ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ AVR Yamaha RX-V595a ขึ้น Data Error เสียงไม่ออก  (อ่าน 1602 ครั้ง)

ออฟไลน์ DIA

• LCD TV member
  • **
ช่วยด้วยครับ AVR Yamaha RX-V595a อยู่ๆก็ต่อ Optical จาก TV มาแล้วขึ้น Data Error เสียงไม่ดังครับ ไม่แน่ใจว่ามีเพื่อนๆคนไหนเจอเหตุการณ์นี้บ้างครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไร ซ่อม หรือ ซื้อใหม่ คุ้มกว่า ถ้าซ่อมคุ้มกว่า รบกวนแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [เศร้า]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2014, 09:09:10 am โดย DIA »

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: ช่วยด้วยครับ AVR Yamaha RX-V595a ขึ้น Data Error เสียงไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 09:16:14 am »
รุ่นนี้เก่า เเต่ เก๋า ครับ เสียงดี ผมเคยเล่นอยู่ อาการนี้ ต้องส่งให้ช่างดูครับ บอรด์ อาจมีปัญหา ถ้าชอบเสียงอยู่ก็ซ่อม ครับ

ออฟไลน์ DIA

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยด้วยครับ AVR Yamaha RX-V595a ขึ้น Data Error เสียงไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 02:37:54 pm »
รุ่นนี้เก่า เเต่ เก๋า ครับ เสียงดี ผมเคยเล่นอยู่ อาการนี้ ต้องส่งให้ช่างดูครับ บอรด์ อาจมีปัญหา ถ้าชอบเสียงอยู่ก็ซ่อม ครับ

ขอบคุณครับท่าน ชอลิ้วเฮียง พอมีแนะนำร้านซ่อมไหมครับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 08:44:32 am »
เรื่อง ร้านซ่อม ผมไม่ค่อยรู้จัก ครับ ถ้าเเนะนําให้เข้าศูนย์ yamaha กลัวค่าใช้จ่ายจะเยอะครับ เเนะนําเเบบ บ้านๆ อาจลองยก ไปบ้านหม้อ ดูครับ ค่าใช้จ่ายก็จะน้อยกว่าเยอะ ( ไม่รู้ว่าซ่อมดีหรือเปล่านะครับ ) เพราะบ้านหม้อ เป็นเเหล่ง ของอะไหล่ครับ บางร้าน รอรับเครื่องได้เลยครับ