ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอทราบวิธีแก้ไขทีวี samsung ดับเปิดไม่ได้หน่อยครับ  (อ่าน 1553 ครั้ง)

ออฟไลน์ Top sunny

• *
ของผมจะเป็นทีวี LCD 32"  รุ่น LA32D450
 พอดีผมได้ลองเช็คชั่วโมงการใช้งานของทีวีรุ่นผม ผ่าน ลิงค์นี้ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5702.0

แล้วผมก็ทำตามบทความนี้ครับ
"Samsung
service mode ของ Samsung กดขณะปิดเครื่อง กด ปิดเครื่องอยู่ กดInfo → Menu → Mute → Power On
จากนั้นเข้าไปที่ Control -> Sub Option ดูตรง PANEL DISPLAY TIME  " ก็เช็คได้ปกติทุกอย่างไม่มีปัญหาอะไร

เผอิญผมดันไปกดเข้ารายการที่มันบอกว่า "อัพเกรด หรืออัพอะไรสักอย่างนี่ล่ะครับ" แล้วมันขึ้นว่า  "wait" จากนั้นรีโมทใช้งานไม่ได้เลยครับ                               กดทำอะไรก้ไม่ได้ ผมก้เลยไปชักปลั๊กทีวีออก แล้วเสียบใหม่ คราวนี้เงียบเลยครับ ไฟแดงที่ขึ้นสแตนบายโชว์ก้ไม่ขึ้น ใช้รีโมทก้ไม่ได้ จนปัญญาจริงครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

ออฟไลน์ jumjum

• Flat TV member
  • *
ถ้าหากอัพเดตsoftwareไม่สำเร็จ ค้าง หรือดึงปลั๊กออกก่อน
อาจเปิดไม่ติดครับ

แนะนำส่งศูนย์บริการเลยครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
ซวยครับ  ต้องให้ช่างมาอัพเฟริ์มแวร์ให้ใหม่  ค่าอัพนี่ประมาณ 1200 นี่แหล่ะ+ค่าเดินทาง  2000  เตรียมตังค์ไว้เลย

ออฟไลน์ Top sunny

• *
ขอบคุณมากครับ
 [เศร้า] [ไม่เอา]