ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240844 ครั้ง)

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 06:08:21 pm »
ตัว HD107 มีเฟริ์มแวร์ตัวใหม่มารึยังครับ

ของผมเป็นตัว 3.03 ครับ ของท่านเป็นเวอร์ไหนละครับ อีกอย่าง ช่วยลองเล่นไฟล์ DVD หรือ ISO แล้วรายงานผลให้ทราบหน่อยครับว่า ดูๆอยู่มันกระโดดไปบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ
ผมใช้ HD107 Fw อัพเป็น 3.05 ตัวล่าสุดแล้ว
ยังพบปัญหาในการเล่นไฟ์ล ISO เหมือนเดิมครับ คือ กระตุก และจะเล่นได้ไม่จบและตอนท้ายๆ ของการเล่นไฟล์ ISO มันจะกระโดดข้ามไปที่ menu title หน้าแรกเลย

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ผู้รู้ และผู้ที่ใช้ HD107 ด้วยครับว่ามีปัญหากับไฟล์ ISO กันบ้างหรือป่าวครับ

ส่วนในการใช้งานกับไฟล์ mkv ไม่มีปัญหาอะไรภาพก็โอเค ไหลลื่นดีครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับไฟล์ ISO จะกระตุกน้อยกว่า ไฟล์ที่มาจาก DVD แต่ทั้งคู่ก็เล่นไม่จบเรื่องเหมือนกันช่วง10นาทีสุดท้ายจะจบเรื่องดูไม่ได้เลยครับวนกลับไปที่หน้าเมนูเหมือนของ nipath เปี๋ยบเลยครับ ขอบคุณที่รายงานผลนะครับ

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 07:52:11 pm »
ตัว HD107 มีเฟริ์มแวร์ตัวใหม่มารึยังครับ

ของผมเป็นตัว 3.03 ครับ ของท่านเป็นเวอร์ไหนละครับ อีกอย่าง ช่วยลองเล่นไฟล์ DVD หรือ ISO แล้วรายงานผลให้ทราบหน่อยครับว่า ดูๆอยู่มันกระโดดไปบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ
ผมใช้ HD107 Fw อัพเป็น 3.05 ตัวล่าสุดแล้ว
ยังพบปัญหาในการเล่นไฟ์ล ISO เหมือนเดิมครับ คือ กระตุก และจะเล่นได้ไม่จบและตอนท้ายๆ ของการเล่นไฟล์ ISO มันจะกระโดดข้ามไปที่ menu title หน้าแรกเลย

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ผู้รู้ และผู้ที่ใช้ HD107 ด้วยครับว่ามีปัญหากับไฟล์ ISO กันบ้างหรือป่าวครับ

ส่วนในการใช้งานกับไฟล์ mkv ไม่มีปัญหาอะไรภาพก็โอเค ไหลลื่นดีครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับไฟล์ ISO จะกระตุกน้อยกว่า ไฟล์ที่มาจาก DVD แต่ทั้งคู่ก็เล่นไม่จบเรื่องเหมือนกันช่วง10นาทีสุดท้ายจะจบเรื่องดูไม่ได้เลยครับวนกลับไปที่หน้าเมนูเหมือนของ nipath เปี๋ยบเลยครับ ขอบคุณที่รายงานผลนะครับ

แล้วตัวเดิม 3.03 เป็นไงบ้าง????
ถ้าเล่นดีกว่าก็ย้อนกลับเลยครับ
http://www.mediafire.com/?zs17kijc7ew32ta

ไม่ถ้างั้นลองดู firmware ก่อนV3.03  ดูครับจำไม่ได้ว่า Vไหน มันออก 29เดือน11 ปีที่แล้ว
http://199.91.152.153/1i9gdfuf385g/2y6m8hlw2r6wp7w/X6.E8HDL_FW_11-29-11.rar

• **
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:51:42 am »

สวัสดีครับ

แล้วตัวเดิม 3.03 เป็นไงบ้าง????
ถ้าเล่นดีกว่าก็ย้อนกลับเลยครับ
http://www.mediafire.com/?zs17kijc7ew32ta

ไม่ถ้างั้นลองดู firmware ก่อนV3.03  ดูครับจำไม่ได้ว่า Vไหน มันออก 29เดือน11 ปีที่แล้ว
http://199.91.152.153/1i9gdfuf385g/2y6m8hlw2r6wp7w/X6.E8HDL_FW_11-29-11.rar

ตัวเดิม 3.03  ก็เป็นครับท่าน ตอนนี้ผมว่า 3.05 มันlist เพลงดีกว่า เพราะผมเอาเครื่องนี้ใส่ HANDYDRIVE ไว้ฟังเพลงด้วยครับตัวเก่ามันไม่ค่อยจะlistชื่อ อัลบั้มในโหมดที่ใช้ฟังเพลงดีมากเท่าไรนัก ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ไว้รอ FW ตัวใหม่มาค่อยว่ากันอีกที แต่ผมไม่ซีเรียสเรื่องไฟล์ISOละ ผมว่าจะไรท์ลงแผ่นหรือเก็บไว้ต่างหาก ส่วนใหญ่มันเป็นหนังจีนชุดที่เก็บไว้อะครับ

ออฟไลน์ ืnipath

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 12:45:29 pm »
ผมว่าจะลอง downgrade fw ที่ต่ำกว่า 3.03 ดูครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบแหล่งดาวโหลดใหมครับ

แล้ววิธีในการ downgrade ต้องทำอย่างไรบ้าง รบกวนชี้แนะให้ด้วยครับ

ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ ^^

• **
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 04:28:51 pm »
ผมว่าจะลอง downgrade fw ที่ต่ำกว่า 3.03 ดูครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบแหล่งดาวโหลดใหมครับ

แล้ววิธีในการ downgrade ต้องทำอย่างไรบ้าง รบกวนชี้แนะให้ด้วยครับ

ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ ^^

"ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ"
ท่อนนี้กดไลค์ตรงไหนครับท่าน 55555

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:13:39 pm »

ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ ^^

"ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ"
ท่อนนี้กดไลค์ตรงไหนครับท่าน 55555

โทษที ไม่ได้เก็บfirmware HD107 ไว้เท่ไหร่ เพราะไม่ได้ใช้
ลองใช้ที่บอกไว้ก่อนหน้า 2-3กระทู้ดูซิครับ จำไม่ได้ว่า Vเท่าไหร่ แต่เก่ากว่า 3.03
หรือลองข้ามใช้firmware Mo เลยครับ ตามนี้
http://205.196.123.35/31q3fa1p1fig/lje46gem79u1xoj/xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8d-DMD-XLCZv4.0Beta.rar
และ
http://199.91.152.221/524nagydkr5g/tonkkffk0wo284t/CS_r0.1.3_Xtreamer_SW2_3.0.11_for_EG-R1-II.rar
ใช้จิ้มปุ่ม Reset นะครับ คิดว่าใช้ได้ เพราะ CS เขาไม่ได้เปลี่ยนBoot loader สำหรับFirmware ที่เขาโม
ถ้ามีปัญหา ก็ใช้ปุ่มreset กลับมาใช้Firmware เดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 09:20:36 pm โดย vitty »

ออฟไลน์ dangan

• *
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:51:34 pm »
เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งถอย 107 มาคับ

ขอถามเรื่องการ copy หนัง ผ่านสายแลนหน่อยว่าทำยังไง

ตอนนี้จะต้อง copy ผ่านเครื่อง hd แต่ถ้าทำใน คอมจะมองไม่เห้นเครื่อง hd คับ

ตอนนี้ก็เลยต้องทำผ่านเครื่อง  hd แต่มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

จะสามารถทำผ่านคอมได้มั้ยคับ

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 06:06:08 pm »
เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งถอย 107 มาคับ

ขอถามเรื่องการ copy หนัง ผ่านสายแลนหน่อยว่าทำยังไง

ตอนนี้จะต้อง copy ผ่านเครื่อง hd แต่ถ้าทำใน คอมจะมองไม่เห้นเครื่อง hd คับ

ตอนนี้ก็เลยต้องทำผ่านเครื่อง  hd แต่มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

หมายถึง จากPC ไม่เห็นข้อมูล ใน HDplayer ใช่มะ
คุณต้อง เปิด SAMBA ใน setup Network ครับ

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:39:10 pm »

ตอนนี้ก็เลยต้องทำผ่านเครื่อง  hd แต่มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

หมายถึง จากPC ไม่เห็นข้อมูล ใน HDplayer ใช่มะ
คุณต้อง เปิด SAMBA ใน setup Network ครับ

ได้แล้วคับ แต่มีปัญหาว่ามันถามหา user กับ pass คับ

จะหาจากไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 11:27:20 pm โดย dangan »

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 06:55:12 am »
ถ้ามีขึ้นถาม user/password ก็หมายความว่า คุณไปเปิด Function FolderLock
ส่วนใหญ่อยู่ใน System หรือ Misc ไล่ดูหรือเปิดคู่มือ
มีหลายFirmware ของหลายยี่ห้อ มีfunction นี้อยู่ ก็ไปปิดซะ
หรือถ้าเปิดคุณไม่ได้ตั้ง พาสไว้
defualt พาส น่าจะเป็น admin/123 หรือ pacific/123 หรือ Measy/123

• *
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 03:21:49 pm »
ถ้ามีขึ้นถาม user/password ก็หมายความว่า คุณไปเปิด Function FolderLock
ส่วนใหญ่อยู่ใน System หรือ Misc ไล่ดูหรือเปิดคู่มือ
มีหลายFirmware ของหลายยี่ห้อ มีfunction นี้อยู่ ก็ไปปิดซะ
หรือถ้าเปิดคุณไม่ได้ตั้ง พาสไว้
defualt พาส น่าจะเป็น admin/123 หรือ pacific/123 หรือ Measy/123
ขอบคุณมากคับ
เด๊วคืนนี้จะลองไปทำดู

• *
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:53:39 pm »

รบกวนหน่อยครับ  ไม่ทราบว่า 107 ของท่านเล่นไฟล์ ISO กับ ไฟล์ DVD  ได้จนจบเรื่องใหมครับ
ยังไงแจ้งข่าวให้ด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:56:48 pm »

ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ ^^

"ภรรยาผมกำลังติดซีรีย์ที่เป็นไฟล iso อยู่  อะไรๆ ก็ไม่เท่าโดนเมียด่านี่แหล่ะครับ"

โทษที ไม่ได้เก็บfirmware HD107 ไว้เท่ไหร่ เพราะไม่ได้ใช้
ลองใช้ที่บอกไว้ก่อนหน้า 2-3กระทู้ดูซิครับ จำไม่ได้ว่า Vเท่าไหร่ แต่เก่ากว่า 3.03
หรือลองข้ามใช้firmware Mo เลยครับ ตามนี้
http://205.196.123.35/31q3fa1p1fig/lje46gem79u1xoj/xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8d-DMD-XLCZv4.0Beta.rar
และ
http://199.91.152.221/524nagydkr5g/tonkkffk0wo284t/CS_r0.1.3_Xtreamer_SW2_3.0.11_for_EG-R1-II.rar
ใช้จิ้มปุ่ม Reset นะครับ คิดว่าใช้ได้ เพราะ CS เขาไม่ได้เปลี่ยนBoot loader สำหรับFirmware ที่เขาโม
ถ้ามีปัญหา ก็ใช้ปุ่มreset กลับมาใช้Firmware เดิม

ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่ให้ไว้ ทั้งสองไฟล์เป็น 3.03 ครับ

ส่วนไฟล์ mo ของ egreat ผมอัพแล้วมันเล่นหนังไม่ได้เลยน่ะ กดเล่น มันนิ่งสนิทไปเลย  แต่ interface สวยดี ชอบๆ
ว่าจะลองของ xtreamer ดูครับ  ได้ผลอย่างไรจะแจ้งข่าวอีกที

« ตอบกลับ #463 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:35:42 am »

ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่ให้ไว้ ทั้งสองไฟล์เป็น 3.03 ครับ

ส่วนไฟล์ mo ของ egreat ผมอัพแล้วมันเล่นหนังไม่ได้เลยน่ะ กดเล่น มันนิ่งสนิทไปเลย  แต่ interface สวยดี ชอบๆ
ว่าจะลองของ xtreamer ดูครับ  ได้ผลอย่างไรจะแจ้งข่าวอีกที

ok รับทราบ หมายความว่า Remote code ไม่ตรงกัน สำหรับFirmware Mo
ต้องใช้Telnet เข้าไปเปลี่ยนcode ให้ตรงกันกับKakudos ซึ่งต้องหาCode เดิม Kakudos มาใส่
เหมาะสำหรับคนที่รู้เรื่อง Linux บ้าง

แต่มีวิธีเล่นได้โดยใช้ USB Keyboard หรือ Wireless USB Keyboard
หรือถ้าต่อ Wireless สามารถใช้ Iphone /Ipad ( /Netbook /Notebook /PCต่อแลนกํได้)
เข้าIp player ใช้ Remote เสมือนได้เลย

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:21:41 am »

รบกวนหน่อยครับ  ไม่ทราบว่า 107 ของท่านเล่นไฟล์ ISO กับ ไฟล์ DVD  ได้จนจบเรื่องใหมครับ
ยังไงแจ้งข่าวให้ด้วยนะครับ

เด๊วไว้คืนพรุ่งนี้จะลองดูคับ

แต่ไฟล์ vob เล่นๆไปจะชอบข้ามบ้างไฟล์ต้องมาย้อนเอาเอง

ออฟไลน์ jadestar

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 02:54:57 am »
สวัสดีครับ คือผมใช้เจ้าตัว HD106 ( ใช่เปล่าหว่า? ตัวที่มี DVD ด้วยหน่ะครับ ) อยากจะทราบว่าตอนนี้ Firmware ของเจ้าตัวนี้ล่าสุดมันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ? ( ปัจจุบันผมอยู่ที่ 9.06 ) ถ้ามีตัวใหม่กว่ารบกวนขอด้วยครับ และขอวิธีลงด้วยนะครับ ( มือใหม่ครับ ไอ้เ Firmware ตัวเก่าลงได้แบบงงๆ ) และถ้าผมอยากจะดูหนัง 18+ แบบออนไลน์ผมจะต้องทำอย่างไรเหรอครับ? ( โหลดรายการทีวีมาแล้วแต่ลงไม่เป็นครับ )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #466 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 02:44:46 pm »
HD102/103/105/106 ใช้Firmware ตัวเดียวกัน
ล่าสุด V9.10 ลองอ่านไล่ตั้งแต่หน้า 19ดูนะครับ

ไม่รู้ว่าHD106 มีปุ่มReset มาให้หรือเปล่า ถ้ามีใช้ให้เป็นประโยชน์

อยากดูTV online และ xxx ต้องfirmware Mo ของ CS ครับ มีให้ดูกว่า 2000ช่อง
ใช้ได้จริงก็เกือบๆ 1000ช่อง

• **
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:12:29 am »
HD102/103/105/106 ใช้Firmware ตัวเดียวกัน
ล่าสุด V9.10 ลองอ่านไล่ตั้งแต่หน้า 19ดูนะครับ

ไม่รู้ว่าHD106 มีปุ่มReset มาให้หรือเปล่า ถ้ามีใช้ให้เป็นประโยชน์

อยากดูTV online และ xxx ต้องfirmware Mo ของ CS ครับ มีให้ดูกว่า 2000ช่อง
ใช้ได้จริงก็เกือบๆ 1000ช่อง

ไอ้"อยากดูTV online และ xxx " ตรงท่อน xxx ที่ีว่านี่มันอะไรเหรอครับ ตื่นเต้นจังเลย ถ้าใช่อย่างที่คิดเดี๋ยวเอาไปอัพfw ใหม่เลยครับ  [หื่น] [หื่น] [หื่น]