่อนราคาตอนนั้น 1980 บาทครับ ตั้งใจว่าจะอัดหนังให้พี่น้องดูของใครของมันครับสุดท้ายใช้เวลาอัดมันนานครับเลยเปลี่ยนแผนเป็นยืมกันดูครับ ผมมีหน้าที่โหลดหนังให้พี่น้องดูครับ อิอิ เพราะผมเป็นคนชวนให้ซื้อเครื่องดูครับ
ผมว่าจะถอยทีวี LG 47 นิ้ว LED 3D รุ่น 6500 ร้านหาของให้ผมไม่ได้ครับ เลยยังไม่ได้เป็นหนี้ผมก็เลยใจเย็นยังไม่รีบซื้อเครื่องเล่นครับ ตอนนี้ก็เริ่มหาโหลดหนัง 3D มาเก็บไว้ครับ

« ตอบกลับ #420 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:35:03 pm »
ตอนนี้ 103 ใช้ firmware ตัวไหนกันอยู่ครับ ขอหน่อยครับผม รุ่นผมไม่มีปุ่ม Reset ด้วยสิ

ถ้าไม่ได้ต่อเนท ใช้ เดิมๆเลยครับ V9.10 หรือ 8.95R
ถ้าต่อเนท ดูย้อน 2หน้าถึงหน้านี้

ลองสแกนดูปกติไม่มีปัญหาครับ อีกอย่างก่อนที่เราจะอัพfw นี่เราต้องเอาHDD ในเครื่องออกก่อนด้วยรึเปล่าครับ แล้วขอวิธีset audio ด้วยครับ ที่ต่อออกไปเข้าเครื่องโฮมเธียร์เตอร์

ดูที่ review ได้เลยครับ hdplayer เขา review มีอยู่

ช่วงนี้มีแต่เข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ เครื่องผมรุ่น 103 พี่สาวเอาไปใช้แล้วครับตอนนี้ไม่มีเครื่องดูเลยครับ ว่าจะซื้อเครื่องใหม่ก็ยังไม่ได้ชื้อสักทีอีกอย่างคือช่วงนี้ไม่ค่อยว่างก็เลยเข้ามาอ่านหาข้อมูลไปเรื่อยๆครับ
ไปเรื่อยๆ ครับไม่ต้องรีบ ถ้ามี Harddisk อยู่แล้ว ก็แล้วแต่ความอยากดู
แต่ต้องซื้อ harddisk ใหม่ด้วย รอ ได้ รอไปก่อน สัก3เดือน ให้โรงงานเขา เดินหน้าผลิตเต็มกำลัง
ราคามันค่อยน่าคบหน่อย

ครับก็ไม่รีบครับ พอดีช่วงนี้ก็ไม่ค่อยมีเวลาว่างด้วยครับ คงจะเป็นเดือนหน้าถึงจะไปถอยเครื่องเล่นตัว 1186 ครับ ของ kakudos น่าจะมีเข้ามาแล้วครับ(ตอนนี้ทราบมาว่ากำลังเทสเครื่องอยู่ครับเพื่อให้ใช้งานได้ดีที่สุดอยู่ครับ) ส่วน HDD ผมยังเหลืออีก 1 ลูก 1 TB ผมซื้อตั้งแต่ปีก่อนราคาตอนนั้น 1980 บาทครับ ตั้งใจว่าจะอัดหนังให้พี่น้องดูของใครของมันครับสุดท้ายใช้เวลาอัดมันนานครับเลยเปลี่ยนแผนเป็นยืมกันดูครับ ผมมีหน้าที่โหลดหนังให้พี่น้องดูครับ อิอิ เพราะผมเป็นคนชวนให้ซื้อเครื่องดูครับ
ผมว่าจะถอยทีวี LG 47 นิ้ว LED 3D รุ่น 6500 ร้านหาของให้ผมไม่ได้ครับ เลยยังไม่ได้เป็นหนี้ผมก็เลยใจเย็นยังไม่รีบซื้อเครื่องเล่นครับ ตอนนี้ก็เริ่มหาโหลดหนัง 3D มาเก็บไว้ครับ

ถ้าอยากไม่ต้องใช้firmware เดิมๆหาซื้อรุ่นใหม่ๆ เลี่ยงKakudos/measy ก่อนนะ

« ตอบกลับ #421 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:10:31 am »
คนที่load firmware CS R1.0.6 ตามลิงค์ ที่ให้ หลัง บ่าย ช่วงเย็น เมื่อวาน 23/02/2012
เขาเปลี่ยน Version เป็น R1.0.6a แล้วนะครับ
เพิ่มเติม Srjg หา Juke box แบบ auto เพิ่มมา ยังอื่นยังหาข้อแตกต่างไม่ได้
เพียงแต่รู้สึกทำงานเร็วขึ้นจากตัวไม่มีa เล็กน้อย หรือเพราะลงใหม่มันยังสด และไม่ได้เปลี่ยนพื้นหลังเป็นรูปของที่ผมใส่เอง

คนที่ up firmware Mo Cs R1.0.6 SDK4 ไปก่อนหน้า ถ้าไม่ได้ใช้ Juke Box ไม่ต้องโหลดใหม่

อยากรู้ส่วนการใช้๋ีJuke Box Srjg ไปที่ รวมพลegreat รอบ2 ดูคห.ของคุณวุ้น(vun99) เพราะFirmware มาจากแหล่งเดียวกัน
คุณ Cristian Stoica (CS_R) แห่ง Romania
ซึ่งเป็นการขอให้เพิ่มส่วนนี้จาก คุณrfve
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:15:45 am โดย vitty »

ออฟไลน์ nangdee

• *
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 05:45:19 pm »
รุ่น 104 มีใหม่มั๊ยครับ [รัก] [รัก]

« ตอบกลับ #423 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:01:08 am »
FirmWare ของ 104r มีมั่งมั๊ย แนะนำ web ให้ด้วยจะเข้าไปเอามาลองดู...
รุ่น 104 มีใหม่มั๊ยครับ [รัก] [รัก]

ค่อนข้างจะเสียใจด้วย firmware Chip Realtek 1283 มันเป็นกลุ่มน้อยมาก
มันสำหรับกลุ่มเฉพาะคนชอบอัดหนังจากTV Digital ที่มีสํญาณส่งอยู่ไม่กี่ประเทศ นะตอนนี้ (ใช้แทนเครื่อง VCR)
ส่วนบ้านเรานำเข้ามาไม่มีtuner มาด้วยเพราะยังไม่มีการส่งในระบบนี้
จึงหาFirmware ยาก

แถมผมไม่มีเครื่องให้ลอง
ถ้าไม่พอใจ firmware โรงงาน(official)
ผมมีFirmware ให้ลองใช้ แต่ไม่ชัวร์100% ว่าจะทำงานได้ถูกต้อง หรือเปล่า
โปรดวิจารณา ตามความเหมาะสม

http://www.mediafire.com/?fd0niub71zup9rp

ใช้ปุ่มReset หลังเครื่อง ในการ up Firmware

และควรเก็บ firmware เดิม โหลดจาก Pacific Vสุดท้าย 2.05
เผื่อไม่ชอบหรือ มีปัญหา จะได้กลับมาใช้ firmware เดิม
โดยใช้ปุ่ม Reset เหมือนเดิม
http://www.kakudos.com/UpLoad/FIRMWARE-HD-104/V2.05.rar

การใช้ปุ่ม Reset คือ ไม่เสียบปลั๊ก เสียบFlash drive ที่มีfirmware ใช้คลิปหรือเหล็กแหลมกดปุ่มReset ค้างไว้
แล้วเสียบปลั๊ก จนกว่าหน้าจอเปิดขึ้นมา แล้วมืด(boot ใหม่) จนขึ้นขีดกำลัง flash Firmware ใหม่สัก2-3ขีด
จึงปล่อยมือจากปุ่ม reset ให้มันทำงานจนเสร็จ บู๊ทใหม่ก็เรียบร้อย

ขอให้โชคดีครับ
และแจ้งผลการใช้ด้วย เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับคนใช้รุ่นนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:09:17 am โดย vitty »

« ตอบกลับ #424 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:55:42 pm »
สงสัยคนหนีไปเล่นยี่ห้ออื่นๆกันเยอะ บอร์ดเงียบเลย
Firmware ที่ลงให้ไม่มีคอมเม้นท์กันบ้างหรือ
ตั้ง5-6ตัว ที่ลองให้ ชอบตัวไหนกันบ้างหรือเปล่า
ว่าใช้งานแล้วเป็นไงกันบ้าง

ออฟไลน์ Bas Na Korat

• *
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 04:21:42 pm »

โหลด CS_R41 Acryan 7.4.4 R7317 มาเก็บไว้แล้วครับ รอลง
หากลงแล้ว firmware แล้วเจ้า AVR Yamaha RX-V767 ยังไม่แสดงผลระบบเสียง True HD หรือ DTS-HD ออกมาอีก ผมคงต้องย้ายเจ้า Kakudos นี้ไปไว้ในรถแทนล่ะครับ  [ม่ายยย]
ส่วนในห้องคงต้องหายี่ห้ออื่นที่ Support สิ่งที่ผมต้องการ  [โย่ว]

แอบผิดหวังที่ข้างกล่องมันมีสัญลักษณ์ระบบเสียงที่ต้องการอยู่ แต่พอเอามาใช้กลับไม่มี  [ร้องไห้] โทรไปร้านที่ กทม. ก็บอกให้เอาไปดู.....แต่ซื้อแล้วกลับ ตจว.ทันที เลยปล่อยตามเลย ...  [โขก]

« ตอบกลับ #426 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 04:52:05 pm »

โหลด CS_R41 Acryan 7.4.4 R7317 มาเก็บไว้แล้วครับ รอลง
หากลงแล้ว firmware แล้วเจ้า AVR Yamaha RX-V767 ยังไม่แสดงผลระบบเสียง True HD หรือ DTS-HD ออกมาอีก ผมคงต้องย้ายเจ้า Kakudos นี้ไปไว้ในรถแทนล่ะครับ  [ม่ายยย]
ส่วนในห้องคงต้องหายี่ห้ออื่นที่ Support สิ่งที่ผมต้องการ  [โย่ว]

แอบผิดหวังที่ข้างกล่องมันมีสัญลักษณ์ระบบเสียงที่ต้องการอยู่ แต่พอเอามาใช้กลับไม่มี  [ร้องไห้] โทรไปร้านที่ กทม. ก็บอกให้เอาไปดู.....แต่ซื้อแล้วกลับ ตจว.ทันที เลยปล่อยตามเลย ...  [โขก]

ครับต้องลอง และปรับระบบเสียงออก ของ HDplayer ดู
AVR Yamaha  ไม่ทราบว่าเปิด DSP3D อยู่หรือเปล่าครับ
รับทราบมาจากบางท่าน ควรปิด DSP3D ถ้า ต้องการให้มัน Show True HD

ออฟไลน์ Bas Na Korat

• *
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:22:10 am »

ครับต้องลอง และปรับระบบเสียงออก ของ HDplayer ดู
AVR Yamaha  ไม่ทราบว่าเปิด DSP3D อยู่หรือเปล่าครับ
รับทราบมาจากบางท่าน ควรปิด DSP3D ถ้า ต้องการให้มัน Show True HD

OK แล้วครับ [yes]  หลังจากลง firmware mo ตัวนี้ AVR ถอดรหัสเสียงได้แล้ว ขอบคุณคุณ vitty ที่ชี้แนวทางเป็นอย่างสูงครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ HeavyP

• *
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:01:55 pm »
สวัสดีครับใช้ Kakudos 103 ลองลง CS R1.0.6a ไปแต่พอโหลดบิต(Transmission)ไปแล้วเครื่องช้ามากหรือไม่ก็ค้างไปเลยครับ

เปิดแต่ Samba แล้วก็ Transmission อย่างเดียวแล้ว ตัวก่อนน่าจะใช้ 9.06 มาก่อนไม่มีปัญหาแต่ Samba ช้ามากแต่ Transmission เสถียรกว่าตัวนี้ยังไงก็ไม่รู้ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ? ว่าจะลองโหลดตัวที่เอา app ออกแล้วใส่ transmission เข้าไปอย่างเดียวเอาแทนดีไหมครับ?

รบกวนแนะนำด้วยครับ

« ตอบกลับ #429 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 07:43:49 am »
สวัสดีครับใช้ Kakudos 103 ลองลง CS R1.0.6a ไปแต่พอโหลดบิต(Transmission)ไปแล้วเครื่องช้ามากหรือไม่ก็ค้างไปเลยครับ

เปิดแต่ Samba แล้วก็ Transmission อย่างเดียวแล้ว ตัวก่อนน่าจะใช้ 9.06 มาก่อนไม่มีปัญหาแต่ Samba ช้ามากแต่ Transmission เสถียรกว่าตัวนี้ยังไงก็ไม่รู้ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ? ว่าจะลองโหลดตัวที่เอา app ออกแล้วใส่ transmission เข้าไปอย่างเดียวเอาแทนดีไหมครับ?

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ครับ ตามที่ว่าไว้ อยากเร็วและแรงลื่น ต้องใช้ firmware ที่มีขนาดเล็กๆ ครับ
เนื่องจาก Ram และ nandflash ของเครื่องมีขนาดจำกัด
ยิ่งมีความสามารถหลากหลาย ใช้งานได้ครอบคุม มากขึ้นมันก็ต้องมีขนาดใหญ่ขึ้น
ทีนี้ 106a ขนาดมัน ตั้ง 204Mb
เราจึงต้องเลือกใช้ firmware ที่ตรงใจเรามากที่สุด

ลอง PoHD AMP R8
http://www.moservices.org/files/amp_r8_pohd.zip

หรือ Cs ACRyan_PV73100_v7.4.4.r7317
http://205.196.120.227/gaapc1sq5bfg/0olxd33d2c0ubps/ACRyan_PV73100_v7.4.4.r7317_for_Egreat_Asus-HDP-R1_HiMedia_Hyundai.rar

หรือ ครบๆเลย แต่เล็กกว่า CS 106a ประมาณ169Mb.
CS_ r 41. ACryan v7.4.4 r7317
http://199.91.153.137/014c25f18oog/4mw1hh3saqy7qea/CS_r0.4.1_ACRyan_v7.4.4.r7317.rar

และตัวสุดท้ายนี้ ของ Iconbit เป็นtransmission 2.50
http://files.iconbit.com/test/xfw_HDS42L_HDS52L_(29.02.12)_2.01_RU.zip

ีตามสูตรนะตรับ force หรือ Reset หรือ recovery script

ต้องลองเอาเองว่าชอบตัวไหน เพราะตัวMo มีออกมาเยอะจนลองแทบไม่ทัน

แต่ว่า คุณเปิด swap emulator ด้วยหรือเปล่า ให้เปิดนะครับ
เพราะมันจะสร้าง page file (swap Ram) เหมือนกับเครื่องคอม
ให้เครื่องมันทำงานได้เร็วขึ้น
โดยถ้า เสียบflash drive อยุ่ตอนเปิดใช้ มันจะสร้างใน flashdrive (ซึ่งต้องเสียบไว้ให้มันใช้งาน)
แนะนำกันพื้นที่ HD ไว้สัก 500-600Mb อย่าใส่หนังจนเต็ม 100%
เปิดใช้ Swap emulator โดยไม่ต้องเสียบ flash drive ไว้ให้มันสร้างไว้ ในHD แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2012, 08:51:36 am โดย vitty »

ออฟไลน์ HeavyP

• *
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 05:11:33 pm »
ลองลงตัวที่เป็นของ PlayOn ดูแล้วเปลี่ยนเป็นตัวอื่นไม่ได้อะครับ ใช้ script ของ iconbit ที่อัพไว้ให้ก่อนหน้านี้ไม่ได้ครับ ตัวนี้ตอนแรกก็ดูดีแต่ก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิมน่ะครับที่ transmission ทำงานแปลกๆ จะเปลี่ยน setting มันผ่าน web ก็ไม่ได้

ช่วยด้วยครับ ไม่อยากต้องแกะกล่อง

« ตอบกลับ #431 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 05:53:02 pm »
ลองลงตัวที่เป็นของ PlayOn ดูแล้วเปลี่ยนเป็นตัวอื่นไม่ได้อะครับ ใช้ script ของ iconbit ที่อัพไว้ให้ก่อนหน้านี้ไม่ได้ครับ ตัวนี้ตอนแรกก็ดูดีแต่ก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิมน่ะครับที่ transmission ทำงานแปลกๆ จะเปลี่ยน setting มันผ่าน web ก็ไม่ได้

ช่วยด้วยครับ ไม่อยากต้องแกะกล่อง

ลงPlayOn ตัวไหนครับ ไม่มีรายละเอียด
ปกติผมลง firmware Mo Playon ผมใช้ลองใช้ Setup USB upgrade เพื่อลงfirmware Mo ที่เป็น PlayOn ตัวอื่นได้ด้วยซ้ำ
แต่ไม่อยากแนะนำเพราะ อาจClear ของเก่า ไม่หมดจด อาจมีปัญหาการใช้งาน
ที่ว่าใช้ Script Recover ไม่ได้ คุณคงจะไม่ได้ เช็คดู ว่าเครื่องคอม เห็น IP เครื่อง ได้สมบูีรณ์
ซึ่งคุณอาจจะไม่ได้เปิด BT และ Samba ไว้ หรืออาจถูกปิดไป
หรือRouter เปิด DHCP คุณต้องเช็คIP เครื่องว่าถูกต้องก่อน เพราะอาจถูกเปลี่ยนไป
มันต้องเห็นPlayer ได้สมบูรณ์ได้แล้วเจอทำการสั่ง recovery

ถ้ามีปัญหา Upไม่ได้จริงๆ ยังสามารถหลอกเครื่องได้อีก
โดยใช้การใช้ flash drive 2ตัว ตัวนึงใส่firmware Kakudos
อีกตัวใส่firmware Mo ที่แนะนำกันไว้ว่าใช้ได้
ใช้Kakados ไปsetup upgradeปกติ(เป็นตัวล่อ) พอมันจอมืดดึงออก ใส่Flash Drive firmware Mo เข้าแทนทันที
มันก็ทำการflash ให้ครับ
ลองมาแล้วตอนไม่ได้แกะเครื่อง ตอนกลางปีที่แล้วที่ยังไม่ได้เจอ Script
ถ้าทำแบบนี้แนะนำ เอาHD ออกจากเครื่องก่อนนะ เพื่อความปลอดภัยของHD และข้อมูล