ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240855 ครั้ง)

ออฟไลน์ kujaza14

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:27:28 pm »

สวัสดีครับ

ผมใช้ตัว HD103 อยู่ ดูไปได้ซักชั่วโมงกว่าๆ หนังจะหยุดแป๊บนึงแล้วก็จะstopไปเอง แล้วหลุดเข้าไปที่เมนูแรก
พอกดเข้ามาดูใหม่ ก็จะ resume จากของเดิมไม่ได้ เป็นซ้ำๆแบบนี้ 2-3ครั้ง  เลยลองถอด hdd ออกมาดู ปรากฎว่าร้อนจี๋  ดูพัดลมด้านหลังก็ไม่ได้เสีย ....เลยทิ้งHDD ไว้ให้เย็นซักพัก ก็จะดูต่อได้
ไม่ทราบว่าอาการHDD ร้อนขนาดนี้เป็นปกติหรือเปล่า ใครเคยเป็นบ้างครับ
เมื่อคืนเลยลองต่อผ่าน dock usb แทน ก็ดูได้จบหนังจบไป 2 เรื่อง ไม่มีปัญหา
อาการแบบนี้ควรจะส่งเคลมมั้ยครับ  [โขก]
ขอบคุณครับ
ของผมรุ่น 103 เปิด 2 วันมานี้ดูหนังไม่จบเรื่องเลยครับอาการแบบเดียวกันนี้ละครับ ผมเคยแจ้งไปทางบริษัทฯแล้วครับว่าจะส่งเคลมครับแต่ขอลองเปิดดูอีกก่อนครับตอนนี้ไม่ไหวแล้วครับ เปิดหนังดูแล้วเสียอารมณ์ครับพรุ่งนี้จะส่งเคลมแล้วครับ

ผมก็เป็นครับHDD ร้อนมากก แบบว่าถอดออกมาไม่อยากถือ - - ยังงี้ต้องส่งเครมอย่างเดียวหรอครับ

เพิ่มเติมครับ คือตั้งแต่ซื้อมายังไม่รู้เลยว่าดูเฟริมแวร์ดูตรงไหนครับ แล้วของผมมีปัญหาอีกอย่างหนึ่งครับ แบบว่าดูหนังmkvดูไปแล้วเปิดซับแล้วซับมันชอบปิดเองอะครับละก็เลยต้องมานั่งเปิดซับใหม่ๆไรยังงี้ไม่ทราบว่าเป็นทีอะไรอะครับ ไฟล์หนังรึเปล่า เพราะเครื่องผมซื้อมาได้สักเกือบๆเดือนและ ซื้อมาจากพันทิพบางกะปิ - -

ไปที่ setting>misc>version info 

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:41:27 pm »
คุณ imeaw
...
หากยังมีปัญหาเรื่องการ share ลองตามนี้เลยครับ

ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า บางเครื่องอาจต้อง set ให้ สิทธิ everyone ใช้กับ กรูป anonymous ด้วย ดังนี้
    - click Start > All programs > Accessories แล้วเลือก Run
    - พิมพ์ secpol.msc
    - Click ขยาย Local policies เลือก Security options
    - หา Network access: Let Everyone permissions apply to anonymous user แล้ว Double-click เลือก Enable แล้ว OK.

...
ถ้า Windows 7 ไม่มี secpol.mac ให้แก้ registry  ตรงๆ โดย (ต้องทำโดยระมัดระวัง)
    - click Start > All programs > Accessories แล้วเลือก Run
    - พิมพ์ regedit แล้วกด enter
    - ขยาย HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Lsa
    - click ขวาบน EveryoneIncludesAnonymous เลือก Modify
    - พิมพ์ 1 แล้ว ok แล้วออกจาก registry editor

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:45:42 pm »
คุณ banktun18

ถ้ามีปัญหาเรื่อง ซับ กลับไปใช้ firmware 8.95R เลยครับ
Firmware ตัวนี้อ่านหนังและซับได้ดีมากๆ
แต่มีปัญหาเรื่องบิทไม่ค่อยเสถียรนัก

ออฟไลน์ banktun18

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 12:17:22 am »
คุณ banktun18

ถ้ามีปัญหาเรื่อง ซับ กลับไปใช้ firmware 8.95R เลยครับ
Firmware ตัวนี้อ่านหนังและซับได้ดีมากๆ
แต่มีปัญหาเรื่องบิทไม่ค่อยเสถียรนัก
ที่ซับเปิดปิดเองี้เป็นเพราะเฟรมแวร์ใช้มัยครับแล้วเรื่องความร้อนอะครับเป็นงี้กันทุกคนเปล่าครับถ้าไปเครมนี้จะหายเปล่าแต่พัดลมมันมีตัวเดียวเองใช้มัยครับตัวนิดเดียวเอง

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:08:18 am »
เรื่องความร้อน
ตรวจเบื้องต้น พัดลมหลังเครื่องทำงานปกติหรือไม่?
มันทำงานแต่ลมไม่ค่อยออก พัดลมหมุนช้าผิดปกติ? ส่งเคลม
ลองเปลี่ยน HD ตัวอื่น รุ่นอื่นได้ยิ่งดี เพราะHDบางรุ่นบางยี่ห้อค่อนข้างร้อนจากตัวมันเอง
ผมใช้ samsung SJ 1TB 4ตัว WD Green 2TB 2ตัว Ext HD WD 2TB 2ตัว ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน
ถ้าลองแล้วดูไม่ได้นาน แปลว่าการประกอบเครื่องมาไม่ดี ติดต่อร้านค้าขอเคลมเลยครับ

อนึ่งจากที่มีใช้2เครื่อง เห็นว่าพัดลมหลังเครื่องคุณภาพไม่ค่อยดี ใช้ไปสัก3-4เดือนเริ่มมีเสียงดัง
ต้องคอยดีดเบาๆที่ฝาตรงพัดลมให้เงียบ
ไว้หมดประกันแล้วค่อยแกะเปลี่ยนเอง

ปล. ผมใช้งานหนัก
1เครื่อง ชั้นล่าง 8-10ชั่วโมงต่อวัน
ห้องนอน 1เครื่อง 4-5ชั่วโมงต่อวัน
อยู่ในวัยเกษียนไม่ได้ทำงาน ดูหนัง เกือบทั้งวัน ถ้าไม่ได้มีธุระที่ไหน

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 07:48:48 pm »
เรื่องความร้อน
ตรวจเบื้องต้น พัดลมหลังเครื่องทำงานปกติหรือไม่?
มันทำงานแต่ลมไม่ค่อยออก พัดลมหมุนช้าผิดปกติ? ส่งเคลม
ลองเปลี่ยน HD ตัวอื่น รุ่นอื่นได้ยิ่งดี เพราะHDบางรุ่นบางยี่ห้อค่อนข้างร้อนจากตัวมันเอง
ผมใช้ samsung SJ 1TB 4ตัว WD Green 2TB 2ตัว Ext HD WD 2TB 2ตัว ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน
ถ้าลองแล้วดูไม่ได้นาน แปลว่าการประกอบเครื่องมาไม่ดี ติดต่อร้านค้าขอเคลมเลยครับ

อนึ่งจากที่มีใช้2เครื่อง เห็นว่าพัดลมหลังเครื่องคุณภาพไม่ค่อยดี ใช้ไปสัก3-4เดือนเริ่มมีเสียงดัง
ต้องคอยดีดเบาๆที่ฝาตรงพัดลมให้เงียบ
ไว้หมดประกันแล้วค่อยแกะเปลี่ยนเอง

ปล. ผมใช้งานหนัก
1เครื่อง ชั้นล่าง 8-10ชั่วโมงต่อวัน
ห้องนอน 1เครื่อง 4-5ชั่วโมงต่อวัน
อยู่ในวัยเกษียนไม่ได้ทำงาน ดูหนัง เกือบทั้งวัน ถ้าไม่ได้มีธุระที่ไหน

ครับ พัดลมผมมันก็ หมุ่นนะครับแต่ตัวมันเล็กนิดเดียว เวลามันทำงานเอานิ้วไปจ่อๆไม่ค่อยจะรู้สึกว่ามีลมผ่าน ส่วนเรื่อง HD ผมก็ใช้ WD Green 1TB พึงซื้อมาพร้อมกะตัวเครืองเลย กลัวไปเครมละได้่เหมือนเดิมคือ พัดลมไม่แรงเหมือนเดิม - - มีวิธีอืนมัยครับ ถ้าซื้อตัวเสียบฮาดดิส มา เสียบแทนยัดไส่เครื่องจะช้วยได้เปล่าครับ

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:37:07 pm »
เป็นผมรีบส่งเคลมนะถ้ามันใช้ดูหนังไม่ได้3-4ชั่วโมงต่อเนื่อง

ลองเปลี่ยนfirmware ดูก่อน
และลองเล่นหนังจาก EXT HD หรือ ดูจากเครื่องคอมผ่าnetwork หรือจาก RSS /Youtube /Mediaflyที่มีในเครื่อง
ดูต่อเนื่องซัก3-4ชั่วโมงว่ามันHang ไหม โดยไม่ต้องถอด HD ออก จะได้เช็คว่าเป็นที่เครื่องหรือเปล่า

หรือลองหาUSB Docking ใส่ HD ก็ได้ ผมก็ใช้อยู่ 1ตัว ซื้อแบบ Single ก็ดีถูกดี
ผมซื้อจากในเครือ พีซัรีซอร์ส ตัวละ 590 ไว้เปลี่ยนถ่ายหนังที่จะไม่เก็บถาวร
ดีกว่าถอดจาก HDplayer บ่อยๆกลัวล็อคมันจะพังซะก่อน
หรือต้องยกเครื่องPlayerมา๋ต่อPC ที่โหลดบิท เพราะถ่ายโอนข้อมูลผ่านNetwotk มันช้า

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:13:15 am »
เป็นผมรีบส่งเคลมนะถ้ามันใช้ดูหนังไม่ได้3-4ชั่วโมงต่อเนื่อง

ลองเปลี่ยนfirmware ดูก่อน
และลองเล่นหนังจาก EXT HD หรือ ดูจากเครื่องคอมผ่าnetwork หรือจาก RSS /Youtube /Mediaflyที่มีในเครื่อง
ดูต่อเนื่องซัก3-4ชั่วโมงว่ามันHang ไหม โดยไม่ต้องถอด HD ออก จะได้เช็คว่าเป็นที่เครื่องหรือเปล่า

หรือลองหาUSB Docking ใส่ HD ก็ได้ ผมก็ใช้อยู่ 1ตัว ซื้อแบบ Single ก็ดีถูกดี
ผมซื้อจากในเครือ พีซัรีซอร์ส ตัวละ 590 ไว้เปลี่ยนถ่ายหนังที่จะไม่เก็บถาวร
ดีกว่าถอดจาก HDplayer บ่อยๆกลัวล็อคมันจะพังซะก่อน
หรือต้องยกเครื่องPlayerมา๋ต่อPC ที่โหลดบิท เพราะถ่ายโอนข้อมูลผ่านNetwotk มันช้า

ปกติก็ดูจบเรื่องนะครับอาการพึงออกตอนพักหลังๆ แต่ฮาดดิสมันร้อนตั้งแต่แรกอยู่แล้ว ส่วนเรื่องดูผ่านเน็ทนี้คงไม่ได้ดูเลยอะครับเพราะว่า ผมไม่อยากยกไปมาอะคับเพราะว่าคอมกะ ตัวเครื่องนั้นมันอยู่กันคนละชั้น แต่ส่วนมาก็คือใช้เปลียนถ่ายหนังบ่อยเพราะผมโหลดลงคอมละก็เอาไปลงHDเงียครับ เรื่องเครมเดียวผมลองโทรไปถามกะคนทีขายผมมาก่อน แต่ในใจขี้เกียจเครมตอนนี้มีแต่ของพัง LCD TV ก็พัง ซื้อมาใช้ได้มะถึงเดือนเลย *-*

ออฟไลน์ lengbp

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:05:01 pm »
ตัวที่ผมส่งเคลมน่าจะมาถึงพรุ่งนี้ครับ ที่ส่งเคลมเลยก็คือ 2-3 วันก่อนส่งผมเปิดดูหนังได้ไม่จบเรื่องครับ แต่เห็นโทรแจ้งผมว่าเทสให้แล้วเปิดข้ามคืนไม่เป็นไรแต่ว่าส่งอะแดปเตอร์ตัวใหม่ให้ผมด้วยให้ผมส่งตัวอะแดปเตอร์ตัวที่ผมใช้กลับไปครับ ไงแล้วผมได้เครื่องต้องลองให้หนักครับจะเปิดทิ้งใว้เลยครับแล้วจะมาแจ้งผลนะครับ

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:20:14 pm »
เรื่องการดูผ่านnet และอื่นๆ
เครื่องHDplayer ถ้าใช้เป็นประโยชน์สูงสุด สำหรับท่านที่ใช้ ADSL
ควรต่อระบบWireless นะครับ
เพื่อใช้งาน Stream และnet application ผ่านระบบNetwork ในบ้าน
จะดูหนัง ฟังเพลง จากข้อมูลใน workgroup โดยไม่ต้องโยกย้ายเครื่อง
ไม่ว่า จะเป็น Pc /Notebook /Ipod /Ipad /Hdplayer /Internet TV
เพราะการใช้สายแลน มันเกะกะไม่สวย ลากสายยาวๆก็ไม่ดีเปลืองตังด้วย
และจะให้ดี ถ้าได้ Wifi Router หรือ ADSL all in one ที่เป็น wireless N 300Mb ยิ่งดี
เพราะส่วนใหญ่ HDplayer รองรับ Wireless N 300Mb อยู่แล้ว
ถ้าเป็นแค่ wireless G 54Mb ก็ยังได้ไม่ขี้ริ้วขี้เหล่ประการใด นอกจากดูหนัง MKV 1080P
ไม่ค่อยสมูท มีกระตุก และถ้าFullrip มีค้างไปเลย

แนะนำใช้ Wireless ให้เป็นประโยชน์นะครับ ไม่ได้แพงประการใด

ออฟไลน์ imeaw

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 07:47:04 pm »
เรื่องการดูผ่านnet และอื่นๆ
เครื่องHDplayer ถ้าใช้เป็นประโยชน์สูงสุด สำหรับท่านที่ใช้ ADSL
ควรต่อระบบWireless นะครับ
เพื่อใช้งาน Stream และnet application ผ่านระบบNetwork ในบ้าน
จะดูหนัง ฟังเพลง จากข้อมูลใน workgroup โดยไม่ต้องโยกย้ายเครื่อง
ไม่ว่า จะเป็น Pc /Notebook /Ipod /Ipad /Hdplayer /Internet TV
เพราะการใช้สายแลน มันเกะกะไม่สวย ลากสายยาวๆก็ไม่ดีเปลืองตังด้วย
และจะให้ดี ถ้าได้ Wifi Router หรือ ADSL all in one ที่เป็น wireless N 300Mb ยิ่งดี
เพราะส่วนใหญ่ HDplayer รองรับ Wireless N 300Mb อยู่แล้ว
ถ้าเป็นแค่ wireless G 54Mb ก็ยังได้ไม่ขี้ริ้วขี้เหล่ประการใด นอกจากดูหนัง MKV 1080P
ไม่ค่อยสมูท มีกระตุก และถ้าFullrip มีค้างไปเลย

แนะนำใช้ Wireless ให้เป็นประโยชน์นะครับ ไม่ได้แพงประการใด

ตอนนี้ดูไฟล์ผ่านสาย LAN กับ Win7 ได้แล้วครับ ขอบคุณคุณ vitty อีกครั้ง
ผมลองเล่นคลิป HD ผ่าน wireless ก็กระตุกจนเสียอารมณ์ พอเปลี่ยนเล่นผ่าน Lan ก็ดีขึ้นครับ แต่ก็ไม่ลื่น
อาจจะเป็นเพราะrouterได้แค่ 10/100  เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเป็น100/1000

เรื่อง HDD ร้อน ก็ตัดปัญหา ใช้ usb ต่อข้างนอกเอาดีกว่า
ปัญหาที่เหลือตอนนี้ก็คือ ไม่มีหนังจะดูนี่แหละครับ เห็นร้านบอกว่าช่วงนี้จับรายวัน

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:53:31 pm »
เข้ามาทักทายครับ ไม่มีคำถามอะไรมาถามและ ตอนนี้ ดูสนุก สบายใจ แล้วครับ แต่ก็เซ็งเรื่อง บิททอเรน ที่ยังช้าอยู่แต่ก็โอครับ โหลด มาเป็น 100 gb ละ
ผมเหนมีคนบ่นว่าไม่มี หนัง ดู  ผมอยู่แถวพระประแดง ใครไกล้ๆ แวะมาดูด ไปได้นะครับ ยินดี ไม่คิดสตังค์ แต่ประการใด ตอนนี้มีหนังกว่า 70 เรื่องแล้ว ก็ series Smallville Complete season ดูกันตาแฉะเลยทีเดียว  สวัสดีครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ imeaw

• *
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:34:06 pm »
เซ็งเลย Lan port ของ HD103 วิ่งแค่10/100
  [โขก]

ออฟไลน์ nuttawat

• Full LED TV member
    • nature shop
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:48:07 pm »
ผ่านมาหกเดือนแล้ว kakudos hd103 หลังจากอัพเฟริมแวร์มาหลายตัวจนล่าสุดอยู่ที่ V9.05(อัพเมื่อวันที่ 02-06-54) จากตัวแรก V8.26(อัพเมื่อวันที่ (09-11-53)

ถือว่ามีความสมบูรณ์ในการใช้งาน ดีกว่ารุ่นอื่นในระดับราคาเดียวกัน  [รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

ออฟไลน์ chasuk62

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:39:27 pm »
คือผมมีปัญหาว่ามีโฟลเดอร์  found.001/dir0000.chk/M-SKYLINE.2010.1080i.mkv
ถูก Hidden ไว้อยู่ครับ ไฟล์ขนาด 12 GB ต้องเปิด Folder Options แล้ว Show Hidden file จึงจะมองเห็น

ลองใช้ Unlocker ก็ลบไม่ออก
ใช้วิธี Shut Down "explorer.exe" and use DOS
ตามลิงค์ด้านล่างครับ ก็มองไม่เห็นชื่อไฟล์
http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=44338.0

อยากลบออกครับ เพราะกินพื้นที่ แุถม หนังเล่นไม่จบเรื่องอีก
มีท่านใดพอจะแนะนำ โปรแกรมสปายแวร์ เจ๋งๆ สักตัวไหมครับ
เพราะคิดว่าน่าจะเป็น สปายแวร์

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:56:54 am »
คุณ Chasuk62

นั่นมันเป็นไฟล์ของ Chkdisk หมายความว่า Harddisk คุณมีปัญหา
มี Bad sector ซึ่ง วินโดว์พยายามกู้ข้อมูลไว้
ถ้าอยากลบ ลองทำตามข้างล่าง บูทในDos mode ซึ่งแปลมาจาก ไมโครซอฟท์

คุณต้องล็อกออนไปยังคอมพิวเตอร์ที่ใช้ Windows ลบแฟ้มเหล่านี้

ถ้าแฟ้มถูกสร้างขึ้นในตารางการจัดสรรแฟ้ม (FAT) พาร์ทิชันคุณอาจจะสามารถที่จะลบไฟล์ที่อยู่ภายใต้ MS - DOS โดยใช้โปรแกรมอรรถประโยชน์บรรทัดคำสั่งมาตรฐาน (เช่น DEL) กับตัวอักษร (*) ตัวแทน, ตัวอย่างเช่น
DEL PR? .*

หรือ

DEL LPT? .*
คำสั่งเหล่านี้ไม่ได้ทำงานบนพาร์ติชันระบบแฟ้ม NTFS สำหรับกรณีนี้อีกทางเลือกหนึ่งจะใช้ไวยากรณ์ที่ข้ามการตรวจสอบลิขสิทธิ์คำปกติทั้งหมด คุณอาจจะสามารถที่จะลบไฟล์ใด ๆ โดยใช้คำสั่งเช่นนี้
DEL \ \ ไดรฟ์ \ :. เส้นทาง \ ชื่อไฟล์ \
ตัวอย่างเช่น
DEL \ \ \ c :. \ somedir \ aux
ถ้ามีชื่ออยู่ในระบบแฟ้มจะปรากฏเป็นไดเรกทอรีที่คุณอาจจะสามารถที่จะลบไดเรกทอรีใด ๆ โดยใช้คำสั่งเช่นนี้
RD \ \ ไดรฟ์ \ :. เส้นทาง \ ชื่อไดเรกทอรี \
ตัวอย่างเช่น
RD \ \ \ c :. \ somedir \ aux

http://support.microsoft.com/kb/315226

ออฟไลน์ kritdanai

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:23:14 am »
สวัสดีครับ มารายงานตัวครับ ใช้ KAKUDOS HD102 เป็นรุ่นต่อ External HDD มา 2 เดือนแล้วครับ
โดยภาพรวมก็พอใจในประสิทธิภาำพและการใช้งานครับ เล่นไฟล์ Bluray แบบ Full Rib 30-50 GB ได้สบายๆ
บลูเรย์ที่ Rib เป็น .ISO ก็เล่นได้ไม่มีปีญหา เล่นได้ทุกไฟล์
แต่มีปัญหา 2-3 จุด ที่ผมเจอคือ
ใช้ Port eSATA ต่อ HDD เข้ากับตัวเครื่อง เวลาดูหนังมักจะหยุดไปเอง หรือค้างไปเฉยๆ ไม่เคยดูจบเรื่องเลย ( ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัว Docking หรือตัวเครื่อง)
แต่ต่อ USB จะดูลื่นไหลไม่มีสะดุด ไม่มีอาการดังกล่าว เลยต้องใช้ Port USB ( จริงๆอยากใช้ eSATA เพราะการส่งข้อมูลจะเร็วกว่า USB มาก) 
ดูวีดีโอจาก Youtube โดยตรงภาพมักจะแตก แต่พอโหลดไฟล์ตัวที่ดูแล้วแตกมาเก็บไว้ใน HDD แล้วมาเปิดดู ภาพคมชัดปกติดีครับ
โหลดบิทตอนที่ใช้ FW 9.03 เวลาปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ หรือปิดเครื่องเล่น KAKUDOS แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ จะไม่มีการโหลดต่อ
ตอนนี้อัพ FW 9.05 ยังไม่ได้ลองโหลดบิทดูครับ ไม่รู้ว่ายังเป็นเหมือนเดิมหรือปล่าว ปกติก็ใช้คอมโหลดบิทอยู่แล้วเลยไม่ค่อยซี่เรียสตรงจุดนี้ครับ

ออฟไลน์ nuttawat

• Full LED TV member
    • nature shop
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 03:28:43 pm »

HD103 ถ้าเปิดซับไทยได้บางเรื่อง ให้ดาวน์โหลด เฟริมแวร์ เวอร์ชั่นล่าสุด 9.05 ได้ที่หน้านี้ครับ http://www.pacific123.com/download.html

โหลดมาแล้วให้แตกไฟล์ จะได้ไฟล์เดี่ยวๆมาตัวหนึ่ง ให้เซฟลง Flashdrive โดยไม่ต้องสร้างโฟลเดอร์ใหม่ครับ แล้วเสียบเข้าเครื่อง (ให้ดึง usb ที่เชื่อมต่อกับเครื่องไว้ออกให้หมดก่อน)
เปิดเครื่องเข้าหน้าตั้งค่าระบบ ไปที่ mis เลือก upgrade รอสักพัก เครื่องจะทำการอัพเกรดระบบ รอจนกว่าจะเข้าหน้าปกติแล้ว จึงตั้งค่าใหม่ตามต้องการเหมือนเดิม

เวอร์ชั้นนี้ จะทำให้การอ่านค่าภาพและเสียงดีขึ้น การหน่วงของรีโมทเร็วขึ้น และการอ่านค่าซับไทยบางตัวที่ฝังไว้ในไฟล์ MKV ถูกอ่านได้ครับ

และจนถึงเวอร์ชั่นนี้ ทำให้เครื่องเล่น HD103 น่าใช้ที่สุดด้วยราคาขายขนาดกลางๆแบบนี้ ล่าสุดรู้สึกทางแปซิฟิค จะอัพเฟริมแวร์ให้ถึงรุ่น 9.01 ดังนั้น ถ้าเครื่องใครติดปัญหาอะไรก็ลองตัว 9.05 ดูครับ

[รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th