ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการปรับภาพเล่นเกมส์ ps3 ทีครับรุ่น w904a ครับ  (อ่าน 2573 ครั้ง)

ออฟไลน์ KONGPOB

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

• *
ท่านใดใช้ w904a เล่นเกมส์อยู่บอกวิธีปรับภาพทีครับ
ผมพยายามปรับก็ยังรู้สึกว่าภาพมันติดดำจมอยู่อะครับ
หรือว่าเกี่ยวกับสาย hdmi ครับ
[โขก]

ออฟไลน์ lekta

• *

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ท่านใดใช้ w904a เล่นเกมส์อยู่บอกวิธีปรับภาพทีครับ
ผมพยายามปรับก็ยังรู้สึกว่าภาพมันติดดำจมอยู่อะครับ
หรือว่าเกี่ยวกับสาย hdmi ครับ
[โขก]

sony รุ่นปี 2013 ดำจมทุกตัวครับ

ส่วนสาย HDMI มีผลต่ออาการดำจมน้อยมากๆ เช่น สายรุ่นสูงๆอย่าง audioquest vodka จะผลักรายละเอียด
ภาพในส่วนที่มืดออกมาได้มากกว่ารุ่นต่ำกว่าหนึ่งะดับอย่าง audioquest carbon เพียงเล็กน้อยเท่านั้น

• *
ก็มีแต่ตอนเล่นเกมส์นี่แหละครับปรับยังไงก็ดำจมยิ่งรายละเอียดในที่มืดน่ะมืดไม่เห็นอะไรเลยครับแต่ตอนดูหนังภาพสวยมากแสดง
รายละเอียดภาพออกมาได้สุดยอดจริงๆครับตัวนี้ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่ผมไปตั้งประหยัดพลังงานไว้หรือเปล่าตั้งว่าประหยัดพลังงานน้อยภาพมันก็จะดูมืดลง
 [เศร้า]