ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240870 ครั้ง)

ออฟไลน์ HeavyP

• *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:01:34 pm »
ลงตัวนี้ตามที่แนะนำไว้น่ะครับ
อ้างถึง
หรือ Cs ACRyan_PV73100_v7.4.4.r7317
http://205.196.120.227/gaapc1sq5bfg/0olxd33d2c0ubps/ACRyan_PV73100_v7.4.4.r7317_for_Egreat_Asus-HDP-R1_HiMedia_Hyundai.rar
ตอนแรกได้ลองตัวเล็กสุดที่เป็นภาษา Russia แต่ใช้ไม่เป็นก็เลยเปลี่ยนมาตัวนี้ แต่พอมาตัวนี้ปุ๊ปเปลี่ยนเป็นตัวเองต่อไม่ได้เลยครับ

ได้ลองเอา PlayOn อีกตัวมาล่อแล้ว
อ้างถึง
ลอง PoHD AMP R8
http://www.moservices.org/files/amp_r8_pohd.zip
เพราะตัวของ Kakudos จะมองไม่เห็นในหน้าของ USB Upgrade พอจอดำก็เอาตัว Mo อื่นใส่ดูแต่มันก็กลับมาที่หน้าของ PlayOn ตัวเดิมอยู่ดีน่ะครับ เข้า Samba ได้มองเห็น HDD แต่ไม่เห็น Flash Drive ที่เสียบไว้นะครับ Transmission ก็เข้าได้

รบกวนด้วยครับ ตอนนี้ที่ยังไม่ได้ทำก็คงมีแต่แกะกับ ssh เอาละมั้งครับ

Edit: ตกลงแกะ Force เอาเรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2012, 10:14:21 pm โดย HeavyP »

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 07:21:18 am »
ลงตัวนี้ตามที่แนะนำไว้น่ะครับ
อ้างถึง
หรือ Cs ACRyan_PV73100_v7.4.4.r7317
http://205.196.120.227/gaapc1sq5bfg/0olxd33d2c0ubps/ACRyan_PV73100_v7.4.4.r7317_for_Egreat_Asus-HDP-R1_HiMedia_Hyundai.rar
ตอนแรกได้ลองตัวเล็กสุดที่เป็นภาษา Russia แต่ใช้ไม่เป็นก็เลยเปลี่ยนมาตัวนี้ แต่พอมาตัวนี้ปุ๊ปเปลี่ยนเป็นตัวเองต่อไม่ได้เลยครับ

ได้ลองเอา PlayOn อีกตัวมาล่อแล้ว
อ้างถึง
ลอง PoHD AMP R8
http://www.moservices.org/files/amp_r8_pohd.zip
เพราะตัวของ Kakudos จะมองไม่เห็นในหน้าของ USB Upgrade พอจอดำก็เอาตัว Mo อื่นใส่ดูแต่มันก็กลับมาที่หน้าของ PlayOn ตัวเดิมอยู่ดีน่ะครับ เข้า Samba ได้มองเห็น HDD แต่ไม่เห็น Flash Drive ที่เสียบไว้นะครับ Transmission ก็เข้าได้

รบกวนด้วยครับ ตอนนี้ที่ยังไม่ได้ทำก็คงมีแต่แกะกับ ssh เอาละมั้งครับ

Edit: ตกลงแกะ Force เอาเรียบร้อยแล้วครับ

OK force แล้ว ก็เลยตามเลย
ใจร้อนไปหน่อย เข้าใจว่าอยากรีบ
เท่าที่อ่านดู ตอนแรก ใช้ Iconbit ภาษาไม่มีให้เลือกมาก appทั้งหมดเป็นรัสเซีย เข้าใจยาก

เลยเปลี่ยน CS Acryan Mo ตัวพื้นๆ ไม่ชอบใจ แต่ สั่งTelnet ไม่ได้
ครับ firmware Mo ของ CS ต้องเข้าweb UI ไปเปิด Secure Flashและopen terminal ด้วยครับ
เนื่องจากคุณไม่เข้าไปเปิด เครื่องคอมไม่เห็นข้อมูล เครื่องplayer ตามที่เคยบอกไว้ ใน 3-4หน้าที่แลัว

เลยลองล่อ ใช้ AMP R8 Pohdแต่เวลาเปิดมาเป็นหน้าตา playon เหมือนเดิม
ก็AMP R8 Pohd มันก็หน้าตาplayon Gui2.0 เหมือนกันครับ
ผิดกันเพียงด้านล่างมุมขวาจะมี ตัวษรสีขาวเล็กๆ บอกว่า เป็น AMP R8 หรือ CS_R
และAMP R8 ต้องเข้าเวป UI ติดตั้งModule เพิ่มเกี่ยวกับ Samba /BT/tranmission เหมือนกัน

ผมเข้าใจถูกไหมที่คุณบอกมา

« ตอบกลับ #434 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:47:21 pm »
มีเกร็ดเล็กน้อย มาฝากสำหรับคนใช้ Firmware Mo CS ของคุณ Cristian Stoica
ซึ่งบางท่านอาจยังไม่รู้ หรือไม่ได้สนใจ
โดยเฉพาะ Realtek 1073 หรือ แม้กะทั่งVersionที่ใช้กับ Realtek 1185 และ1186
ไม่ว่า Kakudos Measy Egreat Hyandai AsusOplay mixiV8 ที่เป็นRealtek1073สามารถใช้ได้

ที่Firmware มี็HDD Link Mini มาด้วย บางท่านเปิด บางท่านปิด แต่ไม่รู้ว่าคืออะไร
็HDD Link มันคือการใช้ Scripts APP ต่างๆที่เขาใส่มาในfirmware ซึ่งควรUp Date สักนานๆครั้ง
เพื่อให้ใช้ APP link ได้มากและเข้าถึงlink ที่มีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิม

HDD Link Mini ถ้าเปิดON มันจะใช้ Script Mini ซึ่งเป็นInterface ภาษาอังกฤษ เวอร์ชั่นหลังสุด 12/02/55
แต่ถ้า OFF จะเป็น Full Scripts เป็น Interface ภาษาโรมาเนีย ซึ่งจะมีAPPและ live TV มากกว่า  Mini อยู่หลายตัว
แถมlink ต่างๆ อัพเดทเร็วกว่าให้ใช้งานได้มากกว่า อย่างน้อยอีก 300-400ลิ้งค์ เวอร็ชั่น ล่าสุด 03/03/55
แต่จากที่อัพเดทจาก System tool ได้เพียง เวอร์ชั่น 27/02/55 ไม่รู้ทำไม แต่กระนั้นยังเพิ่มช่องไทยมาอีกหลายช่อง
ช่อง3 เข้าไม่ได้ ช่อง5/ ช่อง7 /TPBS HD OK  ช่อง9และ11ยังไม่มี

แต่กระนั้นlink ต่างๆมากกว่า MINI อยู่เยอะมาก แถมลองแล้วชอบlink ไหน ยังADD เข้าFavorite Link ของเครื่องเราได้ด้วย
ไม่ต้องไปกดไล่หาอีก  ถ้าอยากกลับไปดู ซึ่งทั้งหมด ไล่กันเป็นชั่วโมง เพราะเยอะมากมาก

ขอให้สนุกกับการดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 02:20:22 pm โดย vitty »

• *
« ตอบกลับ #435 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:55:48 pm »
น่าจะเป็นตามที่คุณ vitty พูดแหละครับ แต่เครื่องผมมันก็หมดประกัน 1 ปี ไปนานแล้วก็เลยช่างมันแกะเอาเร็วดีเหมือนกันครับ
ว่าแต่ตามที่คุณบอกว่า
อ้างถึง
firmware Mo ของ CS ต้องเข้าweb UI ไปเปิด Secure Flashและopen terminal ด้วยครับ
ทำยังไงเหรอครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ PoHD AMP R8 อยู่ชอบที่ปรับเปลี่ยน service ได้ตามใจชอบแต่ตัว transmission เองก็ยังไม่ค่อยเสถียรอยู่ดีน่ะครับ เปิดสัก 2-3 ชม. แล้วมักจะค้างไปบ้างแหละ file ที่โหลดๆไปขึ้น
โค๊ด: [Select]
Error: No data found! Ensure your drives are connected or use "Set Location". To re-download, remove the torrent and re-add itบ้างแหละ แนะนำแก้ปัญหายังไงดีครับ?

Optional: อีกเรื่องที่อย่างถามคือพวกทีวีไทย, ญี่ปุ่น เนี่ยดูผ่านตัวนี้ได้ไหมครับ? ไม่ทราบว่าต้องกดต้องไหน, set ยังไงเหรอครับ?

« ตอบกลับ #436 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 02:06:16 pm »
เรื่อง transmission ต้องรอคูณ Iwan45120259 แล้วหละครับ
ส่วนผมไม่ชอบใช้ HDplayer โหลดบิท เพราะเวลาดูหนังบางเรื่องมันหน่วงๆหน่อย
แถมปิดไป เวลาเปิดใช้ มันHashcheck ทุกครั้งและนานมากกว่าจะโหลดต่อ
และถ้าHD ไม่ได้Format จาก Player บางครั้งอาจอาจเจอแบบคุณ
เข้าใจว่าคุณไม่ได้ใช้Player Format ใช้formatจากคอม
ใช้คอมโหลดดีกว่า ปัญหาน้อยกว่าด้วย
HDplayer Kakudos 102/103/105/106 ความเร็วCPU 400Mhz Ramแค่ 128MB
จะไปเทียบเครื่องคอม ความเร็วพื้นๆ ก็2-3Ghz Ramใส่กันส่วนใหญ่อย่างน้อย 2Gb แล้ว ได้อย่างใด
แถมดูหนังที่โหลดอยู่ในคอมผ่าน HDplayer ก่อนสนุกหรือเปล่า ถ้าไม่ชอบก็ลบทิ้งไปเลยไม่ต้องเก็บ

ส่วนWeb Ui ก็คือ(เวปยูสเซอร์อินเตอร์เฟส)เข้าIp เครื่องPlayer มันจะมีให้หลายอย่าง
ตั้งแต่web Remote control/ ดูระบบSystem /ดูระบบ Network/ติดตั้งและลบ/Config software
ตั้งค่า upload/download ดูสถานะ การโหลดบิท หรือ Transmission ฯลฯ
Amp R8 ก็มีนี่ครับ ใกล้เคียงกัน แต่ของ AMP เข้าติดตั้งModuleเพิ่มเอาเอง และConfig
ส่วนของ CS ติดตั้งรวมมาแล้ว(ไฟล์ถึงใหญ่กว่าเยอะ) เพียงเข้าไป Config
ช่องทางดูหนังก็อยู่ในNet APP
ส่วน Net APP ที่มีให้ใช้เยอะๆ ก็ต้อง Firmware จาก CS ครับ ของ AMP APPเป็นรัสเซียส่วนใหญ่
ไม่ชอบ CS_R 1.0.6หรือ 1.0.6a
แนะนำตัวนี้ครับ
CS_ r 41. ACryan v7.4.4 r7317
http://199.91.153.137/014c25f18oog/4mw1hh3saqy7qea/CS_r0.4.1_ACRyan_v7.4.4.r7317.rar

ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้อยู่ ลื่นน้อยกว่า 1.0.6 นิดหน่อยแต่ WIFI เสถียรกว่าครับ ผมใช้wireless ไม่ได้ใช้สายLan
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 06:39:25 pm โดย vitty »

ออฟไลน์ Bas Na Korat

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #437 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 08:56:15 am »

โหลด CS_R41 Acryan 7.4.4 R7317 มาเก็บไว้แล้วครับ รอลง
หากลงแล้ว firmware แล้วเจ้า AVR Yamaha RX-V767 ยังไม่แสดงผลระบบเสียง True HD หรือ DTS-HD ออกมาอีก ผมคงต้องย้ายเจ้า Kakudos นี้ไปไว้ในรถแทนล่ะครับ  [ม่ายยย]
ส่วนในห้องคงต้องหายี่ห้ออื่นที่ Support สิ่งที่ผมต้องการ  [โย่ว]

แอบผิดหวังที่ข้างกล่องมันมีสัญลักษณ์ระบบเสียงที่ต้องการอยู่ แต่พอเอามาใช้กลับไม่มี  [ร้องไห้] โทรไปร้านที่ กทม. ก็บอกให้เอาไปดู.....แต่ซื้อแล้วกลับ ตจว.ทันที เลยปล่อยตามเลย ...  [โขก]

ครับต้องลอง และปรับระบบเสียงออก ของ HDplayer ดู
AVR Yamaha  ไม่ทราบว่าเปิด DSP3D อยู่หรือเปล่าครับ
รับทราบมาจากบางท่าน ควรปิด DSP3D ถ้า ต้องการให้มัน Show True HD

OK แล้วครับ [yes]  หลังจากลง firmware mo ตัวนี้ AVR ถอดรหัสเสียงได้แล้ว ขอบคุณคุณ vitty ที่ชี้แนวทางเป็นอย่างสูงครับ  [ปลื่ม]

คุณ vitty ครับ หลังจากลง fw ไปแล้ว เปิดเครื่องทุกที มีหน้าจอบอกให้ต้อง format hdd ทุกครั้ง ไม่ทราบว่าจะปิด mode นี้อย่างไรครับ หรือต้องรอ fw ตัวใหม่ครับ ช่วยชี้แนะอีกครั้งครับ

« ตอบกลับ #438 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:07:50 am »
ในsetup Misc
format HDD Prompt ให้off มันซะ

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:18:01 pm »
น่าจะเป็นตามที่คุณ vitty พูดแหละครับ แต่เครื่องผมมันก็หมดประกัน 1 ปี ไปนานแล้วก็เลยช่างมันแกะเอาเร็วดีเหมือนกันครับ
ว่าแต่ตามที่คุณบอกว่า
อ้างถึง
firmware Mo ของ CS ต้องเข้าweb UI ไปเปิด Secure Flashและopen terminal ด้วยครับ
ทำยังไงเหรอครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ PoHD AMP R8 อยู่ชอบที่ปรับเปลี่ยน service ได้ตามใจชอบแต่ตัว transmission เองก็ยังไม่ค่อยเสถียรอยู่ดีน่ะครับ เปิดสัก 2-3 ชม. แล้วมักจะค้างไปบ้างแหละ file ที่โหลดๆไปขึ้น
โค๊ด: [Select]
Error: No data found! Ensure your drives are connected or use "Set Location". To re-download, remove the torrent and re-add itบ้างแหละ แนะนำแก้ปัญหายังไงดีครับ?

Optional: อีกเรื่องที่อย่างถามคือพวกทีวีไทย, ญี่ปุ่น เนี่ยดูผ่านตัวนี้ได้ไหมครับ? ไม่ทราบว่าต้องกดต้องไหน, set ยังไงเหรอครับ?
ขออภัยไม่ไได้เข้ามา นานครับ

ถ้าให้ผมบอกว่า tramsmission  เวอร์ชั้นไหนเวอริคสุด
ต้อง เป็น http://www.box.com/s/z3c5mutsdyus8m73b81t    ตัวนี้เลย ครับ นิ่งสุด แต่ จะมีปัญหาเรื่อง youtube ดูไม่ได้ แล้วก็ sub SSA ไม่ได้ ครับ
แต่ผมก็ยังใช้เพราะ ใช้ transmission เป็นหลัก โหลดได้ นิ่ง ปิดเปิดเครื่องไฟล์ไม่หาย แฮงค์บ้างแต่น้อย ครับ :)

« ตอบกลับ #440 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:55:57 pm »
ครับถ้าใช้Transmission เป้นหลัก
ก็ตามที่คุณ iwan45120259 บอก ขานี้ชอบTransmission
firmware Krizer V9.05 ตามนั้น ถ้าไม่ได้สนใจ Youtube และ Net APPเท่าไหร่
ส่วน sub SSA ไทย ทางแก้ง่ายๆ ใช้Notepad เปิด แล้ว Save asใหม่ ให้เป็น
save as type เป็นAll
Encoding เป็น UTF-8
ก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่ต้องไปหาโปรแกรม มาแปลง
เ้ครื่องPlayer ปกติเราก็ตั้ง Text Encoding เป็น UTF-8 อยู่แล้ว

ออฟไลน์ iwan45120259

• **
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:07:08 pm »
ครับถ้าใช้Transmission เป้นหลัก
ก็ตามที่คุณ iwan45120259 บอก ขานี้ชอบTransmission
firmware Krizer V9.05 ตามนั้น ถ้าไม่ได้สนใจ Youtube และ Net APPเท่าไหร่
ส่วน sub SSA ไทย ทางแก้ง่ายๆ ใช้Notepad เปิด แล้ว Save asใหม่ ให้เป็น
save as type เป็นAll
Encoding เป็น UTF-8
ก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่ต้องไปหาโปรแกรม มาแปลง
เ้ครื่องPlayer ปกติเราก็ตั้ง Text Encoding เป็น UTF-8 อยู่แล้ว

ถูต้องและคร๊าบๆๆ  อืม อีกอย่าง SMB ตัวนี้ก็ค่อนข้างนิ่ง  โยน ไฟล์ ผ่าน network สบายๆ  หรือ จะ strem ไป เปิด กับ Vlc ใน คอมก็ได้ ครับไม่กระตุก พริ้วครับผม :)

• *
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:01:58 am »
ขอบคุณมากครับ ได้ลองทดสอบแล้วพอลดจำนวน connection ผ่าน transmission gui ลงเหลือ 60 แล้วลื่นเลย นึ่งดีด้วย ^_^

ออฟไลน์ taichi88

• *
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 02:48:42 pm »
ตัว HD107 มีเฟริ์มแวร์ตัวใหม่มารึยังครับ

ออฟไลน์ leetang

• **
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:15:12 am »
ตัว HD107 มีเฟริ์มแวร์ตัวใหม่มารึยังครับ

ของผมเป็นตัว 3.03 ครับ ของท่านเป็นเวอร์ไหนละครับ อีกอย่าง ช่วยลองเล่นไฟล์ DVD หรือ ISO แล้วรายงานผลให้ทราบหน่อยครับว่า ดูๆอยู่มันกระโดดไปบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #445 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:08:20 am »

ของผมเป็นตัว 3.03 ครับ ของท่านเป็นเวอร์ไหนละครับ อีกอย่าง ช่วยลองเล่นไฟล์ DVD หรือ ISO แล้วรายงานผลให้ทราบหน่อยครับว่า ดูๆอยู่มันกระโดดไปบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

firmware ตอบไว้แล้วหน้า 23 ข้อความ405 ไม่ได้ใช้หรือครับ
คุณจะรอทางPacific  upให้ก็รอไปนะครับ
แผนกซับพอร์ทของ Pacific ทำงานช้าครับ เพราะรับผิดชอบสินค้าหลายตัวของPacific เขาขายหลายอย่าง แต่ซับพอร์ทคนเดียว
บอกให้ก็ได้ Kakudos HD Player ทุกรุ่นก็คือ Measy ครับ
ตามที่เคยบอกไว้ในหลายกระทู้ Measy ทำ Oem เป็นหลัก ส่งให้หลายยี่ห้อ แต่ว่า แต่ละเจ้าไปพัฒนาfirmware และBootloader ใหม่หรือเปล่าเท่านั้น
ที่มีก็ Acryan รุ่นแรกๆ/ IConbit HDS4l/5L HDS42L/52L /Mixi V8 /KriZer Ultimate11
อ้อ เห็นPacific เขาเปลี่ยน web เป็น kakudos.com แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 08:12:12 am โดย vitty »

ออฟไลน์ leetang

• **
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 05:04:20 pm »

firmware ตอบไว้แล้วหน้า 23 ข้อความ405 ไม่ได้ใช้หรือครับ
คุณจะรอทางPacific  upให้ก็รอไปนะครับ
แผนกซับพอร์ทของ Pacific ทำงานช้าครับ เพราะรับผิดชอบสินค้าหลายตัวของPacific เขาขายหลายอย่าง แต่ซับพอร์ทคนเดียว
บอกให้ก็ได้ Kakudos HD Player ทุกรุ่นก็คือ Measy ครับ
ตามที่เคยบอกไว้ในหลายกระทู้ Measy ทำ Oem เป็นหลัก ส่งให้หลายยี่ห้อ แต่ว่า แต่ละเจ้าไปพัฒนาfirmware และBootloader ใหม่หรือเปล่าเท่านั้น
ที่มีก็ Acryan รุ่นแรกๆ/ IConbit HDS4l/5L HDS42L/52L /Mixi V8 /KriZer Ultimate11
อ้อ เห็นPacific เขาเปลี่ยน web เป็น kakudos.com แล้วนะครับ

โทดทีครับผมไ่ม่ได้ไล่อ่านย้อนหลัง กระทู้ดันเร็วมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ืnipath

• *
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:52:44 pm »

สวัสดีครับ
ผมใช้ HD107 Fw อัพเป็น 3.05 ตัวล่าสุดแล้ว
ยังพบปัญหาในการเล่นไฟ์ล ISO เหมือนเดิมครับ คือ กระตุก และจะเล่นได้ไม่จบและตอนท้ายๆ ของการเล่นไฟล์ ISO มันจะกระโดดข้ามไปที่ menu title หน้าแรกเลย

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ผู้รู้ และผู้ที่ใช้ HD107 ด้วยครับว่ามีปัญหากับไฟล์ ISO กันบ้างหรือป่าวครับ

ส่วนในการใช้งานกับไฟล์ mkv ไม่มีปัญหาอะไรภาพก็โอเค ไหลลื่นดีครับ

« ตอบกลับ #448 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 07:39:41 am »

[/quote]

สวัสดีครับ
ผมใช้ HD107 Fw อัพเป็น 3.05 ตัวล่าสุดแล้ว
ยังพบปัญหาในการเล่นไฟ์ล ISO เหมือนเดิมครับ คือ กระตุก และจะเล่นได้ไม่จบและตอนท้ายๆ ของการเล่นไฟล์ ISO มันจะกระโดดข้ามไปที่ menu title หน้าแรกเลย

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ผู้รู้ และผู้ที่ใช้ HD107 ด้วยครับว่ามีปัญหากับไฟล์ ISO กันบ้างหรือป่าวครับ

ส่วนในการใช้งานกับไฟล์ mkv ไม่มีปัญหาอะไรภาพก็โอเค ไหลลื่นดีครับ
[/quote]

เป็นทุกเรื่องหรือเปล่าครับ (ผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้เลยเทสให้ไม่ได้)
ใครใช้ HD107 ช่วยเขาเทสหน่อย ว่าเป็นที่Firmwareหรือเปล่า
ตอนนี้เขาออก V3.30ฺำbeta แล้ว รอเขาFinalจะโพสให้โหลดนะครับ

ออฟไลน์ ืnipath

• *
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 03:49:31 pm »
วันนี้ผมติดต่อไปที่ Pacific มาได้รับคำตอบที่ไม่น่าพอใจเลย

คือต้องเอาเครื่องไปตรวจและหากพบว่ามีปัญหาให้รอเปลี่ยนเครื่องใหม่โดยที่เครื่องใหม่ยังไม่มีกำหนดนำเข้ามา

ขายของแบบนี้รัปประกัน 2 ปี จะมีความหมายอะไร

ไม่รับประกันว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยนเครื่องให้ได้เมื่อไหร่ มันก็เหมือนกับไม่รับประกัน