ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ TV 40 นิ้วให้หน่อยครับ งบ 15000 บาท(สงสัย?ทำไมไม่ค่อยมีใครแนะนำ Sharp เลย)  (อ่าน 1635 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Kaiser

• *
TV 40" ขอ
1. Full HD
2. มี/ไม่มี Smart TV ก็ได้
3. เน้นดูหนัง ดูบอล เล่นเกมต่อ PC บ้าง
4. 3D ไม่จำเป็น
5. ขออยู่นานๆ

ปล.สงสัยมานานครับ ผมก็เปิดดูในบอร์ดนี้มาพักนึงละ เท่าที่ดูมาไม่มีใครแนะนำ Sharp เลย
ซึ่งเมื่อไม่กี่วันนี้ผมไปเดินดูทีวีที่ห้างๆหนึ่ง พนักงานแนะนำฝุดๆเลย Sharp LC-39LE155D2 ราคา จาก 15000+ เหลือ 11000+
ราคาลดเยอะสาสสส ซึ่งผมดูๆแล้วสเปคก็โอเค TV Digital ด้วย เค้าบอกแบรนด์ญี่ปุ่น ทนทาน ดันผมจังให้เอาตัวนี้ ผมเลยลังเล
กลับมาดูในบอร์ดก่อนละกันว่ามีใครแนะนำมั้ย สุดท้ายก็ไม่มี เลยสงสัยคับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ผมแนะนำตลอดล่ะครับรุ่นนี้ ถ้าเหลือราคาหมื่นต้นๆคุ้มครับ ถือว่าภาพดีมากในระดับราคานี้ สเปคโอเค ช่องต่อเยอะ เงินเหลือซื้อประกันเพิ่ม 3 ปีก็ได้
แต่ถ้าคิดว่างบไปถึง 15000 บาท ลองดู lg 42lb582t กับ sony 40w600b รุ่นพวกนี้อยู่ระดับกลางก็จะให้ภาพดีกว่า สเปคดีกว่า มีสมาร์ททีวี
ส่วนทนทานมั้ยก็ระดับนึงตามราคาครับ อยู่ที่ดวงล้วนๆ ทุกยี่ห้อแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2015, 12:51:00 pm โดย sirota »