ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆที่ใช้ LED Samsung แชร์การปรับภาพนิดนึงครับ พอดีมันยังดำจมอยู่  (อ่าน 3133 ครั้ง)

ออฟไลน์ DIA

• LCD TV member
  • **

รบกวนเพื่อนๆที่ใช้ LED Samsung แชร์การปรับภาพนิดนึงครับ  พอดีมันยังดำจมอยู่  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2014, 09:29:19 am โดย DIA »

ออฟไลน์ DIA

• **

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
รุ่นนี้เทพเกินครับ คนในบอร์ดไม่มีใครใช้ ๕๕๕๕๕  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

ลองตามแนวนี้ดูครับ จริงๆรุ่นนี้กับ hu9000 ภาพไม่น่าห่างกันมาก น่าจะต่างที่จอโค้งแค่นั้น [เปล่า]
http://www.flatpanelshd.com/review.php?subaction=showfull&id=1399869663

ออฟไลน์ varina

• Edge LED TV member
เช็ดดดด LED ในฝันของผม  [เศร้า]

ออฟไลน์ Krit-888

เป็นเฉพาะเล่นด้วย Android Box หรือ เป็นกับการดู Digital TV อย่างอื่นๆด้วยครับ

ออฟไลน์ varina

ลอง calibration เหมือน ฝรั่งดูก่อนไหมครับ แล้วค่อยๆ ปรับกลับ เพราะฝรั่งมันชอบ calibration แบบฟิล์ม จะติดเหลือง  [กระดึบ]

icture preset:   Movie
Backlight   9
Contrast   95
Brightness:   47
Sharpness:   0
Color:   50
Tint:   G50/G50
Picture size (P.size):   Screen Fit
Dynamic Contrast   Off
Black Tone   Off
Flesh Tone   0
Color space   Auto
Gamma   0
Color tone   Warm2
Digital Clean View   Off
MPEG noise filter   Off
HDMI Black level   Low
Motion Plus   Off
Cinema Black   Low
Smart LED   Low
R-Offset   -2
G-Offset   -1
B-Offset   +1
R-Gain   -2
G-Gain   -3
B-Gain   +6

ออฟไลน์ DIA

• **
รุ่นนี้เทพเกินครับ คนในบอร์ดไม่มีใครใช้ ๕๕๕๕๕  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ผมว่าท่านที่ใช้รุ้นสูงกว่านี้ก็มีหลายท่านนะครับ

ลองตามแนวนี้ดูครับ จริงๆรุ่นนี้กับ hu9000 ภาพไม่น่าห่างกันมาก น่าจะต่างที่จอโค้งแค่นั้น [เปล่า]
http://www.flatpanelshd.com/review.php?subaction=showfull&id=1399869663
ขอบคุณครับ

เช็ดดดด LED ในฝันของผม  [เศร้า]
มาดูด้วยกันได้นะท่าน

เป็นเฉพาะเล่นด้วย Android Box หรือ เป็นกับการดู Digital TV อย่างอื่นๆด้วยครับ
ดู Android Box เป็นหลักครับ Digital TV ยังไม่ได้ลองทดสอบครับ

ออฟไลน์ DIA

• **

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

^
^
^
ภาพสวย ดู clear สีสันเป็นธรรมชาติขึ้นเยอะเลยครับ [ปลื่ม]
ว่างๆมารีวิวให้ดูกันบ้างนะครับ [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 08:50:25 am โดย sirota »